วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 05:50:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  306sr โปรดเข้ามาช่วยออกความเห็นหน่อยคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306sr โปรดเข้ามาช่วยออกความเห็นหน่อยคับ  (อ่าน 3064 ครั้ง)
atipat
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2010 เวลา 22:47:23 »

:เครียดดูดบุหรี่:คือผมเอารถเปอร์โย 306sr เข้าอู่ซ่อมเปอร์โยแถวพระราม-3เพื่อนๆพี่ๆทุกคนคงทราบว่าแถวนั้นชื่ออู่อะไร คือเมื่อวันที่ 13 รถผมน้ำมันเพาเวอร์รั่ว(แรกๆๆซึมน้ำมันเพาเวอร์พร่องคับเป็นมา2 เดือนกว่าๆๆแล้ว)แต่ผมก็ไม่ได้ทำอะไรแค่คอยเติมน้ำมันบ่อยหน่อยแต่คราวนี้ไม่ไหว เวลาหักเลี้ยวไหลจอกๆเลยจนเกือบหมด ผมได้เข้าไปเช๊คที่อู่พระราม-3นี้ เฮียเข้าบอกว่าเป็นที่ โช๊คน้ำมันเพาเวอร์เสีย และเป็นที่วาวล์กระปุกน้ำมันเพาเวอร์ และเป็นที่แป๊บ เฮียแกก็ตีราคาคร่าวๆๆ 4พันกว่าบาท อันนี้ไม่รู้รวมค่าแรงรึยัง พอตีเสร็จผมก็เอารถทิ้งไว้ที่อู่เลยตอนเช้า และผมก็ไปทำธุระต่อ พอช่วงบ่ายแกโทรมาบอกว่าเดี๋ยวผมขอถอดเช๊คว่ามันเป็นอะไรแน่นอนแล้วจะโทรมาแจ้งยอดให้ทราบอีกทีนุง เอาล่ะซิ มันชักจะยังไงยังไงอยู่ ผมก็คิดในทางที่ดี
พอวันที่ 2 แกก็โทรมาบอกว่า ผมมาแจ้งยอดค่าใช้จ่าย ทั้งหมด ประมาณ 12000-13000  :หนาวจัง:ผมแทบเป็นลมใจเสีย(ผมไม่ค่อยมีทุนซ่อมซะเท่าไหร่) แล้วผมก็บอกแกในโทรศัพท์ว่าอ้าวเฮียบอกผมว่าประมาณ 4พันกว่าบาท แกบอกว่าพอรื่อโช๊คออกมาน้ำมันไหลไปโดนยางกันโคลงหน้า ยางกันฝุ่นเพานอกเพาในขาด ยางกันฝุ่นแร๊กซ้ายขวา และแก็บอกอีกว่าบู๊ชปีกนกขาดด้วย อันนี้ไม่เกี่ยวกับน้ำมันมั๊ง และเวลาเลี้ยวจะฝืดๆๆหนักๆไม่ค่อยไป เป็นที่แร็คแตก คือต้องเปลี่ยน พอฟังอย่างงั้น ผมก็บอกเฮียแกว่า แล้วเฮียถอดออกมายัง แกบอกว่าถอดออกมาหมดแล้ว แจ้งราคาให้ทราบ ทำทีเดียวเลยดีกว่าจะได้ไม่ต้องรื้อหลายเที่ยวเผื่อเป็นอีก  :ใบเหลือง:เอาล่ะซิแกรื้อออกมาแล้วซิ ถ้าไม่ทำเพราะตังค์ไม่พอให้แกประกอบกลับเข้าไปใหม่จะเหมือนเดิมเปล่าหว่า