วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 06:33:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ขอถามหน่อย ครับ พี่ๆครับ 405 GRI
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อย ครับ พี่ๆครับ 405 GRI  (อ่าน 1038 ครั้ง)
pichit_0123
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 22 ธันวาคม 2010 เวลา 23:30:35 »

คือเรื่องมีอยู่ว่า คุณพ่อผมเอาเจ้า 405 GRI ของผมไปใช้ต่างจังหวัด แล้วซื้อ civic ให้ผมแทน (จริงๆผมชอบ เจ้า 405มากนะครับ เพราะว่าใช้ขับไปเรียน) เห็นว่า civic ใหม่กว่าเลยเอาใว้ ความเห็นส่วนตัวผมว่า มานสู้ 405 มะได้ อ่ะครับ ตอนนี้ เลย ขอเอารถกลับมา แต่สภาพ  ไม่สบายๆๆๆๆ เน่ามากครับ (ภายนอกปกตินะ) ผม ได้ ทำการ เปลี่ยนสายพานราวลิ้น ลูกรอกสายพาน ปั้มน้ำ โช้คคู่หน้า ยางฝาวาล์ว สายพานหน้าเครื่อง ยางกันฝุ่นเร็ค L+R ยางเหล็กกันโคลง ยางหัวโช้ค ลูกปืนล้อ L+R ยางแท่นเครื่อง ล่าง+บน+เกียร์ สายครัทช์ ลูกรอกสายพานหน้าเครื่อง บุ๊ช ปีกนก ผ้าเบรคหน้า หัวเทียน กรองอากาศ น้ำมันเกียร์+เครื่อง+เพาเวอร์+เบรค ตั้งศูนย์+ถ่วงล้อ ยางกันฝุ่นเพลา นอก+ใน L+R ท่อเบนซิน ล้าง ลิ้นปีกผีเสื้อ  ปีกนกL+R

อ้อ อีกอย่างยางใหม่ 4 เส้น ว่าแต่ ผมต้องดูอะไร อีกไหม ครับ (จะได้มุดเข้าไปดู 555+) ซ่อมแต่ คอมฯ จาซ่อมรถบ้างละครับ อิอิ ว่าแต่ที่ทำๆ ไปทั้งหมดของผมนี่ 50,000 นิดละครับ รบกวน ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณ ครับ

ปล. ใช้มา 15x,xxx กม. ละครับ ความร้อน90นิดปิดแอร์80 เกือบ 90 เปิดแอร์ รอบเครื่อง 900 เปิดแอร์700-800 ปิดแอร์ ครับ ระบบไฟทุกอย่าง(เท่าที่ผมเช็คได้) ปกติเหมือน ตอนก่อนพ่อเอาไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 ธันวาคม 2010 เวลา 00:34:54 »

คือเรื่องมีอยู่ว่า คุณพ่อผมเอาเจ้า 405 GRI ของผมไปใช้ต่างจังหวัด แล้วซื้อ civic ให้ผมแทน (จริงๆผมชอบ เจ้า 405มากนะครับ เพราะว่าใช้ขับไปเรียน) เห็นว่า civic ใหม่กว่าเลยเอาใว้ ความเห็นส่วนตัวผมว่า มานสู้ 405 มะได้ อ่ะครับ ตอนนี้ เลย ขอเอารถกลับมา แต่สภาพ  ไม่สบายๆๆๆๆ เน่ามากครับ (ภายนอกปกตินะ) ผม ได้ ทำการ เปลี่ยนสายพานราวลิ้น ลูกรอกสายพาน ปั้มน้ำ โช้คคู่หน้า ยางฝาวาล์ว สายพานหน้าเครื่อง ยางกันฝุ่นเร็ค L+R ยางเหล็กกันโคลง ยางหัวโช้ค ลูกปืนล้อ L+R ยางแท่นเครื่อง ล่าง+บน+เกียร์ สายครัทช์ ลูกรอกสายพานหน้าเครื่อง บุ๊ช ปีกนก ผ้าเบรคหน้า หัวเทียน กรองอากาศ น้ำมันเกียร์+เครื่อง+เพาเวอร์+เบรค ตั้งศูนย์+ถ่วงล้อ ยางกันฝุ่นเพลา นอก+ใน L+R ท่อเบนซิน ล้าง ลิ้นปีกผีเสื้อ  ปีกนกL+R

อ้อ อีกอย่างยางใหม่ 4 เส้น ว่าแต่ ผมต้องดูอะไร อีกไหม ครับ (จะได้มุดเข้าไปดู 555+) ซ่อมแต่ คอมฯ จาซ่อมรถบ้างละครับ อิอิ ว่าแต่ที่ทำๆ ไปทั้งหมดของผมนี่ 50,000 นิดละครับ รบกวน ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณ ครับ

ปล. ใช้มา 15x,xxx กม. ละครับ ความร้อน90นิดปิดแอร์80 เกือบ 90 เปิดแอร์ รอบเครื่อง 900 เปิดแอร์700-800 ปิดแอร์ ครับ ระบบไฟทุกอย่าง(เท่าที่ผมเช็คได้) ปกติเหมือน ตอนก่อนพ่อเอาไปครับ

ทั้งหมด 50000   จ๊ากกกกกกก ซ่อมที่ไหนเนี่ยยยยยย ซื้อทั้งคันที่เค้าทำมาแล้วทั้งหมดที่คุณว่านี่ ไม่เกิน 75000
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 ธันวาคม 2010 เวลา 10:48:21 »

ถ้าเครื่องยังดี ก็เช็คน้ำหล่อเย็น+น้ำมันเครื่อง อย่าให้ขาด อย่าให้รั่ว มันก็ไม่พังแล้ว ถ้าไม่ได้เท้าหนักมาก

ส่วนระบบไฟ ก็ สายหัวเทียน คอยล์ สายกราวด์ตำแหน่งต่างๆ ในห้องเครื่อง จุดต่อขั้วปลั๊ก สายไฟ ต่างๆ ดูให้ดีๆครับ

คานหลัง ถ้าให้ดี ถ้าล้อยังไม่แบะ ถอดมาอัดจารบีซักหน่อยครับ  อายุเยอะแล้ว    

เท่านี้ ใช้งานทั่วไป สบายๆ  

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์