วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 21:29:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ตามหาผู้ร่วมอุดมการณ์ รวมกันสั่งทำกันชนหน้าชุดแต่งไฟเบอร์ 405 SRI ครับ
0 สมาชิก และ 69 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ... 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาผู้ร่วมอุดมการณ์ รวมกันสั่งทำกันชนหน้าชุดแต่งไฟเบอร์ 405 SRI ครับ  (อ่าน 25145 ครั้ง)
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:29:56 »

เกี๊ยว ครับ
086-7884078
1 ชุด
อันนี้ไม่รวมสี แต่พ่นดำด้านให้ใช่ป่าวครับ
แล้วใส่ได้เลยกับ 405 SRI ใช่ป่าวครับ

ไม่รวมสี ไม่พ่นสีดำด้าน ขับกลับบ้านหน้าขาวเลยครับ
รถผมก็ 405 SRI ครับ มันควรจะใส่ได้เลยครับ เพราะรถผมไม่ได้ตีโป่งหรือติดปีกอะไรเลยครับ

ถ้ายังยืนยันจะเอา รบกวนยกมืออีกรอบนะครับ จะได้ชัวร์ว่าได้อีก 1 ท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:34:37 »

ใส่ให้ด้วยป่าว
ลืมถามเลย

ร้านบอกใส่ให้ด้วยครับ แต่เดี๋ยวเสาร์นี้จะไปถามย้ำอีกทีว่าใส่ฟรีไหม ถ้าไม่ฟรีจะเท่าไร หรือมีวิธีไหนบ้างที่ทำให้มันฟรี สำหรับตัวผมถ้าคิดค่าใส่ 300-500 ผมโอเคครับ คนค้าขายเค้าจะถูกและฟรีไปทุกอย่างคงทำไม่ได้ เพราะผมถือว่า ราคาส่ง 2000 นี่ถูกกว่าที่ผมตั้งเป้าไว้เยอะแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:37:11 »

อันนี้หมายถึงทั้งชิ้น กันชนกับสเกิร์ต หน้าคือ 1 ชิ้น กระจังหน้าคือ 1 ชิ้น ช่ายไม๊

จากรูป ถ้าไอ้ดำๆข้างล่างสุด ที่เหมือนลิ้นหมาแลบขึ้นมาเป็นปีกเครื่องบิน คือ สเกิร์ต ที่พูดถึง ****ไม่มีครับ****
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:44:09 »

เข้ามาดู ครับ เพราะอีกไม่กี่วันก็จะ มิตติ้งแล้ว ท่านใดใส่แล้วเอาไปให้ชนบ้างนะครับ ก็อยากได้แต่ตอนนี้ ต้องเอาเงินไปทำอย่างอื่นก่อนครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:46:26 »

ตามรูปเท่านั้นใช่ไม๊ครับ

* index7777.jpg (49.37 KB, 400x300 - ดู 556 ครั้ง.)
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:51:18 »

ตามรูปเท่านั้นใช่ไม๊ครับ

ไม่ใช่ครับ กันชนเป็นชิ้นใหญ่กินมาถึงข้างล่างเลยครับ สีเงินๆทั้งหมด แต่ในรูปนี่พิเศษตรงที่มีลิ้นสีดำๆติดอยู่ล่างสุดเพิ่มขึ้นมาครับ โทรมามือถือผมตอนนี้ได้เลยครัย จะได้อธิบายชัดๆ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 17:56:01 »

งั้นก็ตามนี้

* index7777.jpg (45.59 KB, 400x300 - ดู 560 ครั้ง.)
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:17:55 »

งั้นก็ตามนี้

ครับ เท่านั้นเลย
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:18:57 »

ตอนนี้มี 3 คนแล้ว ผม+อ.จำนุญ+สมาชิก 1 ท่าน

ถ้ามีคุณ wat + คุณ เกี๊ยว จะรวมเป็น 5 คน

สามารถเริ่มได้เลย หรือจะรอเพิ่มก็ได้ตามสะดวก เสาร์นี้ว่าจะชวน อ.จำนูญ ไปดูร้านจริงๆ เพราะท่านยังไม่เคยเห็นร้าน ใครอยากไปด้วยก็นัดกันได้บ่ายๆ ได้ไปดูงานที่เค้าทำโชว์ไว้จะได้มั่นใจกันขึ้น เพราะผมเองดูของไม่เป็น  ว่าตามสายตาผมก็ว่าโอเคแล้ว
kick
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:26:24 »

