วันจันทร์ที่ 16 กันยายน 2024 เวลา 21:42:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  MIi 16 เครื่องร้อนแล้วสตาร์ทติดยากนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: MIi 16 เครื่องร้อนแล้วสตาร์ทติดยากนะครับ  (อ่าน 1435 ครั้ง)
tao
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันพุธที่ 08 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 17:36:43 »

ผมใช้ Mi 16 อยู่นะครับตอนนี้มีอาการสตาร์ทติดยากนะครับเวลาจอดแล้วต้องสตาร์ทใหม่นะครับ เช่นว่าต้องเข้าไปซื้อของหรือทานข้าวนะครับพอกลับมาจะสตาร์ท ปรากฎว่าติดแล้วก็ดับเลยนะครับ สองสามทีเห็นอาการไม่ดีเลยสตาร์ทแล้วก็เร่งเครื่องค้างไว้ซักพัก ปรากฎว่าใช้ได้ครับ เป็นอย่างนี้อยู่บ่อยมากครับ แต่ถ้าจอดทิ้งข้ามคืนมาสตาร์ทไม่เป็นไรครับปกติเลย ตอนนี้เลยไม่ค่อยไว้ใจนะครับกลัวไปที่อื่นแล้วสตาร์ทไม่ติด พอมีท่านใดให่คำตอบได้ไหมครับ ตอบผมด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
405 GTI6
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 08 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 18:00:36 »

ของผมเคยเป็นอาการเดียวกันให้ช่างเพิ่มรีเลย์ 1 ตัวช่วยสตาร์ทไม่กีร้อยบาทครับ (ถ้าระบบอื่นๆสมบูรณ์และปรกติดีนะครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
e27hu
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 07:48:17 »

คอยล์เสื่อมก็เป็นไปได้ครับ จะมีอาการตอนร้อนๆ แบบวิ่งมายาวๆแล้วจอดดับเครื่อง ลองเอาผ้าชุบน้ำหมาดๆประคบให้คอยล์เย็นลงแล้วลองสตาร์ทดูใหม่ครับ ( จำคนในเว็ปฯเคยตอบไว้น่ะคับ  Cheesy )

โอ๋ 405
therd847
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 11:29:25 »

อาการเดียวกันเลยครับ
แล้วคอยล์ที่ว่าอยู่ตรงไหนครับ แล้วถ้าเปลี่ยนไม่ทราบว่าเท่าไรครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 12:28:22 »

คอยล์น่าจะราคา พันต้นๆ ครับ (ของใหม่)
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 14:23:20 »

ไม่น่าจะใช่COILหรอกครับ ลองตรวจดูพวกแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงดู
อาจจะเรกกูเรเตอร์เสื่อม หรือหัวฉีดเริ่มรั่วมากกว่าครับ

ID Line:   manmingmitr
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์