วันอังคารที่ 17 กันยายน 2024 เวลา 03:04:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ผมว่า 306 sr กระจกมองข้างมันเล็กไป มันมีตัวไหนที่พอจะนำมาใส่ได้บ้างหรือป่าวครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่า 306 sr กระจกมองข้างมันเล็กไป มันมีตัวไหนที่พอจะนำมาใส่ได้บ้างหรือป่าวครับ  (อ่าน 1919 ครั้ง)
laksanova
ไร้ชีวิตชีวา
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2007 เวลา 20:46:16 »

ผมว่า 306 sr กระจกมองข้างมันเล็กไป มันมีตัวไหนที่พอจะนำมาใส่ได้บ้างหรือป่าวครับ พอดียังขับไม่ค่อยเก่ง ผมว่ามันมีมุมอับเยอะ ถามต่ออีกข้อนะครับ ประตูข้าง ด้านหน้าซ้าย ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ พอดีไปครูดมา ยาวจนต้องเปลี่ยน ส่วนล้อแม็กซืเนี่ย มัน ขนาด เท่าไหร่อ่ะครับ ผมลืมทุกที เอาเป็นว่าขอ ถามรวบยอดเลยนะครับ รบกวนผู้รู้ด่วนๆๆครับ อยากจะเข้าอู่แล้วทำทีเดียว แต่ขอบอกอย่างหนึ่งครับ รถฟาด ขอบ ถนน แรงมาก แต่รถก็แข็งจนเชื่อขนมกินได้ครับ แถมอีกข้อ รู้สึกว่าไฟหน้าไม่ค่อยสว่างอ่ะครับ มันเปลี่ยนใส่หลอด อื่นๆ ได้หรือป่าวครับ จาก เด็กน้อยหัดขับรถ กับรถคันแรกของตัวเอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
405 GR
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2007 เวลา 08:26:00 »

ของใหม่เท่าไรไม่รู้เพราะไม่เคยไปถาม แต่กระจกไฟฟ้าของใช้แล้วของ 306 ที่โกดังสีฟ้าซื้อมาเมื่อเร็ว ๆนี้คู่ละ 4500 บาท สวิทช์ต่างหาก ต้องหาของใหม่เอา(สวิทช์)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
405 GR
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2007 เวลา 08:27:34 »

ขอโทษตอบผิดคุณถามประตูข้างผมตอบกระจกข้าง ขออภัยยกโทษให้ด้วยนะ
laksanova

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2007 เวลา 13:29:09 »

แค่ ช่วยตอบ ผมก็รู้สึกขอบคุณมากแล้วครับ ถึงยังไงก็ได้รู้เรื่อง อื่นๆ เพิ่มครับ

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
laksanova

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2007 เวลา 13:30:23 »

แต่อยากถาม แฟน 306 ว่าไม่รู้สึกว่ากระจกมองข้างมันเล็กไปหน่อย จริงๆหรอครับ หรือว่าผมคิดไปคนเดียว

roongwit
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2007 เวลา 20:17:37 »

เล็กครับ ต้องทำความคุ้นเคยกันนิดนึง
หนุ่มเบตง 306
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2007 เวลา 09:40:47 »

Angry เห็นด้วยครับ มันเล็กมาก เวลาเปลี่ยนเลน ต้องขยับตัว หรือหันไปมองรถข้างๆ
ผมแนะนำให้ใส่กระจกส่องหลังแบบยาว ภายในรถ(แทนกระจกส่องหลังอันเล็กเดิม) และพยายามผลักหรือปรับกระจกมองข้างให้มองในมุมไกลรถ แบบว่าไม่ต้องมองเห็นด้านข้างของรถเราแล้วครับ
น่าจะพอช่วยได้บ้าง 
ดีที่สุด ขับแล้วอย่าเปลี่ยนเลนบ่อยครับ 
ซึ่งที่จริงแล้ว รถสวย ก็ต้องคู่กับกระจกมองข้างสวยๆนะ
laksanova

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2007 เวลา 13:43:31 »

ใช่เลยครับ ผมว่า น่าจะมีกระจกมอง ข้าง แบบ แต่งๆ นิดๆ และ มองได้ กว้างกว่า อยากรู้จังว่า มันมีขายที่ไหน หรือ ต้องไปหาที่ฝรั่งเศส อย่างเดียว

MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2007 เวลา 15:38:22 »

ผมว่ามันก็มีข้อดีนะ คือสามารถหมุนได้ 180 องศา เคยโดนมอ'ไซ เฉี่ยวหลายครั้ง ก็พับกลับคืนได้ ถ้าอยากได้กระจกมุมกว้างกว่าเดิมก็สั่งทำตามร้านกระจกได้ครับ หรือที่เวบพันทิพย์ก็มีโฆษณาหลายราย
laksanova

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 30 กันยายน 2007 เวลา 21:54:12 »

ใช้ได้ จริง หรอ ครับ น่าสนใจ

MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 ตุลาคม 2007 เวลา 09:16:08 »

http://www.tarad.com/automirror/product.detail.php?lang=th&id=72614
laksanova

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 ตุลาคม 2007 เวลา 20:58:20 »

ขอบคุณมาก ครับ

laksanova

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 21:28:10 »

306 เอาแม้กซ์ มาทำสีทอง มันจะ สวยพิลึกมั้ยครับ

vice
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ตุลาคม 2007 เวลา 21:56:27 »

กระจกข้างมันเล็กไม่พอ       เเถมกางปีกออกยังกะนกเเต่ดันยาวๆลีบๆๆ ผมเกลียดที่สุดก็ตรงกระจกนี่ระคับอยากเปลี่ยนเหมือนกันคับ เเต่กัวจะออกดงไปนะสิครับ       เเล้วเวลามองกระจกระวังหน่อยนะคับผมพลาดหลายทีระเเต่ยังไม่ชนคับ        จะให้ดีติดกระจกมองหลังอันยาวๆช่วยด้วยก็ดีนะคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์