กลัว :เหนื่อยร้อน:แล้วต้องเสียค่าแรงอีก ผมเลยบอกแกไปว่าถ้าเป็นอย่างงั้นก็ ทำไปเลยละกัน ช่วยผมเซฟๆหน่อยนะคับ ผมไม่ค่อยมีตังค์ อะไรที่พอใข้ได้ก็ขอใช้ไปก่อน(งานนี้ผมต้องไปหยิบยืมตังค์เพือน มา เพิ่มอีก8000บาท ผมมีแค่ 5000 เอง พอคุยจบ ผมก็รีบไปที่อู่ ไปดู ปรากฎว่าแกรื้อออกมาเรียบร้อย (ที่ไปดูก็เพราะผมกะจะไปคุยกับแกและจะไปซื้อของมาเองหรือไม่ก็ไปกับเฮีย แก แต่ปรากฎว่าไปถึงเฮียแกกำลังไปซื้อของแล้วรอซะครู่แกก็ (กลับมาพร้อมถุง1ถุงบรรจุ ยางกันฝุ่นมีหลายกล่องไม่รู้ไรบ้างและปีกนกอีก1 อัน) ผมก็พูดไม่ออกกะจะไปซื้อกับแกจะได้รู้ราคาแต่แกไปซะก่อน รวดเร็วทันใจดีจัง และผมก็อยู่ที่นั่นซะ 2-3ชั่วโมงดูแกทำ ส่วนปีกนกอันนั้นแก็เอาไปอัดลูกยางใหม่ แล้วลูกน้องที่ร้านแก ก็กำลังทำอยู่ที่ตัวแร๊ค ซักพักเฮียแกก็ขี่รถออกไปเอาโช๊คไปทำโรงกลึงกับตัววาวล์กระปุก ผมไม่รู้คืออะไร ซักพักผมดูเสร็จก็ กลับบ้าน
พอวันที่ 3 ช่วงบ่ายผมก็ไปที่อู่อีก วันนี้คงเสร็จ กรากฎว่าอืม เสร็จจิงๆๆ  แต่พอออกบิลค่าใช้จ่ายโอ้วอย่างที่คิด เป๊กๆแกบอกราคามา รู้สึก แหม :เครียดดูดบุหรี่: พอดีๆๆเป๊กเลยนะ เมียแกเป็นคนเขียนบิล ช่วยกันทำงานเหอๆ  ปรากฎว่าบิลออกมา 13200 บาท จ๊ากๆ :หนาวจัง:เกินมา 200 บาท ผมก็บอกแกว่าอ้าวตอนแรกบอกไม่เกิน12000 เล็กๆๆน้อยๆๆอย่างเหล็กรัดแกบอกไม่คิดไง แกบอกมาว่ามีเพิ่ม เหล็กแป๊บเพาเวอร์รั่วอีก อัน 800บาท เหอๆๆ (สงสัยงานนี้ตูโดนฟันแน่ๆๆ )เท่าที่ทราบในเน็ทเห็นบางคนซ่อมทียังไม่ถึง 5000เลย
ผมก็คิดในทางที่ดีนะ แต่ใจในคิดว่าแพงโคตรและโดนฟันแน่ๆๆ ผมเคยเข้ามาอู่นี้ 2 ครั้งแล้ว ที่ซ่อมไปก็ไม่เกิน 2000-4000 แต่มาคราวนี้ หนักมากๆๆ แค่ น้ำมันเพาเวอร์รั่วและ ก็เวลาเลี้ยวมันติดๆๆอะ อะไรแตกก็ไม่รู้แต่แกบอกเปลี่ยนให้แล้ว และก็ปีกนก ยางขาด
และผมก็ได้จ่ายเงินแกไป บอกแกลดให้หน่อย แกลดให้ ร้อยเดียว :Aah:เหอๆ เล่นเป็นหมื่น ลดให้ 100เดียวเหอๆ สงสัยปีใหม่เฮียแกคงหาเงินไปเที่ยวมั๊ง 
อยากให้เพื่อนๆช่วยพิจารณาทีนะคับว่ามันแพงมั้ย โดนฟันเปล่า

