วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:09:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"  (อ่าน 1373 ครั้ง)
G&G
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:48:04 »

"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
ย้อนกลับไปเมื่อปีนิดๆที่ผ่านมา สิ่งหนึ่งที่ผ่านเข้ามาในประสบการณ์ของผมกับข่าวสารต่างๆ ไม่ว่าจะบวกหรือลบ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมได้รับฟังกับสิ่งหนึ่งที่ผมได้สัมผัสกับความเป็นจริง ก็คือ "ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่การให้ร้ายซึ่งกันและกันกลับได้รับความพ่ายแพ้" ก็ไม่มีอะไรมากมายหรอกครับ เพราะผมก็ยอมรับความจริงว่าในวันเวลาที่ผ่านมานั้น คำพูดที่ผมได้รับฟังกับความจริงในสิ่งที่ผมได้พบเห็นนั้นมันช่างแตกต่างจากความเป็นจริงซะเหลือเกิน
ในเวลาที่ผ่านมานั้น ในช่วงเวลาที่ผมได้สำนึกว่าผมคิดผิด ผมกลับไม่กล้าที่จะเผชิญหน้ากับสิ่งที่ผมคิดว่าผมเข้าใจผิด แต่กลับฝากคำขอโทษไปกับใครสักคนและแอบขอโทษไปทางข้อความส่วนตัว แต่ในวันนี้ผมก็แค่อยากจะบอกและประกาศว่า "ผมขอโทษครับ ที่ผมอาจจะเข้าใจอะไรบางอย่างผิดเพี้ยนไป ไม่ว่าจะจากการเข้าใจผิหรือจากการรับฟังข้อมูลข่าวสารที่ผิดเพี้ยนไปจากความเป็นจริง"
แต่ในวันนี้ผมก็ภูมิใจที่กล้าบอกกล่าวคำขอโทษต่อสาธารณะชนว่า "ผมขอโทษครับ ไม่ว่าทางพฤตินัยและทางนิตินัย ที่ได้เข้าใจอะไรต่อมิอะไรในทางที่ไม่ถูกต้องต่อคุณ ภณ(อ่านว่า พน) หรือคุณปอนด์ที่ทุกท่านรู้จัก" และผมก็คงจะไม่ใช่อีแอบที่มาทำเนียน ด่าเขาแต่กลับมาใช้เวทีของเขาในกาลต่างๆ เพราะผมจำได้ว่าผมเคยฝากคำขอโทษที่เข้าใจผิดไปกับน้องสาวคนหนึ่งและขอโทษต่อคุณ ภณ(อ่านว่า พน) ไปทางข้อความส่วนตัว
ผมก็แค่อยากบอกเท่านั้นเองว่าขออภัย ที่เคยเข้าใจอะไรผิดๆ ซึ่งนั่นก็เป็นที่มาของหัวข้อ "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"

ก็แค่เท่านั้นเองครับที่อยากจะสื่อสารออกไป ก็บอกกันตรงๆครับว่า "อายุก็แยะแต่ดันโง่ ที่ฟังความข้างเดียว ตัวเลขไม่ได้ช่วยให้ผมมีวิจารณญาณในสิ่งที่ถูกต้องเลย"

ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ ที่เป็นที่พำนักให้เหล่าชาวสิงห์ทั้งหลาย

ขอบคุณอีกครั้งครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ใช้รถก็ต้องเข้าใจรถ เรียนรู้ ดูเป็น อีกไม่นานก็จะซ่อมเป็นในอาการเล็กๆน้อยๆ พอนานเข้าหนักแค่ไหนก็แก้ปัญหาได้ ถึงจะไม่หมดแต่ก็เอาตัวรอดได้ในยามวิกฤตนะจะบอกให้
Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:54:58 »

อืม... อะไร อะไร อะไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:11:57 »

ขอบคุณครับ เรื่องมันผ่านมาแล้ว ก็แล้วไปครับ
ทุกคนต่างเคยมีผิดพลาดกันได้ทั้งนั้น
การเข้าใจผิดมันเกิดขึ้นได้เสมอ สำคัญตรงที่ต้องหันหน้ามาคุยกันครับ

ว่าแต่ท่านอื่นจะงงไหมครับเนี่ย ประกาศเสียทางการแบบนี้ผมก็เขินเหมือนกันนะครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
G&G

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:23:01 »

ขอบคุณครับ เรื่องมันผ่านมาแล้ว ก็แล้วไปครับ
ทุกคนต่างเคยมีผิดพลาดกันได้ทั้งนั้น
การเข้าใจผิดมันเกิดขึ้นได้เสมอ สำคัญตรงที่ต้องหันหน้ามาคุยกันครับ

ว่าแต่ท่านอื่นจะงงไหมครับเนี่ย ประกาศเสียทางการแบบนี้ผมก็เขินเหมือนกันนะครับ

ขอบคุณครับ "ผิดก็ว่าตามผิด ถูกก็ว่ากันตามถูกครับ"

