วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:27:46

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากรู้เกี่ยวกับเปอโยต์ค่ะ
0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เกี่ยวกับเปอโยต์ค่ะ  (อ่าน 7414 ครั้ง)
sugarhut
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กันยายน 2009 เวลา 13:32:48 »

studee

ขอบคุณที่ชี้แจงอีกครั้งค่ะ
ว่าแต่ไอ้ใต้กระโปรงรถนี่มันมีอะไรบ้างคะ
เมื่อกี้โดนขู่มาจากรอบตัวอีกละว่า
คนรักเปอโยต์นี่ ต้องมีความรู้เกี่ยวกับเปอโยต์เป็นอย่างดี
ไม่เช่นนั้นเวลาขับจะได้เอามือยันคันเร่งแล้วเอาเท้าก่ายหน้าผากแทน
สงสัยว่าดิฉันคงต้องไล่เก็บความรู้ให้ดีก่อนละมั้งคะ
ถ้าคิดจะขอหนุ่มเปอโยต์มาไว้ชม

:เหงื่อแตก: :เหงื่อแตก: :เหงื่อแตก:

songdej
กรี๊ด ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ
ไว้ถ้ารู้จักพ่อหนุ่มเปอโยต์มากขึ้น
แล้วก็คิดจะไปสู่ขอเมื่อไรจะส่งจดหมายน้อยไปถามนะคะ

:ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:

โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

:โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว: :โอ้ววววววววววว:

madmax
ขอบคุณสำหรับความรู้ค่ะ
 :อกหักรักคู้: ทำหน้าเศร้าหันไปเก็บเงินสินสอดต่อไป
 ชิวๆ ฮึบหาความรู้ไปก่อน ปลอบใจตัวเองไว้

:หนาวจัง: :หนาวจัง: :หนาวจัง:

poom115

ไปดูภาพมา ยังไม่ได้เห็นตัวจริง
แต่ในภาพน่ารักดี เหมือนรถการ์ตูนเลย
ไปแอบดูภาพในเว็บเปอโยต์ไทย
เจ้า 207 cc จ๊าบมาก
แต่สงสัยต้องรอหาแฟนรวยๆ
หรือไม่ก็ต้องรอถูกหวยรางวัลที่หนึ่ง
แฮะๆๆๆ ขายบ้านยังซื้อไม่ได้เลย
ฮาฮา วู้ย ขายบ้านไปขอหนุ่มเปอโยต์กรั่กๆๆ

ไม่นะ ไม่นะ :เอิ๊กๆๆๆ: ไม่นะ ไม่นะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พญาขาว505
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กันยายน 2009 เวลา 14:16:46 »

บ้านอยู่ใกล้กันเลย แค่น้ำปิงกั้น อิอิ ผมอยู่ลำพูนครับ แนะนำให้ใช้ pg ครับแล้วจะชอบ
อธิบายให้เข้าใจยากครับ ต้องได้ลองขับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
studee
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กันยายน 2009 เวลา 15:16:45 »

เก็บความรู้อย่างเดียว มันนึกภาพไม่ออกครับ

learning by doing เลยครับ ก็ไม่จำเป็นต้องลงมือทำเองหรอกครับ  เพียงแต่เรียนรู้จากของจริงเห็นผลกว่า

รถที่บ้านก็มีหลายคันอยู่แล้ว เสียก็ใช้คันอื่นได้ รถเก่ามันไม่ค่อยเหมาะกับการเป็นรถคันเดียวเท่าไหร่ครับ

เปอร์โยต์ เป็นรถยุโรป แบบบ้านๆ ที่สมรรถนะค่อนข้างดี อะไหล่ก็ถูกกว่าพวกเดียวกัน

เครื่องจะดังกว่าชาวบ้านหน่อย พวกมาลัยก็ตึงมือกว่าพวกอยู่เหมือนกัน แต่เลือกกับความมั่นคงไนการขับขี่

แอ่งน้ำบนถนนลุยได้เลย ไม่มีเถ

อย่างลังเลเลย หารถเลยครับ ความรู้นั่นเดี๋ยวนี้หาได้ง่าย ยิ่งมีสาวๆมาโพสถามนี่สมาชิกคึกคักกันใหญ่

เล็งคันไหนก็เอามาโพสถามก็ได้ครับ รับรองกระจ่างทุกข้อสงสัย

แต่ผมเชียร์ 405 sri มากกว่าครับ เพราะอุปกรณ์ภายในดีกว่า 306 ในระดับราคาเดียวกัน (ผมใช้แต่ 405 อ่าไม่มี 306 เลยไม่รู้ว่ามันขนาไหน อิ อิ)

credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2009 เวลา 00:13:10 »

หาที่ปีใหม่ๆๆหน่อยจะเวอร์มาก

Mai405
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2009 เวลา 10:26:25 »