จำนวน                          รายการ                                หน่วยล่ะ                          จำนวนเงิน
1ชุด                              แป๊บเพาเวอร์                                                                   830
2ตัว                              ยางกันโคลงหน้า                       290                                   580
1ชุด                              ยางกันฝุ่นเพลานอก                                                          700
2ชุด                              ยางกันฝุ่นเพลาใน                     340                                   680
2ตัว                              บู๊ชปีกนกหน้าใหญ่                     640                                  1280
4ตัว                              บู๊ชปีกนกหน้าเล๊ก                      290                                  1160
1อัน                              ยางกันฝุ่นแร๊กL                                                                 290
1อัน                              ยางกันฝุ่นเร๊กR                                                                 240
2ตัว                               บู๊ชโช๊คอัพเพาเวอร์                   140                                   280
1กระป๋อง                        น้ำมันเพาเวอร์                                                                  160 (ผมซื้อมาเติม80บาทเอง)เหอๆ
6ตัว                               อัดบู๊ชปีกนก                             60                                    360
        รวม    ค่าอะไหล่                                                                                           6560 บาท (สงสัย+ทุกอย่าง)
บิลแผนที่ 2 อันนี้เด็ด โหดสุดๆๆ พอเห็นแล้วอึ๊ง
เช๊คศูนย์ล้อ                                                                                                          400 (ยังคิดอีกเนอะ)เหอๆ
ไปให้โรงกลึงทำระบุมาด้วย      แก้ไขโช๊คเพาเวอร์                                                        1800
ไปให้โรงกลึงทำระบุมาด้วย      แก้ไขวาวล์กระปุกเพาเวอร์+ซีล                                        2000
มาอันนี้เด็ดคับ  ---->ค่าแรง

ค่าแรงเปลี่ยนบู๊ชปีกนก L+R
ค่าแรงเปลี่ยนยางกันฝุ่นเพลานอกL +เพลาใน L+R                                    เฉพาะค่าแรง    2440 (ค่าแรงนี้เข้าศูนย์ได้เลย)
ค่าแรงซ่อมกระปุกพวงมาลัยเพาเวอร์                       

รวมยอดทั้งสิ้น                                                                               13200 บาทถ้วน ลดให้ 100(มีน้ำใจเลย รักษาลูกค้าดีมากๆๆ เหอๆๆๆ จ่ายเป็นหมื่น ลดให้ตั้ง 100บาทแหนะ )

ผมทำงานหาเช้ากินค่ำ ต้องพิ่งรถคันนี้ไว้ไปทำงาน ผมต้องไปหยิบยืมเงินเพื่อนมาซ่อมรถ อยากให้พี่น้องคนรักเปอร์โยช่วยออกความคิดเห็นด้วยคับว่ามันแพงไปไหมว่าผมโดนฟันเปล่า พี่น้องคงรู้นะคับว่าอู่แถวพระราม3 อู่อะไรไม่ต้องบอกนะคับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2010 เวลา 23:00:14 »

คงหิวโซมาแน่ หรือ เล่นลูกมัดมือชกกะแบบเต็มที่แน่นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ecco
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2010 เวลา 23:06:35 »

รายการที่ท่านแจ้งมานี้ไม่ใช่รายการซ่อมแร๊กพวงมาลัยอย่างเดียว
มีรายการเปลี่ยนบู๊ชปีกนกด้วย และเปลี่ยนยางหุ้มแร๊คกันฝุ่นอีกด้วย
เป็นรายการต่างหากแต่เสียเงิน แป๊บเพาเวอร์ถ้าเป็นเส้นที่เป็นยาง
อัดใหม่ 800 กว่าบาทก็ถือว่าพอรับได้ แต่เราไม่รู้ว่าต้องซ่อมต้อง
เปลี่ยนจริงหรือเปล่า นั่นคือปัญหา ราคาพวกยางกันฝุ่นต่าง ๆ
อาจจะบวก ค่าอะไหล่ มากไปนิดนึง

