วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:41:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เรื่องเซ็นทรัลล๊อค
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเซ็นทรัลล๊อค  (อ่าน 1224 ครั้ง)
jatupum
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 19:24:08 »

ตอนนี้ 405 GR ผมพบว่าชุดล็อคถังน้ำมันมันล๊อคบ้างไม่ล๊อคบ้างแต่ที่ประตู4บานปกติครับใครเคยเป็นบ้างแก่อย่างไร

และอีกเรื่องชุดล๊อคฝากระโปรงหลังปกติมันจะมีปืนสำหรับล๊อคด้วยเซ็นทรัลล๊อคหรือเปล่าครับเพราะผมเปิดดูแล้วมันจะมีตะขอรอไว้และมีตำแหน่งสำหรับยึดปืนด้วยพร้อมปลั๊กสายไฟครับ
   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 19:48:13 »

ตอนนี้ 405 GR ผมพบว่าชุดล็อคถังน้ำมันมันล๊อคบ้างไม่ล๊อคบ้างแต่ที่ประตู4บานปกติครับใครเคยเป็นบ้างแก่อย่างไร
 ** ตรงนี้จะมีแกน พลาสติก อยู่หนึ่งอัน ของผมแก้โดนฉีดโซแน้กเข้าไป 2 ปูด แล้ว ปรับตั้ง บานพับใหม่ Ok เลยครับ **

และอีกเรื่องชุดล๊อคฝากระโปรงหลังปกติมันจะมีปืนสำหรับล๊อคด้วยเซ็นทรัลล๊อคหรือเปล่าครับเพราะผมเปิดดูแล้วมันจะมีตะขอรอไว้และมีตำแหน่งสำหรับยึดปืนด้วยพร้อมปลั๊กสายไฟครับ

** ของผม 405gr ปี 92  ก็มีระบบ ( ชุดมอเตอร์ ) มาให้อยู่แล้ว นี่ครับ
** เวลาล้อกรถ จะ ล้อกทั้ง ห้าจุด นะครับ ประตู 4บาน ฝาถังน้ำมัน  ฝากระโปงท้ายรถ
   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 19:59:05 »

แสดงว่าของผมถอกถอดออกไป
pong
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 00:42:03 »

ของผมแปลงไปแล้วใช้ตัวโซลีนอยซ์ที่ขายที่คลองถมแบบ2สายใส่แทน(เคยเจอที่บ้านหม้อตรงซอยข้างจารจรกลางขายอยู่ 180บ.) เนื่องจากของเดิมเฟืองแกนหัก ส่วนล็อคกระโปรงหลังก็มีโซลีนอยซ์เดิมติดรถมาเหมือนกัน รถปี89

* pang1.jpg (64.12 KB, 738x446 - ดู 98 ครั้ง.)

wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 12:45:34 »

ของผใ 405 Sri ฝาท้ายไม่ล็อคเหมือนกันครับ และทางประตูซ้าย มันก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แบบไขล็อคประตู

แล้ว บางทีมันดีดขึ้นมาเอง ทิ้งไว้ทั้งคืนพอเช้ามา ประตูเปิดได้เลยไม่ต้องไข ให้ช่างที่ศูนย์ดูเขาบอกว่า

ตัวมอเตอร์ ด้านท้ายเสีย และ ตัวเซ็นทรัลล๊อค ด้านซ้ายเสียทำให้มันดีดขึ้นมาเองแบบมันจะลงไม่สุด

1.เซ็นทรัลล๊อค ด้านซ้าย 2xxx

2.ตัวมอเตอร์ ด้านท้าย 1xxx

ผมเลยยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ อยากหาตัวแปลงมาใส่ ไม่ทราบท่านใด มีวิธีแปลงบ้างครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 15 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 23:09:28 »

เช็คชุดล๊อคฝาถังน้ำมันแล้วสายหลวมครับ / ส่วนปืนล๊อคฝากระโปรงหลังไปซื้อมาแล้ว 300 บาท มือสอง ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติครับ เห็นที่อู่เก็บไว้ยังหรืออีกตัวนะครับ

* gun1.JPG (36.02 KB, 500x375 - ดู 124 ครั้ง.)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์