วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 19:29:56

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  BMW Z
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: BMW Z  (อ่าน 1597 ครั้ง)
306cc
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 10:17:10 »

ใครเคยขับ z3, z4 บ้าง
เล่าให้ฟังหน่อย
 ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 11:10:15 »

ใครเคยขับ z3, z4 บ้าง
เล่าให้ฟังหน่อย
 ตาดำๆ
ไม่แค่ได้ลอง z3 กับ z4 เลย เพราะเวลาไปลองทีไล่มีคนตัดหน้าทุกที
มานั่งรอฟังด้วยคนแล้วกันนะครับ

เคยแต่ได้ลอง CLKกับ SLK  ใน safty driving ของ Benz นะครับ ความรู้สึกคงใกล้ๆ กันหรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 12:43:25 »

แหม่ .. ได้จังหวะพอดีเลยครับ ..

Z3 อารมณ์จะนุ่มนวลกว่า Z4 อยู่นิดหน่อยครับ 

Z4 จะออกแนว  โมเดิร์น สปอร์ต กว่า Z3

Z4 กระโชก โฮกฮากกว่าพอสมควรเลยครับ

Z4 จะรู้สึกว่า รถอยู่บนถนนมากกว่า

แต่บางทีแล้ว ถ้าทานข้าวอิ่มๆมา Z4 อาจจะทำให้อ้วกได้เลยครับ

ถ้าสนใจ Z4  ตอนนี้ผมมี รถขาวเบาะแดง  กับรถดำเบาะแดงอยู่อย่างล่ะคัน

เป็นรถใหม่น่ะครับ  ถ้าสนใจจริงๆ  ลองคุยกันได้ครับพี่ !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 19:19:09 »

หุหุ รถใหม่ คงไม่ไหวล่ะคร๊าบ...
มันจะทรมานกระเป๋า (และกระเพาะเจ้าของกระเป๋า) ไปหน่อย
 ร้อนจัง

new Z4 สวยมากครับ  Z3 2.2 ก็สวย
แต่ Z4 มันออกป้อมๆ ไปหน่อย ยิ่งใส่หลังคาแข็งนี้ ยิ่งดูล่ำมาก
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 19:57:40 »

หุหุ รถใหม่ คงไม่ไหวล่ะคร๊าบ...
มันจะทรมานกระเป๋า (และกระเพาะเจ้าของกระเป๋า) ไปหน่อย
 ร้อนจัง

new Z4 สวยมากครับ  Z3 2.2 ก็สวย
แต่ Z4 มันออกป้อมๆ ไปหน่อย ยิ่งใส่หลังคาแข็งนี้ ยิ่งดูล่ำมาก
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

อิอิ ไม่เป็นไรคร๊าบบบพี่ ..

ไว้มีโอกาสก็ได้ครับผ้มมม !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

boony
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 21:52:52 »

เคยลองเเต่Z3 ครับ เคยเกือบได้ซื้อแล้ว แต่ไปจับฉลากได้เอาเพื่อนต่างค่ายมาก่อน เลยหมดงบซะ
ขับfeelดีครับอัตราเร่งดี ช่วงล่างดีมาก แต่คันที่ลองนั้นแต่งมานะครับ หลังคาเหล็กถอดยากไปนิด หล่อมากๆ รถหน้ายาวหลังสั้น วิ่งเร็วๆมัน แต่ถอยหลังยากมากครับ ขับแล้วคล้ายๆ James Bondครับ
....
ส่วนZ4 นั้นคงหมดปัญญาครับ รอเป็นมือ2ก่อน...ตามประสา คนเบี้ยน้อยหอยน้อย
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กันยายน 2009 เวลา 22:44:18 »

เคยลองเเต่Z3 ครับ เคยเกือบได้ซื้อแล้ว แต่ไปจับฉลากได้เอาเพื่อนต่างค่ายมาก่อน เลยหมดงบซะ
ขับfeelดีครับอัตราเร่งดี ช่วงล่างดีมาก แต่คันที่ลองนั้นแต่งมานะครับ หลังคาเหล็กถอดยากไปนิด หล่อมากๆ รถหน้ายาวหลังสั้น วิ่งเร็วๆมัน แต่ถอยหลังยากมากครับ ขับแล้วคล้ายๆ James Bondครับ
....
ส่วนZ4 นั้นคงหมดปัญญาครับ รอเป็นมือ2ก่อน...ตามประสา คนเบี้ยน้อยหอยน้อย

พี่หมอ ถล่มตัวอีกแล้วครับ อิอิ ..

306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 30 กันยายน 2009 เวลา 09:10:56 »

เอ..ใช้คันสีดำ ที่แต่ M รอบคันหรือเปล่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์