แต่อย่างไรก็ตาม อู่นี้ฟันหนักไปหน่อย

แร๊คพวงมาลัย 306 ทั้งชุดของมือสองเขาขายกันในเว็บไม่ถึง 3 พัน ยกใส่ได้เลย
ถ้าทำเองได้ก็แค่นั้นเอง มีโช๊คเพาเวอร์อะไรต่อมิอะไรมาเสร็จ เฉพาะโช๊คเพาเวอร์
ผมเคยไปถามเอกชัยคลองเตย ของใหม่ 5 พันกว่า ถอดใส่ได้เลย แต่ถ้าซื้อของมือ2
สภาพที่เห็นส่วนมากจะค่อนข้างดี ลองดูในหน้าซื้อขายจะมีชื่อแหล่งขายอะไหล่อยู่
ผมเคยซ่อมแร๊ค รุ่นนี้ให้ช่างที่คุ้นเคยกันซ่อม เขาคิดค่าแรง 2 รอบรวม 2 พันกว่า
ค่าอะไหล่ชุดซ่อมอีก 2 รอบ 1 พันกว่า ในที่สุดต้องซ่อมครั้งที่ 3 อีก 1500 บาท
ตอนนั้นยังไม่รู้ที่ซื้อแร๊คมือสองราคาไม่ถึง 3 พันนี้ ซ่อมกับอู่มั่วๆ ฟันๆ ปวดหัวใจ
ครับ แถมการซ่อมแร๊คมักจะไม่ค่อยได้ดี ถ้าหาของมือสองสภาพดีได้ ไม่น่าซ่อม
แต่ส่วนใหญ่เรามักจะไม่ค่่อยทราบกันครับ ปัญหาที่เจอะคือซ่อมแล้วรั่วซ้ำเพราะ
ซ่อมไม่ถูกวิธี การซ่อมครั้งที่ 3 ของผมช่างซ่อมถูกวิธี ใช้ได้มา 2 ปีแล้ว
Thanja
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2010 เวลา 23:34:27 »

อย่างอื่นไม่ทราบครับ แต่ค่าแรงนี่มันแรงจริงๆ

.-_-.
atipat
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 15 ธันวาคม 2010 เวลา 23:49:09 »

ขอบคุณมากๆคับ พี่ๆๆ เฟืองทอง  ecco และ Thanja ทีออกความคิดเห็น ผมคงไม่ได้คิดว่าแพงคนเดียวมั๊ง แบบนี้ผมคงไม่เข้าอู่นี้อีกแล้ว ครับ
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 01:04:01 »

โดนหนักมากเปลี่ยนอู่เถอะน่ะครับแล้ววันหน้าก่อนเข้าอู่ช่วยมาโพสท์ถามก่อนก็ได้ครับ ถ้าไปทำมาแล้วมาโพสท์คงช่วยอะไรไม่ได้มากที่คุณทำเนี๊ยจริงๆแล้วต่อให้ใช้อะไหล่แท้ทั้งชุดรวมค่าแรงยังไม่ถึง 10000 เลยครับ
ยิ่งแรคเนี๊ยเปลี่ยนมือสองสภาพดีๆมีรับประกันโดนไม่เกิน 1500-2000 บาทครับ
ผมให้เต็มที่เคสเนี๊ยเสียอย่างมากไม่เกิน 6000 บาท PMบอกผมหน่อยว่าอู่ไหนแล้วทำไมคุณถึงนำรถไปซ่อมที่อู่น้้น อ้ออีกอย่างอย่าคิดว่าอู่ที่อยู่ใกล้จะทำรถให้เราดีน่ะครับผมลงทุนขับรถ 180-190 กิโลเดินทางไปอู่ซ่อมรถแล้วก็ให้เวลากับมันเป็นวันๆครับ ใช้รถเก่าต้องมีเวลาดูแลมากๆอย่าทำเป็นไม่เอาใจใส่และต้องหาข้อมูลเยอะๆด้วยครับขอให้โชคดีครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 08:55:45 »