ตรงขอบล่างมีเหล็กหุ้มหรือเปล่าครับ
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:39:50 »

ตรงขอบล่างมีเหล็กหุ้มหรือเปล่าครับ

ไม่มีครับ ว่าแต่มันควรมีหรือเปล่า แล้วมันช่วยเรื่องกันกระแทกหรือครับ ถ้ามีประโยชน์และควรมี ก็จะสั่งเพิ่ม ส่วนราคาจะมาบอกอีกที

เหล็กหุ้มที่ว่านี่เป็นไงครับ หุ้มข้างนอกหรือดามข้างใน อธิบายด้วยครับ ผมไม่รู้เรื่องนี้เลย
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:45:06 »

ไม่มีครับ ว่าแต่มันควรมีหรือเปล่า แล้วมันช่วยเรื่องกันกระแทกหรือครับ ถ้ามีประโยชน์และควรมี ก็จะสั่งเพิ่ม ส่วนราคาจะมาบอกอีกที

ไม่ต้องหรอก ครับ เพียงแต่ ต้องมีขอบตรงชายเข้าไปเหมือน ของติดรถก็แข็งแรงพอแล้วครับ
ผมอยากได้นะแต่กัวจะหมุนเงินไม่ทัน เพราะเดือนนี้ งบ หมด ซ่อมรถรวด 3 คัน มันจะมาเสียอะไรพร้อมๆกันเนี่ย
ถ้ามัดจำแล้วรับของหลังปีใหม่ก็น่าสนอยู่ เอามาเป็นอะไหล่ก็ยังดี มี 405 สองคัน เปลี่ยนซะตัวหนึ่งจะได้หล่อคนละแบบ
Jackilly
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:46:53 »

มันใส่กะ GRI ได้มั้ยครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:47:46 »

มันใส่กะ GRI ได้มั้ยครับ

ได้อยู่แร้น
k@mp@e
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:51:51 »

เอาแต่กระจังหน้า 2 ครีบใหญ่ๆมีตราสิงห์ ได้เปล่าครับ??? เพราะรถผมมีชุดแต่งกันชนหน้าอยู่แล้ว.....

........ชีวิต ไม่มีคำว่า "ล้มเหลว" มีแต่ "ล้มเลิก"........
Jackilly
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:55:13 »

สนใจครับ แต่ขอเวลาคำนวณรายจ่ายคืนนึงนะครับ เดี๋ยวจะให้คำตอบพรุ่งนี้
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 18:56:36 »

เอาแต่กระจังหน้า 2 ครีบใหญ่ๆมีตราสิงห์ ได้เปล่าครับ??? เพราะรถผมมีชุดแต่งกันชนหน้าอยู่แล้ว.....

สรุปตัวเลขได้แล้วครับ
ค่าขึ้นโมล 5,000 บาท Fix cost / หารเท่าตามจำนวนคนสั่ง
ค่ากันชน 2,000 บาท / ชิ้น
ค่ากระจัง 1,000 บาท/ชิ้น

ราคาที่ได้นี้เป็นราคาขายส่งครับ เห็นว่ามีโรงงานตั้งแยกเป็นล่ำเป็นสัน เจ้าของร้านใจดีให้มาอย่างนี้

งานนี้ไม่ได้เป็นการทำขายหากำไรครับ ตามชื่อกระทู้คือ ผู้ร่วมอุดมการณ์ ดังนั้นอะไรทำเองได้ก็ทำกันเองนะครับ เหมือนทุกคนร่วมมือช่วยกันทำกันชนใช้แต่งกันเอง

