วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 17:23:39

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  รบกวนขอคำปรึกษาพี่ๆ อยากได้ 406 คันนี้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำปรึกษาพี่ๆ อยากได้ 406 คันนี้ครับ  (อ่าน 2187 ครั้ง)
405 SRI NKS
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 19:15:53 »

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=534769

อยากทราบความคิดเห็นครับของพี่ๆครับ ว่าราคานี้กับรถรุ่นนี้เหมาะสมกันมั้ย (น่าซื้อมั้ย)
และรุ่นนี้มีปัญหาอะไรจุกจิกบ้างมั้ยครับ เจ้าของรถบอกว่าตอนนี้ระบบแก็สมีปัญหา
ไม่สามารถเปลี่ยนไปใช้แก็สได้ วิ่งน้ำมันได้อย่างเดียว (แต่เค้าบอกว่าไม่ใช่ปัญหา สามารถแก้ไขได้)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ecco
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 19:22:35 »

คันนี้เห็นประกาศขายในนี้ 2 รอบแล้ว ผมก็สนใจอยู่

ถ้าชอบจริง เกียร์แมนน่วลน่ะดีแล้ว ไม่ปวดหัวเรื่องเกียรออโต้เพราะเกียรแมนน่วลทนกว่าเกียรออโต้มาก

ผมไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ รถคัีนนี้ แต่ขอเสนอวิธีคิดของผมนะครับ
ถ้ารถคันนี้ไม่เคยมีอุบัติเหตุใหญ่(อุบัติเหตุเล็ก ๆน้อย ๆ ไม่ว่ากัน)
มาก่อน ราคานี้นับว่าสมเหตุสมผล  ดีกว่าซื้อ 306 ราคาสัก 120,000.-บา
มาเปลี่ยนเครื่อง D8 ใส่อีก 5-60,000.-บาทแถมไม่ได้ของแท้แน่นอนเหมือน
กับซื้อรถ 406 D8 แท้ๆ แบบคันนี้มาใช้ รถอายุ 10 ปี ต่อให้ใช้ดียังไงก็ต้อง
มีเสียบ้างเป็นธรรมดา แก้ไขได้ แต่ถ้าเราซวย ซื้อรถเกิดอุบัติเหตุร้ายแรง
แล้วยำมาเน่า ๆ จะเสียใจมาก ๆ แต่อันนี้ไม่รู้นะ ไม่ได้ว่ารถคันนี้นะ เพียงแต่
นำเสนอวิธีคิดเท่านั้นเอง  ผมก็สนใจรถคันนี้อยู่ แต่เคยสอบถามไปว่าล้อเดิม
ยังอยู่ไหม ไม่ได้รับคำตอบ เพราะผมอยากได้รถเดิม ๆ มากกว่าครับ

รถเก่าจุกจิกทุกคันแหละ แต่แก้ไขได้ เสียซ่อมได้หมดแหละ อย่าเน่ามากแล้วกัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ecco
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 19:24:18 »

ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า
405 SRI NKS
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 19:25:26 »

ขอบคุณมากครับพี่
toh
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 20:42:22 »

รถเก่าเตรียมเงินไว้ซ่อมด้วยนะ

เกียร์แมนนวล ขับเหนื่อยหน่อยในเมือง  แต่ลองไปดูหน้า ดูหลัง ว่าชนหนักมาหรือปล่าวครับ

สังเกตุเครื่องเดินนิ่ม ทุกอย่าง ลื่นไหลเหมือนอย่างรถควรเป็น ไปดูของงจริงเลยครับ วิ่งดีน่าขับ
pua_krub
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 11:49:17 »

ลองดูคันนี้หรือยังครับ สีขาว เกียร์ธรรมดาเหมือนกัน

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=537517

ผมลองโทรไปถามแล้ว เจ้าของเป็นนักบิน ท่านว่ามีPeugeotอยู่สี่คัน คันนี้ใช้ตั้งแต่ป้ายแดง
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 22:16:05 »

สวนตัวมีทั้ง405-406 แต่ผมติดใจ 405มากกว่า(เสียอย่างเดียวเครื่องดังโครต) ขอให้รถดีๆนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์