วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 00:44:00

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ถ้าไม่มี ชมรม ผมว่าคนใช้ PG หายไปกว่าครึ่ง
0 สมาชิก และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่มี ชมรม ผมว่าคนใช้ PG หายไปกว่าครึ่ง  (อ่าน 4026 ครั้ง)
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 พฤษภาคม 2007 เวลา 15:58:49 »

ดีใจครับที่มีเพื่อนๆพี่ๆคอยไห้คำปรึกษา แต่ตอนนี้ลำบากนิดนึงครับดันไปหลงรักเจ้า 605 ที่ไม่ค่อยมีใครเค้าเล่นกัน เหอๆๆ แต่ก็แวะเวียนมาประจำ …..ผมก็เคยโดนกระแนะกระแหนเรื่องรถที่ใช้เหมือนกันครับ แต่เขาคงไม่รุ้หรอกว่าผมมีความสุขและปลอดภัยแค่ไหนยามได้มีเจ้าสิงห์เป็นเพื่อนเดินทาง หุๆๆ  แฟนใช้ ฮอนด้ายังมาแอบขโมยสิงห์ผมไปขับปราจำ อิอิ
เคยมีคนมานั่ง 605 ผม แล้วบอกว่าชอบนั่งรถพี่ มันเงียบ มันนิ่ม มันกว้าง ….อะอะ… มันพูดจิงป่าววะนี่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
intra
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 พฤษภาคม 2007 เวลา 22:16:15 »

เคยมีคนมานั่ง 605 ผม แล้วบอกว่าชอบนั่งรถพี่ มันเงียบ มันนิ่ม มันกว้าง ….อะอะ… มันพูดจิงป่าววะนี่

มันคงพูดจริงล่ะ  นั่งรถฟรี  มีเกียรติ ไม่เสียเงิน  ยังไงมันคงต้องชมรถเรามั่งล่ะ แต่อย่าให้นั่งบ่อยๆล่ะ เดี๋ยวจะมาขอซื้อ

605 คันนี้ไปใช้เองซะเอง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pinky
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2007 เวลา 09:52:14 »

ดีใจครับที่มีเพื่อนๆพี่ๆคอยไห้คำปรึกษา แต่ตอนนี้ลำบากนิดนึงครับดันไปหลงรักเจ้า 605 ที่ไม่ค่อยมีใครเค้าเล่นกัน เหอๆๆ แต่ก็แวะเวียนมาประจำ …..ผมก็เคยโดนกระแนะกระแหนเรื่องรถที่ใช้เหมือนกันครับ แต่เขาคงไม่รู้หรอกว่าผมมีความสุขและปลอดภัยแค่ไหนยามได้มีเจ้าสิงห์เป็นเพื่อนเดินทาง หุๆๆ  แฟนใช้ ฮอนด้ายังมาแอบขโมยสิงห์ผมไปขับปราจำ อิอิ

อันนี้เรื่องจริง เพราะลองตัดใจจะขายเจ้า406 แล้วไปซื้อjazz พอไปลองรถจริงๆ
ไม่ขายดีกว่า นั่งไปแล้ว รถมันดังมากคือเสียงข้างนอกเข้ามาค่อนข้างมาก แล้วปลิวอะ
รู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยเหมือนเจ้า 406 ขับคันเก่าละกัน
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2007 เวลา 10:48:58 »

ของดี ก็ต้องมี เล่นตัวนิดหนี่ง เวลาเขาดีๆ น่ารัก มากๆ แต่เวลาเขา งอแง ก็ต้องเอาใจเขาหน่อย

เดี๋ยวพอเขาหาย งอน เขาก็จะกลับมาดีเหมือนเดิม อย่าไปน้อยใจเขา จนต้องเลิกรากันไป

แล้วจะมา บ่น เสียดายที่หลังได้นะครับบบบบบบบบบบ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
kittipong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2007 เวลา 11:35:38 »

กระทู้เป็นกระทู้ปั่นราคา PG ไปแล้วมั้งครับ
คาดว่าราคา PG จะขึ้นไป สิบจุด..........
(ลองนับดูครับ สิบจุดจริงๆ) Grin
pinky
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2007 เวลา 11:39:55 »

ปั่นไม่ไหวมั๊งราคาน๊ะ คนส่วนใหญ่กลัวpg ทั้งนั้นแหละ
กิตติศัพท์แรง
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2007 เวลา 11:41:41 »

ต้องค่อยๆ ปั่น

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 มิถุนายน 2007 เวลา 14:01:53 »

คงต้องปั่นจน น่องโต กันเลยละ เหมือนกับ ปั่นขึ้นภูเขา

FCUKRAPOKE
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 มิถุนายน 2007 เวลา 16:54:22 »