ผมว่านะถ้าอู่นี้ไม่มีรายชื่อในเวปนี้ก็ขอให้บอกมาเลยหรือบอกที่อยู่แบบกะชับพื้นที่หน่อย...ท่านอื่นจะได้ไม่หลงเข้าไป...แต่ถ้ามีชื่ออยู่ในเวปรบกวนPMมาบอกผมด้วยเพราะผมไล่จับเด็กอยู่แถวพระราม 3
จะได้ไม่หลงเข้าไปอู่นี้.....รบกวนแจ้งหน่อยครับ...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
atipat
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 09:31:37 »

ผมส่งpmไป แล้วไม่มีรหัสรูปภาพ ให้ส่ง อ่ะคับ คุณ lovepg  และ คุณ โจเทียนทะเล เอาเป็นว่า ผมจะบอกในนี้ก็แล้วกันนะคับ

อู่ที่ผมไปนี้ อยู่ในซอยวาโก้ ตรงข้ามไทยพาณิชย์ พระราม3 ซ่อมรถเปอร์โยต์ (มีรายชื่อในเว็ปด้วยคับ) และที่สำคัญผมมีบิลใบเสร็จ

ยืนยันได้ว่าผมซ่อมจิง มีตราปั๊มที่ร้าน และสิ่งที่ผมเอามาพูดนี้ไม่ได้เอาอู่มาประจาน แต่ไม่อยากให้ เขาค้ากำไรเกินควร กับลูกค้าอย่าง

เราๆๆมากเกินไป ต่างคนต่างต้องพึ่งกันและกัน  ขอบคุณคับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 09:36:54 »

ขอบคุณมากครับ...ที่ช่วยกันบอกกล่าว..เพื่อนๆพี่ๆจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ.....ชาวพระราม 3..ช่วยกันอัพด้วย....
อย่าปล่อยคนชั่วลอยนวล.....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
atipat
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 09:42:08 »

พูดถึงซ่อมออกมาแล้วขับ ดูก็ถือว่าใช้ได้ตับ แต่ราคารับไม่ได้ ปัญหาการรั่วซึมก็ไม่มีแล้ว แต่ อันนี้ต้องดูไปซักพักคับ ผมก็ภาวนาว่าคงใช้ได้อีกนานนะ เพราะเสียเงินไปเยอะมาก
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 09:55:35 »

เก็บบิลไว้ให้ดี....ไหนๆก็ไหนๆแล้วขออนุญาติเตือนเพื่อนๆพี่ๆหน่อยแล้วกันคือว่าบางทีเราเอารถไปซ่อมตามอู่ต่างๆบางคนก็ไม่เอาบิลบางคนก็เอาบิลแต่ถ้าให้ชัวเวลาขอบิลดูในบิลว่ามีชื่ออู่หรือป่าว....แล้วเค้ารับประกันอะไรบ้าง..แล้วระยะการรับประกัน...ข้อความทั้งหมดนี้อาจใช้ไม่ได้กับอู่ที่ไม่เสียภาษีนะ....
เพราะฉะนั้นโปรดใช้วิจราณะญา(สะกดไม่ถูกเรียนมาน้อย)ในการเข้าซ่อมตามความเหมาะสมของอาการ.....

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 10:25:10 »

โดนมาหนักเหมือนกันครับ
ที่ทำมาทั้งหมด ถ้าราคายุติธรรมไม่น่าจะเกิน 8000 บาท รวมค่าแรง
ถ้า 306 แร็คเสียไม่ต้องซ่อมครับ ซื้อมือสอง สภาพงาม ๆ แค่ 3500 ครับ
atipat
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 11:52:28 »

ขอบคุณมากๆๆคับสำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่ออกความคิดเห็น ใกล้ปีใหม่ขอให้ทุกๆคนมีความสุขทุกๆๆท่าน ส่วนอู่ซ่อมทีคิดกำไรเกินควร ไม่รักษาลูกค้า ขอให้มีความสุขในการฟันกำไรกับลูกค้า แล้วจะได้เจ๊งไวๆๆ ไม่มีใครเข้า
atipat
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 12:22:21 »

และสุดท้ายนี้ผมขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆเพื่อนๆชมรมเปอร์โยทุกๆท่านด้วยนะคับ  ตาดำๆ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 12:57:08 »

PG ต้องมีเพื่อนประสาเดียวกันเท่านั้น ถึงมั่นใจ
ซ่อมไกลอู่ที่ไว้ใจได้คุ้มกว่า .....