ผู้หญิงขับเปอร์โยไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงหรอกค่ะ พยายามสังเกตุหน่อยแล้วกันว่ามีอะไรผิดปกติ...แล้วในที่สุด คุณก็จะเก่งเรื่องรถไปโดยปริยายเลย

ที่เชียงใหม่ก็มีกลุ่มคนเล่นรถเปอร์โยหมือนกัน อัธยาศัยน่ารัก น่าจะช่วยเหลือได้ทั้งเรื่องความรู้ อู่ และอะไหล่ค่ะ
todd

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2009 เวลา 11:26:47 »

306 XR น่ารัก และเหมาะสมกับหญิงสาวนะผมว่า

เชียร์คร้าบ

สนใจ ประกันและพรบ. ทุกค่าย ทุกชั้น ราคาย่อมเยาว์

ติดต่อ ต๊อด 0897802666 ลองสอบถาม และเช็คราคาดูได้ คร้าบ
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2009 เวลา 12:14:47 »

306 xr น่ารัก กระทัดรัด เหมาะกับผู้หญิงจริงครับ แต่ที่เห็นสวยๆ ส่วนใหญ่แปลงหน้ามาแล้วครับ
จากงบประมาณ 150,000.- ที่ จขกท.แจ้งไว้ ผมว่า 405 SRI หรือ 306 SR น่าจะคุ้มกว่าครับ
ซื้อรถมือสอง ถ้าไม่เหลือเงินไว้ซ่อม ไว้ทำบ้าง เสี่ยงครับที่จะไม่มีความสุขกับการใช้รถ

อ้อ..ถ้าจะให้คุ้มที่สุดหา 405 SRI ราคาไม่ถึงแสน ตัวถังสวยๆ option ครบๆ ยิ่งเครื่องเน่าๆ ยิ่งดี จะได้ต่อรองราคาได้อีก
มาวางเครื่อง D8 สดๆ จากญี่ปุ่น ที่วิ่งมาไม่เกินหกหมื่น-เจ็ดหมื่นโล เก็บช่วงล่างตามสมควร
แล้วคุณจะรู้ว่า ไอ้รถอารมณ์เกือบป้ายแดง ในราคาไม่ถึงสองแสน มันมีอยู่จริงๆ นะ....ชาวโลก
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #31 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2009 เวลา 13:25:57 »

^
|
|
|

หนับหนุนครับ

405 SRI หัวใจ D8

น่าจะคุ้มสุดสำหรับ 150,000
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2009 เวลา 13:53:03 »

306 xr น่ารัก กระทัดรัด เหมาะกับผู้หญิงจริงครับ แต่ที่เห็นสวยๆ ส่วนใหญ่แปลงหน้ามาแล้วครับ
จากงบประมาณ 150,000.- ที่ จขกท.แจ้งไว้ ผมว่า 405 SRI หรือ 306 SR น่าจะคุ้มกว่าครับ
ซื้อรถมือสอง ถ้าไม่เหลือเงินไว้ซ่อม ไว้ทำบ้าง เสี่ยงครับที่จะไม่มีความสุขกับการใช้รถ

อ้อ..ถ้าจะให้คุ้มที่สุดหา 405 SRI ราคาไม่ถึงแสน ตัวถังสวยๆ option ครบๆ ยิ่งเครื่องเน่าๆ ยิ่งดี จะได้ต่อรองราคาได้อีก
มาวางเครื่อง D8 สดๆ จากญี่ปุ่น ที่วิ่งมาไม่เกินหกหมื่น-เจ็ดหมื่นโล เก็บช่วงล่างตามสมควร
แล้วคุณจะรู้ว่า ไอ้รถอารมณ์เกือบป้ายแดง ในราคาไม่ถึงสองแสน มันมีอยู่จริงๆ นะ....ชาวโลก

ชาวโลก ก็มีอยู่จริง ใช่มั๊ยครับ ..

ว๊ะ ฮ่า ฮ่า ฮา ฮา ฮี้วววววววววววววววววว !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
romanhrd9
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพุธที่ 21 ตุลาคม 2009 เวลา 21:28:59 »

จิงครับมือสองต้องทำใจ  แต่ออกมาแล้วเคลียรให้เรียบร้อยหมดปัญหาต่อไปซ่อมน้อย
d8 / ea9 ok
ผมใช้ 405 GRI ใช้พวงมาลัย d8 / ea9 ได้มั๊ยครับ  นอกเรื่องหน่อย
Poj_MN

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 22 ตุลาคม 2009 เวลา 11:35:48 »

จิงครับมือสองต้องทำใจ  แต่ออกมาแล้วเคลียรให้เรียบร้อยหมดปัญหาต่อไปซ่อมน้อย
d8 / ea9 ok
ผมใช้ 405 GRI ใช้พวงมาลัย d8 / ea9 ได้มั๊ยครับ  นอกเรื่องหน่อย
ได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนทั้งแกน ทั้งยวงเลยครับ  ทำไปทำมาอาจไม่คุ้ม ถ้าใจรักก็ว่าไปอย่างครับ

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์