วันพฤหัสบดีที่ 19 กันยายน 2024 เวลา 06:37:58

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  สวัสดีครับ 405 ปี89 GR ขอปรึกษาหน่อยนะคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ 405 ปี89 GR ขอปรึกษาหน่อยนะคับ  (อ่าน 1690 ครั้ง)
ton405
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 10:26:30 »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะคับ คือผมพึ่งไปถอย เจ้า 405 GR ปี89จากเจ้าของเก่าเค้ามาครับ  รู้สึกว่าปัญหาที่พบกับเจ้า 405 เจอบ่อยมาก  ไม่ว่าจะเปนเรื่องเบรค ระบบไฟในรถ  เครื่องยนร้อน และชอบดับกลางอากาศ  อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำวิธีการแก้ปัญหา  ข้างต้นให้ด้วยนะคับ ผมอยูลาดพร้าวนะครับถ้าพี่ๆมีอู่ไหนอยากแนะนำช่วยหน่อยนะคับ  ถ้าเปนไปได้ขอเรื่องราคาอะไหร่ด้วยหากจะต้องเปลี่ยนนะครับ 
ขอพระคุณล่วงหน้านะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 10:55:31 »

ปัญหาเจอบ่อยแน่นอนครับ ซ่อมตามอาการละกัน ต้องเช็คเป็นอย่างๆ  ไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tevamit
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 11:55:26 »

:ใบเหลือง:ช่างโอ๋ ลาดพร้าว 71
ton405
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 15:52:33 »

อยู่ตรงไหนเหรอ ครับ  แนะนำด้วยคาฟป๋ม
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 18:45:13 »

แถว นั้นเยอะมากครับ

ไม่งั้นก้อตามนี้

อู่ดำริห์   ซึ่งชาวสมาชิกใช้บริการกันเป้นประจำ

* 08727-1.jpg (39.25 KB, 649x709 - ดู 344 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 21:36:17 »

ดับกลางอากาศผมเคยเป็น ตอนนั้นไล่ดู ก็เห็นแต่ชุดรีเลย์ใต้พวงมาลัยบางตัวหลวม ก็จัดการกดๆก็ขับต่อได้อีก

ส่วนปัญหาอื่น ท่านให้ข้อมูลมาน้อยเหลือเกิน เอาว่าลองค้นกระทู้เก่า พอได้แนวแล้วไปสำรวจรถดูก่อนครับ

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
pattarathon
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 ตุลาคม 2011 เวลา 05:42:01 »

ดับกลางอากาศ เวลาเครื่องร้อน ตอนเป็นเครื่องคาร์บู ของผมเป็นที่โมดูล ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ อ่านข้อความที่โพสท์มาแล้ว อาการไม่หนักหนาครับ ต้องค่อยๆแก้ไปทีละอย่าง แล้วทุกปัญหาก็จะจบครับ อย่าเพิ่งถอดใจขายทิ้งนะครับ กลุ่มเราจะได้มีเพื่อนมากๆ คอยช่วยเหลือแบ่งปัน ช่วยกันเป็นกำลังใจครับ อะไหล่ไม่แพงอย่างที่เขาชอบพูดกัน และไม่จุกจิก ถ้าได้ช่างที่เข้าใจและรู้จริง เอาใจช่วยครับ ของผมGRปี 92 ทุกๆอย่างเหมือนของท่านเลย

ผ่านมาแถวคลองสาม ยินดีรับใช้ 24 ชั่วโมง
ton405
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 12:48:52 »

:love love:ขอพระคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำมากๆเลยนะคับ  ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยคับ 
ตอนนี้อาการมีเพิ่มขึ้นมาอีกแล้วคับ  คือ  เวลาสตารทเครื่องเหมือนจะมีเสียงแครก ๆ  หลวมๆ ในเครืองยนต์ยังไงไม่รู้ครับ 
แล้วเวลาเบรก  ถ้าแตะครัชนิดหน่อยจะเบรกไม่ค่อยอยู่เลยคับ  ผมก้อเลยลองดับเครื่องแล้วเหยยีบเบรกดูรู้สึกว่ามัยแข็ง ๆ ไงไม่รู้แล้วก้อมีเสียงฟู่ๆ  เหมือนเสียงลมออกมาอะคับ  ถ้าเปลียนม้อลมใหม่จะแพงไหมคับ แล้วหาซื่อได้ที่ไหนคับ รบกวนพี่ๆช่วบแนะนำหน่อยนะคับ
มือใหม่ครับ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์อะไรเลย  ต้องรบกวนพี่ๆทุกคนแนะนำ สั่งสอนด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ
ton405
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 12:51:07 »