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 18:54:11 »

คนเรา เสียรู้ ได้ครับ อย่าคิดมาก ให้มันไปครั้งนึง *ให้คิดว่า การปล้นชาวบ้านแบบนี้นะ ไม่ยั่งยืนหรอกครับ*
เดี๋ยวมัก็เจ้งไปเองแหละ ความดีที่เขา(มัน) ทำไว้ (ลดให้ ร้อยนึง) คงส่งผลให้อยู่ได้อีกซักพัก หมดบุญเมื่อไรก็ ..แห้ง,เหี่ยว,ไม่มีเพื่อน,ไม่มีลูกค้า,
ไม่มีแม้แต่ข้าวของ เครื่องมือทำมา-หาแ.... เพราะต้องจำแนก แจกจ่าย จำนอง จำนำ ขายกินเสียสิ้น
  เพื่อนๆ พี่ๆเรา ในนี้มีเยอะแยะ พร้อมให้คำปรึกษา ชี้แนะ และช่วยเหลือ แบบจิงใจ-ไม่จิงโจ้ เต็มไปหมด รอบต่อไปใช้บริการ เพื่อนๆ พี่ๆ ก่อนตัดสินใจส่งเข้า โรงเชือด ดีกว่านะครับ  ..
                        ด้วยความ ปราถนาดี เช่นกัน
sumphun26
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 19:53:40 »

คุณพระไม่ช่วย
k_tama
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:35:05 »

ผมเคยเปลี่ยนแรก 306 sr มือสอง ราคา 7,000 บาท
 ร้อนจัง
(ไม่ใช่อู่ที่กทม...)
(สงสัยอู่เก็บไว้นานมีค่าดอกเบี้ย..หรือไม่ก็ซื้อมาตอนราคาแพง..
หรืออู่ไม่อยากให้เราไปซ่อมกับเขาอีก หรือ ฯลฯ
เจ้าของอู่ก็แสนดี เลยงงมาก..ตอนนี้พยายาม
หาซื้อตามเน็ต แล้วไปให้เปลี่ยนให้..แล้วไปนั่งเฝ้าที่อู่..เป็นงานอดิเรกซะ..อิอิ)
 ถูกต้องแล้วครับ
atipat
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 21:45:23 »

รับทราบคับพี่ pha คราวหน้า ผมคงต้องมาหาความรู้จากพวกพี่ๆๆเพื่อนๆๆแล้วล่ะคับจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ
ขออู่ที่ขูดเลือดขูดเนื้อ จิงอย่างที่พี่ pha พูด มันมีน้ำใจจิงๆๆ ลดให้ผมตั้งร้อยนุงแหนะ แฮะๆๆ ผมถามมันว่า
ลดอีกหน่อยได้มั้ย ซัก 500-600 ร้อยมันบอกว่า หู้ย ผมไม่ได้อะไรเลยนะ ฟังมันพูด ซิครับ ค่าแรงมันก็ ล่อไป 2440ล่ะ  แล้วราคาของอีก มันคง+ทุกชิ้นอย่างละครึ่ง ราคา แน่นอน เพราะบางชิ้นผมก็พอรู้ราคามาบ้างเหมือนกันคับ 
atipat
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 13:09:10 »

ถ้าเป็นไปได้ถอนชื่อมันออก จากอู่ชมรมเปอร์โยต์เลยขะดีกว่าคับ คนอื่นจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของอู่นี้ ผมคนเดียวก็พอแหละ หนักหนาแถมต้องเป็นหนี้เพื่อนอีก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์