วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:34:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สอบถามความคิดเห็นสมาชิกครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดอย่างไรกับ Webboard ใหม่ของเราครับ
ดีนะสวยขึ้น ชอบๆๆ - 46 (44.2%)
ก็ดี มีอะไรใหม่ๆ บ้าง - 45 (43.3%)
งั้นๆๆ แหละ - 0 (0%)
ไม่น่าเปลี่ยนเลย - 3 (2.9%)
ใช้ Webboard เดิมเถอะ - 10 (9.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 94

หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นสมาชิกครับ  (อ่าน 6067 ครั้ง)
Odeng
สิงห์มัธยม

« ตอบ #24 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน 2005 เวลา 17:46:44 »

ผมมีปัญหาในส่วนของ DIY ครับ  ไปโพสต์กระทู้ซ่อมมอเตอร์ปรับระดับไฟหน้า แต่ลงรูปได้แค่สามรูปก็เต็มแล้ว  อยากจะให้ลงได้มากกว่านี้ เพราะกระทู้ลักษณะนี้จำเป็นต้องอาศัยรูปเยอะครับ เพื่อที่จะให้เข้าใจได้ง่าย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 23 พฤศจิกายน 2005 เวลา 17:15:27 »

เรื่อง login นะครับ ผมยัง login ครั้งแรกไม่ได้ต้องไปคอยตอบคำถามอยู่เลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
heng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 23 พฤศจิกายน 2005 เวลา 17:47:58 »

login  ครั้งแรกไม่ได้หมายถึงอย่างไงครับ ก็ขณะกำลังที่ลงกระทู้ก็ login อยู่ไม่ใช่หรือครับ ช่วยขยายความหน่อย   

ส่วนคุณโอ เรื่องลงรูปที่จำเป็นต้องลงหลายๆ รูปเอาไว้เอาไว้ผมถาม ตาปอนด์เรื่องนี้ให้ครับ
ต้อม

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 พฤศจิกายน 2005 เวลา 12:35:32 »

ตรงหน้าแรกของเวปให้กรอกชื่อและพาสเวิร์ด มันจะเปลี่ยนไปอีกหน้าหนึ่งนะครับ บอกว่าพาสเวิร์ดผิดต้องใส่อีเมล์และติกเครื่องหมายถูกหน้าให้ถามคำถามลับ แล้วถึงจะ login ได้ แต่วันนี้แค่มาconfirmที่อีกหน้าก็เข้าได้แล้วครับ
505blue
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2005 เวลา 08:47:20 »

ดีครับ แต่ยังงงๆ อยู่  และอยากให้สามารถกดดูกระทู้ได้แบบเดิม คือ เป็น new page หน้าเดิมก็ยังเปิดโอกาสให้ดูได้อยู่ ในขณะที่ผมสามารถเลือกกระทู้หรืออื่นๆ ให้ขึ้นหน้าใหม่ได้ครับ จากเยี่ยมมากเลย
nunt
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 19:49:42 »

ดีครับงงดี  ฝึกสมอง
weeraoke
PEUGEOT 405 LPG
สิงห์มัธยม

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:06:30 »

ผมว่าดีมากเลยครับ น่าจะมี Chat ด้วยนะครับ

"กระทู้เมื่อเร็วๆนี้" มันน้อยเกินไปครับ อยากให้มีมากกว่านี้

[img width= height=]http://web.thaicool.com/givi/AF.jpg[/img]
ป๋าบอย
สิงห์มัธยม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:10:51 »

คนอื่นงงกันเยอะ สำหรับป๋าบอยโคตรงงเลยเพราะเริ่มแก่แล้ว
406man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:33:02 »

อ้างถึง
น่าจะมี Chat ด้วยนะครับ

รอย้าย server ก่อนดีกว่าครับ แค่นี้ก็ล่มจนทำอะไรไม่ไหวแล้ว อิอิ
ทำงานไป ซ่อมฐานข้อมูลไป เฮ้อ
neogod_d8cbu
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 00:01:18 »

หน้าแรกควรอลังการกว่านี้ อย่างเช่น bmwsociety
406man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 00:08:17 »

หน้าแรกควรอลังการกว่านี้ อย่างเช่น bmwsociety

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ แต่ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ
มีใครที่ทำเป็น แจ้งมาที่ข้อความส่วนตัวได้เลยครับ
ผมเองอาชีพนักดนตรี คนทำเพลง เพิ่งมาศึกษาเรื่องนี้นิดๆหน่อยๆเองน่ะครับ
ต้อม

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 00:17:31 »

อลังการแบบนั้นสงสัยต้องย้ายServerก่อนมั่งครับ
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 07:08:45 »

ชอบอ่ะครับ ยังไงก้อแจ๋ม เท่านี้ก้อพึ่งพอใจแล้วล่ะ

อิอิอิ
GRi
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 07:37:46 »

