วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 03:37:42

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  อยากได้แบต din55 din65 din75 อายุซักปีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แบต din55 din65 din75 อายุซักปีครับ  (อ่าน 1696 ครั้ง)
306lover
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 17:31:01 »

งบซักพันนึง มีใครอยากขายไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 20:36:17 »

love love love :ยินดี อุอุอุ:
                อะไร สวัสดีครับ ผมสงสัยทำไม่ต้องใช้แบตฯเก่าด้วย อายุตั้งปีหนึ่งด้วย เมื่อมีเงิน 1000 บาท ขึ้นเงินอีก 600 ได้แบตฯใหม่ ผมซื้อมา 1600 บาทเอง ยี่ห้อ ARRO DIN 65 เมื่อวันที่ ๘ เม.ย.๕๔ นี้เอง รับประกัน ๖ เดือน ก็ใช้ดีไฟแรงด้วยครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ลองคิดดูใหม่นะครับ   :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
306lover
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 23:13:15 »

เคยใช้แบตจีนอยู่ครับ 3เดือนไม่เก็บไฟ พอไปเคลมลีลาเยอะมากๆ สุดท้ายก้ต้องเพิ่มเงินเกือบเต็มจำนวน เพื่อใช้ยี่ห้อ GS
และ้ก้ใช้มา เกือบ 3ปีเต็มๆครับ ก้เลยคิดว่า ซื้อยี่ห้อจีน น่าจะเอามือสอง GS น่าจะดีกว่าน่ะคับ
Chart lp 87
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 09:18:52 »

กัดฟันเพิ่มเงินอีกหน่อยใช้ของใหม่สบายใจกว่าครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 09:39:48 »

:love love:ข้อความโดย: 306lover เคยใช้แบตจีนอยู่ครับ 3เดือนไม่เก็บไฟ พอไปเคลมลีลาเยอะมากๆ น้ำตาแห่งความเศร้า สุดท้ายก็ต้องเพิ่มเงินเกือบเต็มจำนวน

:What:สวัสดีครับ ขอแสดงความเสียใจต่อความผิดหวังของท่านก่อนครับ   :เหงื่อแตก:   ผมเองก็ไม่ทราบว่าแบตจีนมียี่ห้อใดบ้าง??.. Evil Diablo เรามาช่วยบอกกล่าวกันบ้าง จะเป็นพระคุณอย่างสูง ตอนนี้ของผมยี่ห้อ ARRO มันจีนหรือเปล่าไม่ทราบ อยากจะลองยี่ห้อใหม่ๆๆบ้างครับ :Ii:เพื่อจะแจ๊กพ๊อตอย่างท่านบ้าง  Devil แต่ตอนนี้ก็เห็นว่ามันก็ยังใช้ไฟก็ดีอยู่เวลาสตาร์ท มอเตอร์ก็สตาร์ทแรงดีครับ Harp  แล้วซื้อที่ใหนไม่ได้เจาะจงร้านเอาใกล้ๆๆก็พอเพื่อเป็นขอมูลกับพวกเราครับ   ถูกต้องแล้วครับ อ้อลืมคุยให้ฟังอีกนิดครับว่า ผมได้ไปซื้ออุปกรณ์ช่วยยืดอายุ ของคุณ โต ฅนในเว็บฯเรามาติดด้วย 1 อัน 600 บาท ลองดูครับว่ามันจะมีผลอย่างไรบ้าง แล้วต่อไปเป็นอย่างไรก็จะมาคุยบอกกล่าวเล่าความสู่กันฟังครับ :devil:ขอขอบคุณอีกครั้ง ขอให้พบแบตฯที่มีอายุยืนๆๆๆครับ สวัสดีครับ :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี โชคดี
306lover
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 14:59:26 »

ของผมเปลี่ยนแบตตอนซื้อรถมาไม่นาน ให้ช่างเค้าจัดการซื้อมาให้ คือตอนแรกไอ้เราก้ไม่รู้หรอกคับ แบตยี่ห้อไรดี ยี่ห้อไรดัง เสียรู้ช่างไป ตอนนั้นแบตจีนอยู่พันกับนิดหน่อยเองครับผม
DiabloRed
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 16:03:10 »

ลองหาแบต มือสองญุ่ปุ่น แบบแห้งดู ตามเชียงกง เลย
โชคร้ายใช้ได้ 6เดือน โชคดี1-3 ปีมีให้เห้นบ่อย
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 16:18:57 »

.. แบตฯ มือสอง จะได้ไม่คุ้มเสียนะครับ
.. เพราะอายุแบตฯสมัยนี้ 1-2 ปีนี่ก็เก่งแล้ว คุณ 306เลิฟเวอร์ ใช้ลูกเก่าได้ัตั้ง 3 ปีนี่ผมถือว่าสูงกว่าค่าเฉลี่ยมาตราฐานแล้วละครับ
.. เกิดไปได้แบตฯมือสองมาลูกละพันกว่าบาท ใช้ไปเดือนเดียวเสื่อมไม่เก็บไฟ ไปตายกลางทาง ค่าช่าง ค่าอะไรๆยุบยิบจะไม่คุ้มเอาครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 21:35:13 »

love love loveข้อความโดย: Gun'n

ถูกต้องแล้วครับ ขอ สนับสนุนท่าน Gun"n ถูกต้องแล้วครับ :มอบดอกไม้:      โหไม่นะ แต่ๆๆๆข้อมูลของผมยังไม่มีท่านผู้รู้มาตอบให้ทราบเลย :แคะ: น้ำตาแห่งความเศร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์