วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:36:39

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ตู้เย็นยี่ห้อ อะไรดีที่สุดครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้เย็นยี่ห้อ อะไรดีที่สุดครับ  (อ่าน 54919 ครั้ง)
yoyoo
ไปเรื่อยไม่รีบ...ใครรีบแซงไปก่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 มีนาคม 2011 เวลา 14:03:08 »

ที่บ้านใช้ ซิง อยู่ แต่เนื่องจากแฟนชอบเก็บอาหารไว้เยอะ อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปถอยมา ทองซุง(ไม่จิงซัมซุง 14 คิวมา ใหญ่ ซะใจแม่บ้านเลย)ผมเปรียบเทียบจาก อัตราการกินไฟอะครับ ..ความทนผมดูแล้วประกัน 5 ปี มันก็พอรับได้ แต่จะทนเหมือน ซิงๆ นะ ผมว่าต้องรอดูระยะยาว ...ลองชมนะครับ แต่จริงๆ ชอบ ฮิตาชิ (แต่เนื่องจากดูแล้ว มันกินไฟมากกว่า น้องซำ เลยเลือกซำอะครับ)...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เรียนรู้จากการลงมือทำ...ทำมั่ว..ก็ถามคนอื่น บ้างก็ได้นะ..
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 มีนาคม 2011 เวลา 22:11:02 »

ที่บ้านเคยใช้ ซิงเกอร์ ครับ 20 กว่าปี ไม่เคยเสียเลย  ทนมากๆ  เครื่องต่อมา ก็เลยยังเป็น ซิงเกอร์ เหมือนเดิมครับ

...ยืนยันและนอนยันคร๊าบบบบ Singer บ้านผมใช้ตั้งแต่ผมเรียนเพาะช่าง(ราวๆปี'30) ทนทายาด ทนขนาดแม่ผมยอมแพ้เก็บไว้เป็นที่ระลึกเลย 555 ...ไม่เคยเสีย เย็นยังไงก็ยังเย็นหยั่งงั๊น...ก่อนเปลี่ยนเป็น Toshiba 2 ประตู(8.3 คิว = 9,400 บาท)เหตุที่เปลี่ยนเพราะประตูมันไม่ดูดแล้ว แต่ความเย็นและน้ำแข็งก็ยังเกาะช่องฟรีสเหมือนเดิม(แงะที น้ำแข็งกระจายเต็มพื้นเลยครับ) 555555555555555555
                                                                                           จากประสบการณ์จริงครับ        ขอบคุณครับ

โชคดี  ถอดยางขอบประตูไป ที่ร้านอมรดิโอลด์ ชั้น 3 ครับ (ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าย้ายเข้าบ้านหม้อไปรึยัง)  ถ้าของไม่มีเขาจะวัดและตัดให้เราใหม่ครับ

ตู้เย็นที่ขอบยางไม่ดี  จะทำให้อากาศเข้าได้  ทำให้ช่องแช่แข็งเกิดน้ำแข็งจับหนาเป็นหิมะครับ  แต่ถ้าเราแช่น้ำโดยเปิดฝาอยู่ก็เกิดเหตุการณ์แบบเดียวกัน  วิธีเปลี่ยนก็ใส่แทนของเดิม แล้วเอาไดร์เป่าผม  เป่าลมร้อนเป่าให้ยางเรียบ  แล้วปิดฝาไว้สัก 1คืน (ช่างของอมรฦ) หรือจะเสียบใช้งานเลยก็ได้  (ช่างพานา) ถามช่างแต่ละคนตอบไม่ตรงกัน รึว่าสูตรยางขอบประตูคนละสูตรก็ไม่รู้นะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 เมษายน 2011 เวลา 09:48:31 »

ถูกต้องแล้วครับข้อความโดย: yoyoo ที่บ้านใช้ ซิง อยู่  อืมอืมอืมม...ยืนยันและนอนยันคร๊าบบบบ Singer บ้านผมใช้ตั้งแต่ผมเรียนเพาะช่าง(ราวๆปี'30) ทนทายาด
              พระเจ้าจอร์ท ยี่ห้อซิงเกอร์รับรองว่าทนจริง แต่เขาชอบขายแบบผ่อนส่ง ส่งเดือนละไม่กี่กะตัง   :หนาวจัง:  แต่ถ้ามาคำนวณดูบวกลบคุณหารแล้วจะรู้ว่าราคามันจะแพงกับยี่ห้อทำดาอีกเท่าตัว ลองคิดดูอีกรอบ.....  :evil2:เมือนยี่ห้อ อีเล็คโทลักเนี่ย ถูกต้องแล้วครับ ที่บ้านใช้เครื่องซักผ้าขนาด 10 กก ให้ช่างมาเปลียนสายพานเส้นหนึ่งพันกว่าบาท   :ประหลาดใจ: ที่จริงเราก็พอรู้ว่าสายพานเส้นหนึ่งมันคงไม่แพงกว่าสายพานรถยนต์หรอก แต่เราไม่สามารถถอดเองได้ ได้แต่มองตาปริบๆๆ ต้องยอม เพราะสิ่งที่เราทำเองไม่ได้ก็ต้องยอมและไม่ต่อลองราคาสาก......คำ :........: เพราะถือว่าเป็นอาชีพของเขา ทางใครทางมัน ไม่สอดรู้สอดเห็นให้เขาเกลียดขี้หน้าเรา ได้แต่ยิ้มด้วยความข่มขื่น พร้อมขอบคุณส่งเงินค่าซ่อมให้ด้วยใจห่อเหี่ยว :เอิ๊กๆๆๆ:
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 เมษายน 2011 เวลา 16:56:09 »