ขอแจมหน่อยนะครับ ขอสนับสนุนแบบคุณนิสิตจุฬาตี 4ครับ ผมก็เผลอเหมียนกัล
บุคคลทั่วไป
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 07:58:55 »

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ แต่ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ
มีใครที่ทำเป็น แจ้งมาที่ข้อความส่วนตัวได้เลยครับ
ผมเองอาชีพนักดนตรี คนทำเพลง เพิ่งมาศึกษาเรื่องนี้นิดๆหน่อยๆเองน่ะครับ

อย่างนั้นต้องเปิดหมวด "ดนตรีคลายเครียด" ครับคุณโบ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบและสนใจดนตรีแต่เล่นอะไรไม่เป็นเลยสักอย่าง เฮ้อ!!!
Sailom306
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 09:09:27 »

ตรงจิตพิสัย ถ้าไม่มีคะแนนจะตอบกระทู้ได้ไหมครับ
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 09:17:13 »

สวยดีครับ มีอะไรเยอะแยะไปหมด

โต้ง
สิงห์มัธยม

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 15:19:48 »

ถูกใจเสมอมา.....และตลอดไป

Liquid Petroleum Gas POWER "THE END OF THE EARTH"
Gun'n

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 19:38:13 »

Grin Grin Grin Grin Grin

..... ขอความเห็นผม ผมขอตรงๆเลยและกันนะครับ รูปแบบใหม่สวยดีลูกเล่นเยอะ ใช้ง่ายเหมือนกับ php ทั่วไป แต่!!! แต่อยากให้ปรับเรื่องความเร็วก่อน เพราะตอนนี้ บอร์ดช้าลงมาก ถึงมากที่สุด จนบางครั้งผมหงุดหงิดเลย โพสตอบมาตั้งยาว พอคลิ๊ก คอนเนตชั่นเออเลอร์เสียชิบบบ  Huh Huh  อยากให้ปรับปรุงตรงนี้มากๆ  ผมขนาดใช้ 4 M ยังช้าแบบนี้ในบางช่วงเวลา(ซึ่งก็เป็นเวลาส่วนใหญ่ที่คนเค้าใช้กัน)แล้วคนอื่นจะช้าขนาดไหนอะครับ  ขอตรงๆเลย จริงๆอยากจะพูดเรื่องความช้าขอบอร์ดมานานและ อิอิ (เพราะเป็นมาได้นานพอดู) แต่ก็ไม่ได้พูดเพราะคิดว่า ผู้เกี่ยวข้องคงรับทราบปัญหาอยู่บ้าง แต่เวลาผ่านไปเนิ่นนาน เดือนก็แล้ว สองเดือนก็แล้ว ไม่มีอาการจะดีขึ้นเลยมีแต่ช้าลง ช้าลงงง และ ช้าลงงงงงง   Lips Sealed Lips Sealed  เรียนเสนอแนะไว้เท่านี้ละครับ เจ้านายยย Evil Evil Evil

.
406man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2006 เวลา 19:40:46 »

ตรงนี้ผมก็เซ็งเหมือนกันครับ แก้ไขปรับปรุงเว็บไป
เดี๋ยวก็ sql ล่ม ต้องมาซ่อมแซมฐานข้อมูลตลอด เพราะมัน eror
..ก็รอว่าเมื่อไหร่ เวปมาสเตอร์จะจัดการย้ายเครื่อง server ซะที
แต่เมื่อเช้าแจ้งตาเวปไปแล้ว ว่าให้โทรไปบอก host เค้าปรับค่า cpu อะไรนี่แหละ ให้มากขึ้นอีกหน่อย
Kaiza
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม 2006 เวลา 17:43:34 »

อยากให้มีรวบรวมรายชื่ออู่ด้วยน่ะครับ ถ้าแยกด้วยว่าถนัดด้านไหนจะดีมากเลยครับ

- - -
vichet
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #45 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม 2006 เวลา 20:48:30 »

เข้าดูเวปมาหลายปีครับ...เห็นมีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นตลอด...คงตามความสามารถของ Hardware ด้วยมั๊ง...แต่ผมจะประสบปัญหาอย่างหนึ่งคือเวลาออกต่างจังหวัดจะดูเวปทาง Pocket PC จะโหลดช้าหน่อย...แต่ไม่เป็นไร...ถ้าในอนาคตมี PDA Version ก็น่าจะดีครับ
เน่ห์
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 09:11:05 »

ดีครับ  ส่วนใหญ่จะเปิดอ่านไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไรนักเผื่อมีประเด็นที่เกี่ยวข้องก็เอาไปแก้ไขและได้แหล่งอะไหล่ที่ดีก็จากเว็ปนี้ละครับ
chk
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 สิงหาคม 2006 เวลา 23:18:04 »

::)ดีครับ มีแยกหมวดหมู่ที่ชัดเจนก็ดีครับจะได้สะดวกเหมือนใช้มือถือ เพราะเวปนี้มีประโยชสำหรับคนใช้PGมากครับ
จากCHK PG405
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์