วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 06:20:05

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  เครื่อง d8 กับ gti 6 ตัวไหนกินน้ำมันมากกว่ากันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง d8 กับ gti 6 ตัวไหนกินน้ำมันมากกว่ากันครับ  (อ่าน 1084 ครั้ง)
supreme
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 มกราคม 2011 เวลา 18:21:00 »

เพิ่งจะได้ 306 มา ก็นั่งอ่านจนมึน และสับสนในชีวิตมาหลายวัน  ไม่ไหวแล้วครับ เอาว่าขอรบกวนถามเลยแล้วกัน คือ

แบบว่าจะเอา 306 ไปเปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์ธรรมดา  ความตั้งใจเดิมก็มองๆ ew10j4 ที่อยู่ใน d9 แต่ก็ต้องมองข้ามไปก่อน เพราะมันยังมีปัญหาหลายอย่าง  ตอนนี้มีตัวเลือก 2 ตัว คือ xu10j4 ในd8 กับ xu10j4rs ใน gti 6

ปกติผมขับรถแบบจ่ายกับข้าว (แอร์เย็น เพลงไพเราะ)  แต่บางเวลาที่เราต้องออนทัวร์กับเพื่อนๆ (6สูบหลายคน) ถ้าตามเขาไม่ทัน กลับมาคงโดนล้อยันกิ๊กเรียนจบแน่นอน ก็เลยต้องเอา gti 6 มาเปรียบกับตัว d8 ซึ่งชั่วโมงนี้ d8 มันน่าจะเหมาะสมที่สุดสำหรับผม  แต่ไหนๆก็จะเสียเงินแล้วถามให้หายคาใจหน่อยเถิดครับ

อยากทราบว่า เครื่อง 2 ตัวนี้

1. เมื่อใช้งานปกติ ตัวไหนกินน้ำมันมากกว่ากันครับ เครื่อง 6เกียร์จะทำให้ประหยัดขึ้นรึเปล่า
2. เสียงเครื่องแตกต่างกันมากไหม
3. ค่าใช้จ่ายในการดูแล เช่น เปลี่ยนถ่าย นมค. สายพาน
4. gti 6 ติดแก๊สจะเหมาะรึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์