ตู้เย็นของผมจะเรียกว่าทนหรือเปล่าใช้มา 10 กว่าปียังไม่เสีย ไม่เคยซ่อม ไม่เคยเปลี่ยน
อยากให้ PG เป็นแบบนี้บ้างจัง

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 เมษายน 2011 เวลา 18:02:57 »

พวกเครื่องมือ เครื่องใช้เนี่ย ถ้าเรา D.I.Y.  เองได้มันจะไม่แพงครับ พอแก้ไขเรียบร้อยแล้ว  เราจะมีความรู้สึกดีๆเกิดขึ้นในใจครับ  (อันนี้พูดจากอาชีพตัวเอง)  แต่ทีนี้ถ้าจ้างเขาทำ  มันจะเป็นธุรกิจแล้วครับ คือ มันมีการลงทุน ค่าเช่าร้าน เงินเดือนลูกจ้าง ค่าน้ำมันรถ ค่าคลังสินค้า และกำไรที่ทำให้ตัวเองอยู่ได้แบบมีอัตราเจริญก้าวหน้า  มันก็เลยมีอาการบานกับลูกค้า และอาจขาดความรอบครอบ หรือจิตมารเข้าสิง

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
PG306SR
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 เมษายน 2011 เวลา 19:14:31 »

ซัมยุง  ระวังเวลามันหมดระยะประกันนะ อายุมัน....

ท่องเที่ยวทั่วไทยไปกับ 306
Mai405
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 เมษายน 2011 เวลา 22:52:48 »

ใครขุดกระทู้เนี่ย..ยังไปตามหามาจนเจอแล้วเอามาคุยกันใหม่ อิอิ
Thailandproject
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 เมษายน 2011 เวลา 16:16:10 »

ยี่ห้อ อะไรก้ได้ครับ  แต่ Com  ต้อง มิซู  พอแหละ

When a winner commits a mistake, he say I'm wrong (Habit 1 : Be proactive)
ผู้ชนะ : เมื่อพบว่ามีข้อผิดพลาด จะพูดว่า ฉันทำผิดเอง
When a loser commits a mistake, he says it's not my fault
ผู้แพ้ : เมื่อพบข้อผิดพลาด จะพูดว่า ไม่ใช่ความผิดของฉัน
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 เมษายน 2011 เวลา 19:31:31 »

ใครไปขุดมาอีกนี้............

คนที่ไปขุดกระทู้ ( tee26april )  ยังอยู่หรือปล่าวเนี่ย

2008..........นี่มัน  2011   แล้ว

ไม่รู้ว่าคุณ  tee26april    ไปขุดมาได้อย่างไร.......... หรือยังไง...งง

ยัง........งง.....งง......อยู่.....เจ้าของกระทู้เขาซื้อไหม่ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ

งง

งง

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 เมษายน 2011 เวลา 20:40:26 »

:Namo:เอาเถอะ ใหนๆก็ใหนแล้ว ถือว่าขุดมาคุยกันนุกๆๆก็แล้วกัน เพื่อใครจะมีความคิดเห็นแปลกๆอะไรดีๆๆก็ใสไปก็แล้วกัน ดีกว่าอยู่เปล่าๆๆ Devil
ฮึ๊ดโช๊ะ
วิ่งได้ก็บุญแล้ว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 เมษายน 2011 เวลา 04:05:42 »

ดีที่สุดไม่รู้ครับ ส่วนตัวชอบอิเลคโทลัค เพราะใช้อยู่ ฝันอยากได้ที่นำเข้าจากนอก แสตนเลสทั้งใบ แต่เห็นราคาแล้วได้แต่ฝันหวาน โอยยยยย
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 เมษายน 2011 เวลา 05:46:13 »

ส่วนตัวผม ผมชอบนักร้องนะครับ
คุณภาพคุ้มค่าพวงมาลัย
5555 เอิ๊กๆๆๆ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์