วันศุกร์ที่ 20 กันยายน 2024 เวลา 22:28:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ถามเรื่องอะไหล่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอะไหล่ครับ  (อ่าน 1025 ครั้ง)
SOMPOCH
สิงห์เขียว
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 ตุลาคม 2007 เวลา 21:05:07 »

วันนี้โทรถามราคาชุดซีลพวงมาลัยเพาเวอร์ที่ร้านเอกชัย ที่ร้านบอกว่าเป็นอะไหล่นำเข้า(จากฝรั่งเศส) ถามว่ามันจะเป็นของเกรดเดียวกับของศูนย์รึเปล่าครับช่วยตอบด้วยนะครับ Grin
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toppy
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2007 เวลา 01:58:15 »

มีทั้งยี่ห้อเดียวกับศูนย์และ เทียบเคียงครับ
เอาง่ายๆ คือ แพงกว่า=ทนกว่า 
ถูกกว่า=กลับบ้านเก่าเร็วกว่าครับ
แล้วแต่ว่าสถานกาน ตอนนี้งบคุณเหมาะกับตรงไหน
ฝรั่งเศษกับอิตาลี่ ก็มีหลายยี่ห้อครับ ที่ made for Peugeot
ที่เอกชัยก็มีทั้ง เทียบและแท้ ซีลแร็คพาวเว่อ น่าจะมีทั้งของศูณและยี่ห้ออื่นครับ
ที่เขาแจ้งมาก็เป็นยี่ห้อที่เขานำเข้ามาเอง ส่วนถ้าคุณจะRequest ของศูนย์ เขาก็สั่งมาให้ได้ครับ ได้ลดเปอเซนด้วย
ถูกกว่า walk in ไปซื้อหน้าcounter ที่ศูนย์ครับ
เอ แต่ชุดซ่อมที่ว่าน่ะ ชุดละเท่าไหร่หนอ กำลังจะเปลี่ยนอยู่พอดี เริ่มซึมๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SOMPOCH
สิงห์เขียว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2007 เวลา 16:58:38 »

ชุดซีลวาวล์พวงมาลัยเพาเวอร์ที่เอกชัยบอกว่าเป็นของยี่ห้อเดียวกับห้างราคาลดแล้วชุดละ 470 บาทครับแต่มีปัญหาคือราคามันต่างกับราคาขออู่ที่ผมจะไปซ่อมเค้าคิดชุดละ 1104  บาท ถ้าผมซื้อไปให้เค้าทำเนี่ยมันจะได้มั้ยครับ (คือของผมต้องบูรณะช่วงล่างชุดใหญ่เลยให้ร้านเช็ครายการที่ต้องซ่อมเนี่ยค่าอะไหล่ประมาณ 17 รายการราคา 13000 แต่ถ้าผมจัดอะไหล่ของแท้เองโดยใช้ของ อู่เค้าบางตัวราคาอยู่ที่ประมาณ 9000 เองครับ)
pong
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2007 เวลา 21:40:23 »

470 น่าจะเป็นชุดเล็กซึ่งเป็นของ 505 จะมีซีลสองตัวตัวเล็กกับตัวใหญ่ จะใช้ได้แค่ตัวเล็กส่วนตัวใหญ่จะใช้กับ 405 ไม่ได้ ส่วน 1104 น่าจะเป็นชุดใหญ่มีพลาสติกปิดกันฝุ่นด้านบนที่ติดกับยอย ซีลตัวเล็ก ซีลตัวใหญ่และซีลวงแหวน(ที่หลายคนจะบอกว่าใส่ยากที่สุด) ยังไงลองสอบถามว่าราคาดังกล่าวมีอะไรให้บ้าง
หมายเหตุ ส่วนใหญ่น้ำมันมักจะซึมที่ซีลตัวบน(ตรงแกนที่ต่อกับยอยพวงมาลัย)ซึ่งเป็นซีลตัวเล็ก

vice
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2007 เวลา 21:24:31 »

ทำช่วงล่างสั่งของมาเองหิ้วไปร้านทำช่วงล่างก็ได้ครับ ร้านพวกนี้ทำช่วงล่างกันทั้งวันทำมาเป็นร้อยรุ่นระยังทำกันได้ ถ้าหิ้วอะไหล่ไปอู่เขาไม่อยากทำคับได้เงินน้อย       ทำช่วงล่างก็เเค่การถอดประกอบคับ ไม่ยากหรอกคับ
       ผมเองเคยยกคลัชไปร้านชื่อดังทำ เเต่เขาบอกไม่ทำกัวมีปัญหาทีหลัง สุดท้ายให้ร้านทั่วๆไปทำคับค่าเเรงถูกกว่าด้าวย         
          เคยให้ร้ายช่วงล่างเเถวเมืองทองธานีทำ ยกชุดช่วงล่างเอาของไปเอง ค่าเเรง  600 ( ไม่ได้เปลี่ยนโชคนะคับ)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์