วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 21:47:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  พี่ๆ ครับ ผมไปเจอข้อมูลนี้มาครับ ไม่ทราบว่า มันของจริงหรือโม้ ????
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับ ผมไปเจอข้อมูลนี้มาครับ ไม่ทราบว่า มันของจริงหรือโม้ ????  (อ่าน 3866 ครั้ง)
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2007 เวลา 14:45:56 »

ยกดุมมาเลยก็ทำได้ครับ แล้วเซ็นเซอร์บอลของล้อเดิมหล่ะจะเท่ากับดิสเบรกใหม่หรือเปล่า ? ความหนาของดิส และระยะห่างของคาลิปเปอร์กับตัวยึดคาลิปเปอร์หล่ะต้องต่อขาหรือมีการเชื่อมในจุดนี้หรือไม่ ออฟเซ็ทล้อหล่ะ ? อย่าลืมว่าออฟเปอโยต์ 18 แต่ออฟรถญี่ปุ่น 38 ยังไงก็ต้องรองสเปเซอร์เพิ่มความหนาเพื่อให้ออฟเซ็ทไม่ติดซุ้มด้านใน ผมว่างานนี้มีหลายเด้ง เว้นคุณจะเอาพวกงานสกายไลท์ดิสสกายไลท์ที่เป็น 5-114.3 ที่เป็นออฟเซ็ทขับหลังเหมือนกันมาใช้น่ะครับ อาจจะไม่ต้องรองสเปเซอร์แต่ล้อต้องหลบดิสสกายนะ ไม่งั้นใส่แม็กไม่ได้อีก วุ่นกว่ากันเยอะ อ่อหม้อลมเดิมทำลมไม่พอด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม 2007 เวลา 10:48:41 »

นั้นซินะ ถึงว่าทำไมไม่มีคนทำกัน เพราะมันยุ่งยากอย่างนี้ นี่เอง อย่างนี้คงต้องหา max ตรงรูมาใส่อย่างเดียวซะแล้ว

ผมเคยไปถาม ร้านขาย max เขาบอกว่าถ้าเราต้องการ max ลายไหนแต่รูไม่ตรง สามารถสั่งได้จากโรงงาน

เขาทำให้ตรงรูเลย แบบ เจาะรูกันใหม่เลย แต่ผมยังไม่กล้าที่จะซื้อ ไม่รู้คุณภาพจะออกมาดีรึเปล่า

ยังอยากหาข้อมูลก่อน เพราะราคา เฉียด 30000 ยังไม่รวมยาง max  17 นิ้ว ราคาแรงน่าดูเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม 2007 เวลา 20:58:20 »

ถ้าพวกแม็กแบบไม่มีรูมีนีขายนะ แต่เป็นแม็กในนี้หรือไม่ก็ไต้หวัน ถึงแม้จะไม่มีรูแต่ออฟเซ็ทก็ต้องเป็นออฟที่พอดีกับเปอโยต์อยู่ดีแหละครับ ไม่งั้นก็ต้องรองสเปเซอร์อีก ผมว่าหาแม็กตรงรูง่ายกว่ามั๊ย กรณีไม่อยากแปลง คาร์บูติกมี ราคาวงละ 4800 ครับ ไม่รวมยาง แต่อาจจะลดได้บ้างนะ เพราะมันขายไม่ค่อยออก

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์