ผมเพิ่งเค้ามาเวบนี้เป็นวันแรก โดยมีสาเหตุคือ อยากจะศึกษารถ 406 เพราะว่าชอบใน body + option ที่ให้ราคาใกล้เอื้อม
ศึกษาไปศึกษามาพบว่าสมาชิกในนี้ดูรักกันดีจัง (แอบอิจฉา)
จริง ๆ ตั้งแต่เด็กก็เคยใช้ 305 ไมล์ยกมาประมาณ10 กว่าปีได้ สิงที่ชอบมากที่สุดคือช่วงล่างที่แน่นอนของ PG
เคยลองช่วงล่างของรถยุโรปในเกรดเดียวกันมาเกือบหมด บอกได้คำเดียวเลยว่า PG เจ๋งสุด ๆ
และที่สำคัญเบาะโค่นิ่มเลย นั่งเพลิน แต่เสียอย่างเดียวเสียงเบาะมันเอี้ยดอ๊าดไปหน่อยตอนอยู่กัน 2 คนในรถ
 Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 มิถุนายน 2007 เวลา 17:28:20 »

อ้างถึง
แต่เสียอย่างเดียวเสียงเบาะมันเอี้ยดอ๊าดไปหน่อยตอนอยู่กัน 2 คนในรถ

ไม่ทราบว่ามีเสียงอื่น ปน ด้วยรึเปล่า   Evil

kittipong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 มิถุนายน 2007 เวลา 22:48:49 »

ตั้งแต่เด็กก็เคยใช้ 305 ไมล์ยกมาประมาณ10 กว่าปีได้ สิงที่ชอบมากที่สุดคือช่วงล่างที่แน่นอนของ PG
เคยลองช่วงล่างของรถยุโรปในเกรดเดียวกันมาเกือบหมด บอกได้คำเดียวเลยว่า PG เจ๋งสุด ๆ
และที่สำคัญเบาะโค่นิ่มเลย นั่งเพลิน แต่เสียอย่างเดียวเสียงเบาะมันเอี้ยดอ๊าดไปหน่อยตอนอยู่กัน 2 คนในรถ
 Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

โชคดีจังครับ ใช้รถมา 10กว่าปี เสียแค่อย่างเดียว  Grin Grin Grin
FCUKRAPOKE
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2007 เวลา 11:49:30 »

ตั้งแต่เด็กก็เคยใช้ 305 ไมล์ยกมาประมาณ10 กว่าปีได้ สิงที่ชอบมากที่สุดคือช่วงล่างที่แน่นอนของ PG

โชคดีจังครับ ใช้รถมา 10กว่าปี เสียแค่อย่างเดียว  Grin Grin Grin

kittipong นี่ น้าพงษ์ เอสี่ เปล่าครับเนี่ย

kittipong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2007 เวลา 15:29:22 »

น่าจะเป็นน้าได้เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ น้าพงษ์ A4 ครับ
FCUKRAPOKE
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2007 เวลา 15:50:37 »

ขอโทษทีครับ นึกว่าเป็นคนเดียวกันเสียอีก

แล้วน้าพงศ์เคยมีอาการเบาะเสียงดังเหมือนผมบ้างมั้ยฮะ
 Smiley Smiley Smiley

intra
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 06 มิถุนายน 2007 เวลา 22:16:11 »

ไปหาดูข้อมูลเก่ามา เจอ เรื่องนี้ เป็นเรื่องที่ดี ที่ ยนตรกิจ ทำให้ลูกค้า

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9480000150370

แต่คุณ นฤมล เธอก็น่ารักจริงๆ สมควรแล้วที่เปลี่ยนรถให้  ไม่งั้นเธอไปหลงรักญี่ปุ่น จนลืมฝรั่งล่ะก็แย่เลย ไว้จะชวน

เธอมาเป็น สมาชิกเวบนี้ดีไหม๊ครับ?
VLOVE605
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 มิถุนายน 2007 เวลา 11:26:27 »

ดีนะครับที่มีความรับผิดชอบเอาใจใส่ลูกค้าแบบนี้
เราใช้ PG เพราะคุณภาพของรถ ถ้าผู้บริหารของ PG มีความรับผิดชอบแบบนี้ผมว่ามันเป็นการเพิ่มคุณค่าของ PG เองแหละครับ
แต่ยังงัยผมก้อไม่อยากให้มีเหตุการณ์นี้กับเจ้า 605 ของผมแน่ๆ เพราะศูนย์คงหารุ่นนี้มาแทนผมไม่ได้ ถ้าเปน 406 ขอบาย แต่เป็น 607 เครเลยครับ หุๆๆๆๆ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์