:love love:ขอพระคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำมากๆเลยนะคับ  ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยคับ 
ตอนนี้อาการมีเพิ่มขึ้นมาอีกแล้วคับ  คือ  เวลาสตารทเครื่องเหมือนจะมีเสียงแครก ๆ  หลวมๆ ในเครืองยนต์ยังไงไม่รู้ครับ 
แล้วเวลาเบรก  ถ้าแตะครัชนิดหน่อยจะเบรกไม่ค่อยอยู่เลยคับ  ผมก้อเลยลองดับเครื่องแล้วเหยยีบเบรกดูรู้สึกว่ามัยแข็ง ๆ ไงไม่รู้แล้วก้อมีเสียงฟู่ๆ  เหมือนเสียงลมออกมาอะคับ  ถ้าเปลียนม้อลมใหม่จะแพงไหมคับ แล้วหาซื่อได้ที่ไหนคับ รบกวนพี่ๆช่วบแนะนำหน่อยนะคับ
มือใหม่ครับ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์อะไรเลย  ต้องรบกวนพี่ๆทุกคนแนะนำ สั่งสอนด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 12:53:01 »

:love love:ขอพระคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำมากๆเลยนะครับ  ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ 
ตอนนี้อาการมีเพิ่มขึ้นมาอีกแล้วครับ  คือ  เวลาสตารทเครื่องเหมือนจะมีเสียงแครก ๆ  หลวมๆ ในเครืองยนต์ยังไงไม่รู้ครับ 
แล้วเวลาเบรก  ถ้าแตะครัชนิดหน่อยจะเบรกไม่ค่อยอยู่เลยครับ  ผมก้อเลยลองดับเครื่องแล้วเหยยีบเบรกดูรู้สึกว่ามัยแข็ง ๆ ไงไม่รู้แล้วก้อมีเสียงฟู่ๆ  เหมือนเสียงลมออกมาอะครับ  ถ้าเปลียนม้อลมใหม่จะแพงไหมครับ แล้วหาซื่อได้ที่ไหนครับ รบกวนพี่ๆช่วบแนะนำหน่อยนะครับ
ดับเครื่องเหยียบมันก็แข็งนะสิครับ มันต้องสตาร์ทเครื่องเหยียบครับ
ton405
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 12:56:17 »

ขอบพระคุณครับ  แล้วอาการเสียงเครื่องยนและ  ก้อเสียงลมของเบรค  ละครับ  น้าจะเปนปํยหาไหมครับ  แต่ผมรู้สึกว่าเครื่องยนผมจะร้อนเรวมากครับ สตารทแปปเดว  ความรอนขึ้นถึ 80  ครับ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ton405
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 13:33:55 »

อยากได้ม้อลมเบรค คัฟ  หาไก้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
therd847
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 20:36:55 »

ลองล้างหม้อน้ำดูก่อนไหมครับ
kritaman
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 21:10:19 »

555  ผมจัดการกับความร้อนเดิมๆ ที่สูงมากๆ ของ 405 GRi ด้วยการเปลี่ยนใช้สวิทช์ความร้อนของ cefiro โดยให้ร้านหม้อน้ำฝังไว้ใกล้ทางออกของน้ำ  แล้วเพิ่ม รีเลย์อีกสามตัว วายสายไฟใหม่ เพราะสวิทช์ความร้อน PG มี 2 หน้าคอนแท็ค จึงต้องเพิ่มหน้าคอนแท็คด้วยรีเลย์ ใช้เงินไม่ถึงพัน ครับ  ใช้งานได้ดีมากๆๆๆๆ รับประกัน  ปรึกษา ได้ มานะ 082 494 3411

ยาน้ำสมุนไพร "ฮั้วลักเซียม"  ทางเลือก สู่ ทางรอด ฟื้นฟู บำรุงรักษาทุกระบบ รักษาทุกโรค โดยเฉพาะที่แผนปัจจุบันรักษาไม่ได้
ติดต่อ : มานะ มังกรกฤตย์ วศ.บ. Mini.MBA.โทร. 083 561 7362
https://www.facebook.com/pages/ยาน้ำสมุนไพร-ฮั้วลักเซียม-สมุนไพร-88-ชนิด/337389616426261
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์