ลักษณะงาน
1. ชุดหนึ่งประกอบด้วย กันชน กับ กระจังเท่านั้น ครับ ไม่มีลิ้นหรืออะไรทั้งสิ้น (ในรูปข้างบนจะเห็นลิ้นสีดำๆติดอยู่ล่างสุด) อันนั้น **ไม่มี ***นะครับ กันชนที่จะทำนี้เป็นกันชนไฟเบอร์ ใช้ใยญี่ปุ่น เนื้อละเอียด น้ำหนักเบา ชิ้นงานไม่หนา งานที่ได้จะเป็นงานเปลือยสีขาวเนื้อจริงๆของไฟเบอร์เลย ไม่มีการลงสีหรือรองพื้น ทำอะไรทั้งสิ้น
2. ร้านจะติดตั้งให้ จากนั้นก็ขับรถกันชนสีขาวกลับบ้านใครบ้านมัน **ไม่มีลงสีดำหรือเทา ใดๆทั้งสิ้น*** เนื่องจากเป็นราคาขายส่ง

สิ่งที่ต้องทำกันเอง ไม่มีรวมในชิ้นงาน
1. ทำสีเอง เนื่องจากร้านอู่ถนนรัตนาธิเบศร หลายคนอาจไม่สะดวก งานอาจไม่ถูกใจ ดังนั้นเอาไปทำสีกับเจ้าประจำของตนเองดีที่สุด ถ้าต้องมีการโป้วก็ต้องไปวัดกันตรงงานสีครับ ตัวใครตัวมัน 555
2. ไฟสปอร์ตไลท์ เนื่องจากยังไม่รู้ว่า ต้องไปซื้อที่ไหน เทียบกับรถรุ่นอะไร บางคนอาจไม่ติดทันที
3. โลโก้สิงห์ใหญ่ เห็นว่าเบิกห้างได้ไม่แพง หลายคนมีประสพการณ์ งั้นตัวใครตัวมันแล้วกันครับ
4. ที่ดึงเปิดฝากระโปรง น่าจะถอดออกมาจากกระจังเดิมได้ จึงไม่รวมไว้ครั
5. คิ้วกันชน จัดการกันเองนะครับ

ที่มาของค่าใช้จ่าย
1. ประมาณวันจันทร์หน้า ผมจะต้องจ่ายค่าโมลเค้าก่อน ใช้เวลาทำโมลประมาณ 1 อาทิตย์ จากนั้นตัวลูกที่หล่อจะทำได้วันละตัว พวกเราก็ต่อคิวกัน ตามลำดับใครโอนเงินค่าโมลก่อนหลัง เดี๋ยวค่อยมาจัดคิวกัน
2. ค่าโมล เราจะหารตามจำนวนคนสั่งเพื่อความยุติธรรมนะครับ คนมากก็จ่ายน้อยลง  แต่เนื่องจากผมขอให้เค้าขึ้นโมลกันชนกับกระจังรวมอยู่ในแม่พิมพ์เดียวกัน เพื่อความประหยัด ดังนั้น ไม่ว่าจะสั่งชิ้นไหนก็ขอนับเป็น 1 ท่านก็แล้วกัน เช่น สั่งกันชนอย่างเดียวก็ 1 ท่าน นับเป็น 1 หัวเพื่อเอามาหารกัน บางคนสั่งแต่กระจัง ก็นับเป็น 1 หัวเช่นกันนะครับ แต่ผมไม่คิดว่าจะมีใครสั่งแยกชุด เพราะกระจังเดี่ยวๆอาจใส่ไม่ลงกับกันชนสแตนดาร์ด (ไม่เคยลอง ถามจากช่างมาเท่านั้น) ส่วนคนที่สั่งกันชนก็คงจะสั่งกระจังด้วย เพื่อเนียนของชุด

