วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2024 เวลา 00:33:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  มีปัญหาเรื่องแอร์ครับ ซ่อมไม่จบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแอร์ครับ ซ่อมไม่จบ  (อ่าน 1565 ครั้ง)
iceseed
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2009 เวลา 11:57:36 »

เนื่องจากเมื่อเดือนก่อน  คุณพ่อเอารถไปเปลี่ยนคอยเย็นที่ต่างจังหวัดมา  แล้วแอร์ไม่เย็นช่างบอก คอมแอร์เสีย  จึงนำมาเปลี่ยนที่กรุงเทพ ร้านเปลี่ยนคอมบิ้วจากโรงงานให้ พร้อมไดเออใหม่   ตอนนี้แอร์ไม่เย็นเลยครับ  ตอนกลางวัน  แล้วรุ้สึกว่าเมื่อวานนี้ นอกจากไม่เย็นแล้ว  ลมยังไม่ค่อยออกด้วยครับ  จากที่ผมสังเกตุดู ตั้งแต่เปลี่ยนคอมแอร์มาใหม่  ดูที่ตาแมวแล้ว มันเป็นฟองฟอดเต็มไปหมดเลยครับ  เคยไปแก้ทีแล้ว  ร้านก็เติมน้ำยาแอร์มาให้ พร้อม ตัดน้ำเลี้ยงฮีตเตอร์  แต่ผมดูมันก็ยังเป็นฟองอยู่ดี  พอมีร้านแนะนำที่ทำของเปอร์โยดีๆไหมครับ  เพราะหลังจากที่ทำมา  นอกจาก แอร์แล้ว  เครื่องเสียงยังเพี้ยนๆด้วย  ไม่รู้ช่างเค้ารื้อไรไปบ้าง  หมดไปเป็นหมื่นแล้วครับ  ช่วยหน่อย  แล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไหรครับ  ที่ผมต้องเตรียมในการแก้ให้หายครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

98765432
leo star
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2009 เวลา 12:10:39 »

ลองปรึกษาพี่มณฑล(star air&sound) ดูครับอยู่แถวๆหนองแขม 0839990967 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Poj_MN
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2009 เวลา 14:21:27 »

อยู่แถวไหนล่ะครับ จะแนะนำได้บ้าง

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
vee
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2009 เวลา 20:42:43 »

น่าเห็นใจนะครับ หมดไปเป็นหมื่นแล้ว ยังไม่จบอีก... ผมเองคอยเย็นรั่วเหมือนกัน ยังไม่ได้ทำเลย ต่างจังหวัด ช่างพอเห็นว่าเป็น เปอร์โยต์ ก็วาดปากแล้ว (เสร็จกูล่ะ) เคยไปถามเหมือนกัน เขาบอกว่าใกล้ ๆ หมื่น ได้ยินอย่างนั้น  ก็เลยต้องร้องเพลง...จั่งซี่ก็ต้องถอย(ถอน)..ก่อนล่ะครับท่าน ไม่มีเงินเสียค่าเทอมลูกแน่เลย..
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2009 เวลา 20:51:18 »

ชิวๆ
สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ

จากที่เล่ามาน่าจะมีรอยรั่วฝั่งท่อแรงดันตั่วนะคับ หรือแว็กอากาศออกได้ไม่หมด ทำให้มีฟองที่ตาแมว
ร้านนะนำผมไม่มี ส่วนใหญ่ซ่อมเอง
 ถูกต้องแล้วครับ
C-123B/K
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2009 เวลา 21:34:44 »

ร้าน เฟืองทอง แถวสะพานใหม่ยจ(ดอนเมือง) ไม่เคยทำแต่เพื่อนๆเคยบอกมา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์