วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 06:32:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  รบกวนขอคำปรึกษาครับ 306xr โชคหลังดังกับโชคหน้ารั่วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำปรึกษาครับ 306xr โชคหลังดังกับโชคหน้ารั่วครับ  (อ่าน 1334 ครั้ง)
shinjung01
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 22:47:50 »

สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับผม

1)คือว่า เจ้า 306xr ของผมตอนนี้ มีเสียงดัง อ๊อดๆ แอ๊ดๆ เหมือนรถคุณปู่เลยครับ

เสียงน่าจะมาจาก โชคหลัง เพราะแค่ผมโยกรถนิดเดียวก็ดังสนั่นแล้วครับ

พอมีทางแก้แบบ ช่วยตัวเองรึเปล่าครับ  พระเจ้าจอร์ท

2)พอดีเมื่อวานผมพึ่งไปเปลี่ยนยางมา  ไออย๋า พอช่างยกรถผมเลยไปดูๆช่วงล่างซะหน่อย

ปรากฏว่า เจอโชคหน้าครับ  555 โชคหน้าผมน้ำมันเยิ้มเลย เลยอยากสอบถามพี่ๆว่า

ถ้าซ่อมกับเปลี่ยนใหม่ อย่างไหนมันจะคุ้มกว่ากันอะครับ เพราะช่างบอกถ้าไม่รีบแก้เดี๋ยวยางมันจะเสียสูญอะครับ

3)รถคุณปู่ผม  Ho Ho ตอนนี้พอเจอลูกระนาดไม่ก็ทางขรุขระหน่อยเดียว มันจะมีเสียง แก๊ง!! ดังมาจากทางด้านหลังรถ

ผมถามช่างเขาบอกว่ามาจากคานหลังครับ เปลี่ยนใหม่ยกชุดแล้วหายเลย ได้ดิสเบรคด้วย ราคาอยู่ที่ ประมาณ 8000 ครับรวมทุกอย่าง

ผมเลยอยากถามว่า คานหลังเนี่ยครับ มันรวมโชคหลังด้วยรึเปล่าครับ เพราะโชคผมมันก็ดังอยู่พอดีเลย จะได้ไม่ต้อง เปลี่ยนโชคหลังด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์ นครเชียงราย
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 23:04:01 »

ของผมเพิ่งเปลี่ยนโชคหน้าเป็นโช็คแก๊สยี่ห้อ Gold ราคาคู่ละ 2900(เชียงใหม่) กับประกับยางกันโคลงตัวละ 300 กว่าครับ(หลานหลวงกลการ) คานหลังเปลี่ยนเป็นดิสก์เหมือนกันจำราคาไม่ได้ครับ แต่โช็คน้ำมันนี้รู้สึกจะซ่อมได้นะครับ คานหลังนี้ไม่น่าจะรวมโช็คหลังนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sert
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 21:01:55 »

คานหลังดีส ครบขายอยู่ที่4000บาท ติดต่อมหาชัย ค่าซ่อง8000รวมของ เขาว่าอย่าไปทำนะอู่นี้  :เหงื่อแตก:
shinjung01
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:07:07 »

ของผมเพิ่งเปลี่ยนโชคหน้าเป็นโช็คแก๊สยี่ห้อ Gold ราคาคู่ละ 2900(เชียงใหม่) กับประกับยางกันโคลงตัวละ 300 กว่าครับ(หลานหลวงกลการ) คานหลังเปลี่ยนเป็นดิสก์เหมือนกันจำราคาไม่ได้ครับ แต่โช็คน้ำมันนี้รู้สึกจะซ่อมได้นะครับ คานหลังนี้ไม่น่าจะรวมโช็คหลังนะครับ

ไม่ทราบว่าค่าเสียหายเปลี่ยนโชคหน้าทั้งหมดนี่ประมาณเท่าไหร่ครับที่พี่ไปเปลี่ยนมา ผมสนใจจะทำอยู่ครับ
shinjung01
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:08:17 »

คานหลังดีส ครบขายอยู่ที่4000บาท ติดต่อมหาชัย ค่าซ่อง8000รวมของ เขาว่าอย่าไปทำนะอู่นี้  :เหงื่อแตก:

ผมถามมา 2 อู่ ราคาประมาณนี้หมดเลยครับ T^T
พอจะมีพิกัดไหมครับผมจะได้เก็บตังไว้ซ่อมอย่างอื่นต่อไปในภายภาคหน้าครับ
สิงห์ นครเชียงราย
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:17:48 »

ค่าแรงเปลี่ยนโช็คคู่หน้า เปลี่ยนบูชปีกนก ประกับกันโคลง อัดลูกหมาก ผมหมดไป 600 ครับ
sert
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 06:14:05 »

อู่มีอยู่ในเวปนี้แหละ ลองติดตามดู เดี๋ยวคงรู้ว่าทำที่ไหน เวปเปอร์โย ไม่มีทุบหัว มีแต่ช่วยๆกัน ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์