วันจันทร์ที่ 28 ตุลาคม 2024 เวลา 12:23:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  อยากเนียนและหรูแบบ L5
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเนียนและหรูแบบ L5  (อ่าน 1145 ครั้ง)
termiee
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 มิถุนายน 2008 เวลา 11:52:20 »

ผมพึ่งได้ตัว EA9 V1 มาครับ พอดีเพื่อน ตัวแป๊ะ(แกใช้ L5 อยู่ โคตรอยากแลกเลยเอิกๆ) เค้าขายพอดี วิ่งมา 31,000 (เจ้าของเดิมใช้ยังงัยหว่า?).... อิอิ
และพึ่ง มาสมัครเป้นสมาชิกใหม่...

อยากจะขอถาม นิดนึงว่า ถ้าผม อยากทำ ภายในให้เหมือน L5 นี่สามารถทำได้มั้ยครับ? แล้วงบอยู่ที่เท่าไหร่?

แต่ที่สังเกตดู ที่แผงวัดความเร็วและรอบ มันต่างกันตรงที่ L5 มีวัดอุณภมิน้ำมันเครื่อง ด้วย ไม่รู้จะใส่กันได้มั้ย..

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pak01
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 14:14:19 »

ตัวเรือนไมล์ รุ่น L5 กับ V1ใส่กันไม่ได้นะคับ เพราะระบบไฟรวมไปถึงสายไฟและปลั๊กเสียบไม่เหมือนกันคับ
แต่ตัวเรือนไมล์ ที่หน้าตาเหมือน L5 ทุกประการแต่ใส่กับ V1ได้ก้อมีนะคับแต่คงต้องสั่งอะไหล่มาจากนอก

ที่บังแดดแบบมีไฟส่องสว่าง,กระจกมองหลังแบบปรับตัดแสงอัตโนมัตและเบาะปรับไฟฟ้า สามารถซื้อมาเปลี่ยนใส่ได้เลย
เพราะมีสายไฟเดินมารออยู่แล้ว (แต่เบาะไฟฟ้าด้านคนขับเปลี่ยนได้เฉพาะปรับไฟฟ้าธรรมดาเพราะสายไฟไม่ support แบบมี memory)

ชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกสีบอนซ์ตรงแผงคอนโซล ก้อน่าจะถอดออกมาพ่นสีให้เหมือน L5ได้นะ แต่ผมว่า สีดำสวยดีอยู่แล้วคับ
ส่วนเบาะหน้งสีแดง,ส้ม ก้อไป หุ้มใหม่ได้นะคับ แล้วแต่ชอบ
ส่วนที่ท้าวแขนที่อยู่ข้างๆเบาะตอนหน้า ซื้อมาใส่เพิ่มไม่ได้นะคับสำหรับตัว V1เพราะโครงเบาะด้านในไม่มีแป้นเสียบที่ท้าวแขนคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sandapp
sandapp
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 มิถุนายน 2008 เวลา 13:37:13 »

ง่ายสุดเลยครับ ซื้อตัวอักษร L5 มาติดก็... นะ ถูกต้องแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์