วันเสาร์ที่ 19 ตุลาคม 2024 เวลา 05:27:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากทำประกันภับชั้น 3++ มีของที่ไหนแนะนำบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำประกันภับชั้น 3++ มีของที่ไหนแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 2008 ครั้ง)
TumXsi
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2007 เวลา 15:41:24 »

อยากทำประกันภับชั้น 3++ มีของที่ไหนเงื่อนไงดีๆ บ้างครับ เพราะมีประสพการณ์โดนชนแล้วหนีบ่อยมากประกันชั้น1ก็ไม่รับเพราะรถเกิน 10 ปีแล้วครับ ลืมบอกไป cabriolet ครับ เอาแบบเบี้ยไม่สูง มาก ช่วยแนะนำด้วยครับ Smiley
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2007 เวลา 16:27:33 »

มารอฟังด้วยคน

รถเฉี่ยว 2 ข้างเลย
อยากทำสีใหม่
มีประกันชั้น 3++ ที่ไหนรับเคลมสีรถบ้าง

ถ้าได้จะเคลมทำคันเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2007 เวลา 18:25:39 »

รอฟังคำตอบอีกคนครับ อิอิ
SOMPOCH
สิงห์เขียว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2007 เวลา 18:37:37 »

ชั้น 3+ จะเคลมให้ก็ต่อเมื่อมี คู่กรณี เป็นยานพาหนะทางบก และต้องเป็นเคลมสดเท่านั้น ถ้าเป็นเคลมเก็บรอยแบบนี้ไม่ได้ครับ นอกจากจะต้องจัดฉากกันใหม่ครับ
10 SEC.
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 00:25:18 »

ประกัน 3 +  ไม่สามารถเคลมรอยที่เกิดจากสิ่งอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ยานพาหนะทางบกได้

ต้องมีคู่กรณีเป็นยานพาหนะทางบก จึงจะสามารถเคลมได้

เป็นเหมือนกันทุกเจ้า ต่างกันที่ทุนประกัน มีตั้งแต่ 1 แสน จนถึง 1.8 แสน

เบี้ยก็ต่างกัน  และค่ารักษาพยาบาลต่อคนก็แตกต่างกันออกไป

ไม่เขาใจ ถามมาได้ยินดีให้ความกระจ่าง

Gun GTi
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 02:40:01 »

เคยได้ยินมาว่า

บางเจ้า ถ้าเราเป็นฝ่ายผิด เสียครั้งละ 2000 อีกนะครับ

บางเจ้า ไม่เสีย

ระวังกลเม็ลการตลาดหมกเม็ดดีๆนะครับ

อ้อ ดูเรื่องอู่ด้วยนะครับ ว่าอู่ในเครือมีที่ไหน

เพราะบางที เรารับไม่ได้กับราคาที่เค้าให้ ผมเคยเจอประกันเอาตัวเลขมาโชว์ เวลาไปตั้งเบิก

Lamborghini ทำสีฝากระโปรง 2000 บาท เค้าเลยจะให้ค่าทำสีผม 1500 คิดเอานะครับ (รวมเคาะ)

ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 07:21:08 »

สำหรับผมไม่แนะนำครับ
แต่มันก็ดีกว่าไม่มีนะครับ ชั้น 3 ราคา 2500-4000 บาท ชั้น 3 พิเศษ 6500-9900 บาท

คือจริงแล้ว ชั้น 1 ,2 ,3 ,3 พิเศษ มันไม่มีตัวตนหรอกครับ
แต่เพื่อความง่าย เค้าแบ่งออกให้เห็น
ทั้งนี้ความแตกต่างมันขึ้นอยู่กับความคุ้มครองที่จะซื้อใส่ลงไปนะครับ