ใช้รถก็ต้องเข้าใจรถ เรียนรู้ ดูเป็น อีกไม่นานก็จะซ่อมเป็นในอาการเล็กๆน้อยๆ พอนานเข้าหนักแค่ไหนก็แก้ปัญหาได้ ถึงจะไม่หมดแต่ก็เอาตัวรอดได้ในยามวิกฤตนะจะบอกให้
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:30:50 »

ถูกต้องแล้วครับ สวัสดีครับ ผมขอเข้ามาแจมหรือแสดงความคิดเห็นตามข้อความที่อ่านมาโดยไม่รู้ว่ามันมายังไง ไปอย่างไง พออ่านแล้วก็ชื่นใจด้วยกันทั้ง 2 ฝ่าย  :โอ้ววววววววววว:นี่แหละเขาเรียกว่า ผู้ชายตัวจริง ที่มีคุณธรรมด้วยกันทั้งคู่ โลกของ ฅน มันก็เป็นอย่างนี้แหละ เรามีกิเลส ตัณหา อุปทาน ด้วยกันทั้งนั้น เมื่อเราละลดได้บ้างแล้ว แล้วยอมรับความเป็นจริงกัน ความจริงย่อม หนีความจริงไปไม่พ้น เมื่อทุกอย่างลงตัวทุกฅนก็แฮปปี้ไปหมด ผมขอแสดงความยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง เลยถือโอกาสก่อนใครๆๆ ปีใหม่ 2554 ที่จะถึงนี้ ขอให้ทุกๆๆท่าน จงประสบแต่ ความสุข ความเจริญ สมหวัง นึกอะไรขอให้ได้สมดังใจหมาย ด้วย อายุ วรรณะ สุขพละ และร่ำรวยๆๆๆ เทอญ. โชคดี โชคดี โชคดี
RACHA

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:55:59 »

"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
ย้อนกลับไปเมื่อปีนิดๆที่ผ่านมา สิ่งหนึ่งที่ผ่านเข้ามาในประสบการณ์ของผมกับข่าวสารต่างๆ ไม่ว่าจะบวกหรือลบ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมได้รับฟังกับสิ่งหนึ่งที่ผมได้สัมผัสกับความเป็นจริง ก็คือ "ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่การให้ร้ายซึ่งกันและกันกลับได้รับความพ่ายแพ้" ก็ไม่มีอะไรมากมายหรอกครับ เพราะผมก็ยอมรับความจริงว่าในวันเวลาที่ผ่านมานั้น คำพูดที่ผมได้รับฟังกับความจริงในสิ่งที่ผมได้พบเห็นนั้นมันช่างแตกต่างจากความเป็นจริงซะเหลือเกิน
ในเวลาที่ผ่านมานั้น ในช่วงเวลาที่ผมได้สำนึกว่าผมคิดผิด ผมกลับไม่กล้าที่จะเผชิญหน้ากับสิ่งที่ผมคิดว่าผมเข้าใจผิด แต่กลับฝากคำขอโทษไปกับใครสักคนและแอบขอโทษไปทางข้อความส่วนตัว แต่ในวันนี้ผมก็แค่อยากจะบอกและประกาศว่า "ผมขอโทษครับ ที่ผมอาจจะเข้าใจอะไรบางอย่างผิดเพี้ยนไป ไม่ว่าจะจากการเข้าใจผิหรือจากการรับฟังข้อมูลข่าวสารที่ผิดเพี้ยนไปจากความเป็นจริง"
แต่ในวันนี้ผมก็ภูมิใจที่กล้าบอกกล่าวคำขอโทษต่อสาธารณะชนว่า "ผมขอโทษครับ ไม่ว่าทางพฤตินัยและทางนิตินัย ที่ได้เข้าใจอะไรต่อมิอะไรในทางที่ไม่ถูกต้องต่อคุณ ภณ(อ่านว่า พน) หรือคุณปอนด์ที่ทุกท่านรู้จัก" และผมก็คงจะไม่ใช่อีแอบที่มาทำเนียน ด่าเขาแต่กลับมาใช้เวทีของเขาในกาลต่างๆ เพราะผมจำได้ว่าผมเคยฝากคำขอโทษที่เข้าใจผิดไปกับน้องสาวคนหนึ่งและขอโทษต่อคุณ ภณ(อ่านว่า พน) ไปทางข้อความส่วนตัว
ผมก็แค่อยากบอกเท่านั้นเองว่าขออภัย ที่เคยเข้าใจอะไรผิดๆ ซึ่งนั่นก็เป็นที่มาของหัวข้อ "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"

ก็แค่เท่านั้นเองครับที่อยากจะสื่อสารออกไป ก็บอกกันตรงๆครับว่า "อายุก็แยะแต่ดันโง่ ที่ฟังความข้างเดียว ตัวเลขไม่ได้ช่วยให้ผมมีวิจารณญาณในสิ่งที่ถูกต้องเลย"

ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ ที่เป็นที่พำนักให้เหล่าชาวสิงห์ทั้งหลาย

ขอบคุณอีกครั้งครับ  
สุดยอด คำ คำนี้ยังใช้ได้ชั่วนิจนิรันดร์ครับ love love love
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์