ค่าโมลหารเท่า
เบ็ดเสร็จ ถ้ามีคนสั่งกันครบ 5 คน ก็จะเริ่มเลยได้เช่นกัน (ถ้าทุกคนเห็นด้วย หรือถ้าอยากรออีกนิด ก็เป็นสิทธิจะรอได้ครับ) ค่าใช้จ่ายก็จะเป็น ชุดละ 4,000 บาท (กันชน 2 พัน+ กระจัง 1 พัน+ โมล 1 พัน) ยิ่งคนเยอะ หารค่าโมลกันยิ่งถูกครับ ได้สัก 10 คน ค่าโมลหารแล้วเหลือคนละ 500 เอง ก็จะกลายเป็นชุดละ 3,500 บาท ใครอยากได้กติกาเช่นไรเชิญบอกกล่าวได้เลยนะครับ ที่ผมเสนอมานี่เพื่อเป็นการเริ่มต้นงานให้ก่อน ไม่จำเป็นต้องว่าตามผมซะทุกอย่างนะครับ
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 19:08:42 »

ไม่ต้องหรอก ครับ เพียงแต่ ต้องมีขอบตรงชายเข้าไปเหมือน ของติดรถก็แข็งแรงพอแล้วครับ
ผมอยากได้นะแต่กัวจะหมุนเงินไม่ทัน เพราะเดือนนี้ งบ หมด ซ่อมรถรวด 3 คัน มันจะมาเสียอะไรพร้อมๆกันเนี่ย
ถ้ามัดจำแล้วรับของหลังปีใหม่ก็น่าสนอยู่ เอามาเป็นอะไหล่ก็ยังดี มี 405 สองคัน เปลี่ยนซะตัวหนึ่งจะได้หล่อคนละแบบ

รับของหลังปีใหม่นะจะได้นะครับ เพราะตอนนี้เราต้องการจำนวนคนแน่นอน เงินมัดจำ ก็ คือจำนวนเงินหารค่าโมลครับ ถ้ามีคนสั่ง 10 คน มัดจำก็แค่ 500 ต่อคน แล้วพี่ก็ไปต่อคิวหลังสุดเลย ก็คงจะได้ของหลังปีใหม่แน่ ใครอยากได้ช้า ผมขอแซงครับ เพราะรถผมกำลังทำสีเกือบเสร็จแล้ว รอเรื่องกันชนนี่แหละครับ
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 19:11:26 »

ได้ครับ แต่ค่าโมลหารเท่ากับคนอื่นนะครับ เพราะกันชนและกระจัง โมลเดียวกัน ถ้าเอาก็ลงชื่อเลยครับ
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 20:37:07 »

ของผม405GRใส่ได้หรือเปล่าครับ สนใจมากครับ ของผมแตก ช่วยตอบด้วยครับ :Oooops:หรือโทร089-7693734จะได้ช่วยค่าโมล
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 20:39:21 »

มัน จะใส่กับ กัน ชน 405 GR ได้ปะ   กะจังหน้าอ่ะ - -

มาแต่กระจัง ใช่ปะคับ ไม่มี สิง ใช่บ่

3S-FE
kick
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 20:54:06 »

เหล็กหุ้มที่ว่านี่เป็นไงครับ หุ้มข้างนอกหรือดามข้างใน อธิบายด้วยครับ ผมไม่รู้เรื่องนี้เลย
จากรถผมที่เคยครูดฟุตบาทมีโผล่มาให้เห็นลักษณะเป็นแผ่นแหล็กบางๆแข็งนิดหน่อย(ใช้คีมดัดได้)  ตรงชายใต้ไฟข้าวหลามตัด ขนาดกว้างประมาณ 1-1.5 นิ้ว  ยาวกว่าขนาดไฟข้าวหลามตัดเล็กน้อย  เข้าใจว่าคงมีไว้กันกระแทกตรงไฟ 
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 21:58:34 »

คนนี้ ซิมาแรง ง งง ง ง ง ง ง ง      ฮิ  ฮิ  ฮิ
hellfinger
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 ธันวาคม 2008 เวลา 22:37:32 »

ของผม405GRใส่ได้หรือเปล่าครับ สนใจมากครับ ของผมแตก ช่วยตอบด้วยครับ :Oooops:หรือโทร089-7693734จะได้ช่วยค่าโมล

เรื่อง 405 GR คงต้องถามเซียนแถวนี้ครับ ใครรู้ช่วยตอบที
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ... 8 ขึ้นบน พิมพ์