ชั้น 3 พิเศษส่วนใหญ่จะมีข้อจำกัดคือ
1.เสียค่าส่วนร่วม 2000 บาท
2. ต้องเกิดเหตุ กับพาหนะทางบกเท่านั้น (รั้ว เสา กำแพง หมา แมว แพะ ฯลฯ ไม่ได้นะ)
    โดนทำลาย หรือเจตนากระทำให้เกิดความเสียจากผู้อื่นก็ไม่รับผิดชอบ
3. รถหายไม่รับผิดชอบนะครับ (มีบางเจ้าเพิ่มให้ก็มี)
4. ไฟไหม้ ไม่รับผิดชอบด้วยเช่นกัน

ถ้าใครทำชั้น 1 ได้ให้ทำชั้น 1 ดีกว่าครับ
เพราะตัวที่ดีที่สุดของ ชั้น 3 พิเศษคือ 9900 เพิ่มอีก 2000 คือ 11900 บาทนะครับ
นั้นหมายความว่าซื้อชั้น 1 ได้แล้วนะครับ

ลองไปหาอ่านในเรื่องเวปประกันภัยต่างๆ ของ คปภ (กรมการประกันภัยเดิม) นะครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 11:12:10 »

ส่วนตัว ทำชั้น 3 แบบธรรมดาอยู่ครับ ที่แรกกะว่าจะทำแบบ บวกอยู่เหมือนกัน แต่คิดไปคิดมา ทำแบบธรรมดาดีกว่า เพราะกลัวว่าเวลาไปชนใครเขาเข้าจะได้ไม่ต้องมาจ่ายเองให้คู่กรณี เพราะถ้าซวยขับไปชนเบนต์เข้า ค่าเสียหาย แสนกว่าบาท ขายรถยังไม่พอจ่ายเลยครับ  Grin Grin Grin

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 15:26:47 »

แล้วตกลงเวลาเกิดอุบัติเหตุมันต้องเสียครั้งละ 2000 ป่าวครับ ยัง งง อยู่กับการตลาดของประกันอยู่เลย
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 15:30:16 »

แล้วตกลงเวลาเกิดอุบัติเหตุมันต้องเสียครั้งละ 2000 ป่าวครับ ยัง งง อยู่กับการตลาดของประกันอยู่เลย
เกิดเห็นถ้าเราเป็นฝ่ายผิด เสียทุกครั้ง ๆ ละ 2,000 ครับผม เป็นฝ่ายถูกไม่ต้องเสียครับผม

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 ธันวาคม 2007 เวลา 23:05:04 »

แล้วถ้ามีการชนขึ้นแล้วคู่กรณีหนี ถ้าเป็นประกันชั้น 3 เราทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากแจ้งตำรวจลงบันทึกประจำวัน ถ้าจับได้ก็ดี แล้วประกันชั้น 3++ นี้เขาจะตามให้หรือเปล่าครับ ถามผู้มีประสพการณืเคยใช้ครับ
SOMPOCH
สิงห์เขียว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ธันวาคม 2007 เวลา 00:52:39 »

เกิดเห็นถ้าเราเป็นฝ่ายผิด เสียทุกครั้ง ๆ ละ 2,000 ครับผม เป็นฝ่ายถูกไม่ต้องเสียครับผม

ไม่ได้เสีย excess 2000 บาท ทุกบริษัทประกันหลอกครับสำหรับกรณีเคลมเป็นฝ่ายผิดหน่ะ มีบางบริษัทไม่เก็บ excess 2000 บาท เลย หรือไม่เก็บ 3 ครั้งแรก แต่ครั้งที่ 4 เก็บก็มีครับ  หรือบางบริษัทอาจเก็บ excess 5000 บาท ต้องลองศึกษาเงื่อนไขดีๆ ครับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ธันวาคม 2007 เวลา 09:12:36 »

ผมว่าประกันภัยแบบนี้ เหมาะกับรถอายุ 10 ปีขึ้นครับ

เจ้าของรถบางท่านก็อยากได้ประกันชั้น 1 แต่ว่า

รถอายุเกิน 10 ปีแล้ว  ทางออกนี้ผมว่าใกล้เคียงกับชั้น 1 มากที่สุดครับ

สำหรับรถอายุไม่ถึง 10 ปี ถ้ามีเงิน ก็ทำชั้น 1 ไปเลยดีกว่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์