วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 22:35:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  เจ้าสิงห์ออกลาย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าสิงห์ออกลาย  (อ่าน 4728 ครั้ง)
Woody
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2007 เวลา 10:03:27 »

พอมีเวลาเลยกลับไปอ่านเรื่องราวที่ได้บันทึกไว้ตอนที่ได้เจ้าสิงห์มาใหม่ๆ เผื่อจะเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ "ปลุกปล้ำ" รถอันเป็นที่รักของพวกเราต่อไป

ขอบคุณ Webmaster  Afro
ขอบคุณเพื่อนสมาชิคทุกท่านที่คอยแบ่งบันประสพการณ์  Invade

http://www.pantown.com/content.php?id=10393&name=content8&area=1

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2007 เวลา 10:05:49 »

ยินดีครับผม

ผมมีประสบการณ์เจ็บๆ เพียบๆ 55555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
somzazza
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 กรกฎาคม 2014 เวลา 17:37:22 »

อยากรู้ประสบการณืเจ็บๆจังครับ 555

MR.HANG
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 กรกฎาคม 2014 เวลา 22:33:32 »

:555:แวะไปอ่านมาแล้วครับ ของผมเองคบกับ 405 มา 3 ตัว

ตัวแรก GR ตัวทีอป งอแงน้อยสุดอาจเป็นตอนนั้นอายุรถยังไม่มาก ประมาน 10 ปี

ตัวสอง GR เปลี่ยนเครื่องเป็น 3S FE จริงๆคันนี้จะยังคงใช้อยู่ถ้าผมไม่เซ่อซ่าเปิดฝาหม้อน้ำแล้วลืมปิด

ผลคือฝาโก่ง เอาไปซ่อมเจอช่างเถอะอีก คราวนี้ชาร์ฟละลายเลยต้องจากกัน

ตัวสามนี่SRI ได้มาในสภาพย่ำแย่ตอนแรกกะจะบูรณตามกำลังไปเรื่อยๆ แต่คุยกับพี่ๆในนี้

แนะนำว่าน่าจะหาตัวใหม่ เพราะทำแล้วตัวภังคงอยู่ไม่ยาว

ตอนนี้เลยรอป้จจัยกะว่าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเดือนนี้คงได้ 406 D9 มาเชยชม

แต่ก็แหละถึงจะขับรถมานานการดูรถก็ไม่เซียน ไม่รู้เหมือนกันว่า

จะได้แบบขับสบายหรือแบบขับไปบ่นไป :โอ้ววววววววววว:

เลยแอบมองฮุนไดไว้อีกตัวเป็นรถสำรองด้วยค่าตัว39000บาท

ไม่รู้ว่าคันไหนจะเจ๊บหนักกว่ากัน 555

405 SMI AUTOไม่สวยเท่าใครๆ
แต่สุขใจที่ได้ขับ
toomtamjubu
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 ตุลาคม 2014 เวลา 12:06:03 »

เราว่าจอดอยู่บ้านได้แร้ว

เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 ตุลาคม 2014 เวลา 14:36:58 »

:555:แวะไปอ่านมาแล้วครับ ของผมเองคบกับ 405 มา 3 ตัว

ตัวแรก GR ตัวทีอป งอแงน้อยสุดอาจเป็นตอนนั้นอายุรถยังไม่มาก ประมาน 10 ปี

ตัวสอง GR เปลี่ยนเครื่องเป็น 3S FE จริงๆคันนี้จะยังคงใช้อยู่ถ้าผมไม่เซ่อซ่าเปิดฝาหม้อน้ำแล้วลืมปิด

ผลคือฝาโก่ง เอาไปซ่อมเจอช่างเถอะอีก คราวนี้ชาร์ฟละลายเลยต้องจากกัน

ตัวสามนี่SRI ได้มาในสภาพย่ำแย่ตอนแรกกะจะบูรณตามกำลังไปเรื่อยๆ แต่คุยกับพี่ๆในนี้

แนะนำว่าน่าจะหาตัวใหม่ เพราะทำแล้วตัวภังคงอยู่ไม่ยาว

ตอนนี้เลยรอป้จจัยกะว่าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเดือนนี้คงได้ 406 D9 มาเชยชม

แต่ก็แหละถึงจะขับรถมานานการดูรถก็ไม่เซียน ไม่รู้เหมือนกันว่า

จะได้แบบขับสบายหรือแบบขับไปบ่นไป :โอ้ววววววววววว:

เลยแอบมองฮุนไดไว้อีกตัวเป็นรถสำรองด้วยค่าตัว39000บาท

ไม่รู้ว่าคันไหนจะเจ๊บหนักกว่ากัน 555
สุดยอดประสบการจริงงง          ของผมขับไปบ่นไปคนข้างๆครับ 555   :เอิ๊กๆๆๆ:

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์