วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 14:17:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  306sr เครื่องเดิม1.8 รถออกตัวไม่มีเเรงเลยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306sr เครื่องเดิม1.8 รถออกตัวไม่มีเเรงเลยครับ  (อ่าน 1734 ครั้ง)
่jakpong2552
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:31:52 »

306sr เครื่องเดิม1.8 รถเกียร์ธรรมดา ออกตัวไม่มีเเรงเลยครับ เวลาจะออกตัวต้องเร่งเครื่องให้รอบเกือบ2000 รอบ ทุกครั้ง ไม่งั้นจะสะดุดเเละดับตลอด (เจอรถติดๆ..ในเวลาเร่งด่วน..กรุงเทพ สยองเลยครับ..)ไม่รู้เกี่ยวกับที่ผมไปตัดเเคช ออกเเล้วเปลื่ยนใส่ท่อใหม่หรือเปล่า..? ( ท่อเดิมผุมากจนขาด เลยเปลื่ยน..ส่วนเหตุที่ตัดเเคชออกเพราะคิดว่าเพราะน่าจะผุเหมือนกัน..เเละน่าจะตันด้วย เพราะรถไม่มีเเรงเลยคับ..) รบกวนพี่ๆช่วยวินิจฉัยด้วยนะครับ..วิ่งเกิน1เเสนเเล้วคับ มีเปลื่ยนอะไหล่บ้าง เช่นกล่อง อีซียู หม้อน้ำ พัดลมหม้อน้ำ ลฯ ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:48:49 »

ผ้าคลัทช์น่าจะหมดแล้วนะครับ....เคยยกชุดคลัทช์หลังสุดเมื่อกี่ปีที่แล้วหล่ะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 10:46:06 »

306 เกียร์ธรรมดา ออกตัวมีเอี๊ยดครับ

จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:10:33 »

น่าจะเป็นอาการของเครื่องยนต์ไม่สมบูรณ์มากกว่าครับ ไม่น่าจะเป็นที่คลัชหมดหรอก
ถ้าคลัชหมด รอบเครื่องจะขึ้นปรู๊ดปร๊าด แต่รถไม่ไป แต่นี่ ออกตัว มันพาลจะดับเอาเพราะกำลังไม่มีมากพอ
จนต้องเร่งเครื่องให้มีรอบสูงอีก เพื่อจะออกตัวไปได้ พอไหลไปได้แล้ว ก็ใช้แรงเฉื่อยเป็นตัวช่วยส่งต่อกันไปนะ
ไปตรวจเช็ค ระบบการทำงานของเครื่องยนต์ซะใหม่ครับ

ID Line:   manmingmitr
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:20:38 »

แก๊สหรือน้ำมันครับ
ถ้าน้ำมัน เดินไม่เต็มสูบหรือป่าวครับ เฮีย
หรือถ้าแก๊สก็ หัวเทียน หรือไม่ก็แก๊สบาง

wanchaiss
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 14:00:55 »

เช็คกล่อง ecu ว่าตรงรุ่นใหม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 19:44:33 »

น้ำมันครับ
กล่องอีซียู ผมซื้อมือ2มาเปลื่ยนเองครับ มันดับสตาร์ไม่ติดขึ้นไป "k " ครับ เเต่กล่องที่เปลื่ยนใหม่ไม่ทราบว่าของ306sr หรือเปล่า..(เพราะมันเหมือนของเดิมเด๊ะ..เลยครับ)ดูมีวิธีดูยังงัยครับ ..
ครัทช์ ยังไม่เคยยกเลยครับ..
เเล้วถ้าเป็นที่เครื่อง..ต้องดูอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ....ผมไม่กล้าเอารถไปทำงานหลายวันเเล้วครับ..ผมทำงานเเถวบน.6ดอนเมือง วิ่งจากรามอินทรารถติดมาก..กลัวมีปัญหาครับ..
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ..ที่เข้ามาเเนะนำทุกท่านเลยครับ..
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 07:48:09 »

น้ำมันครับ
กล่องอีซียู ผมซื้อมือ2มาเปลื่ยนเองครับ มันดับสตาร์ไม่ติดขึ้นไป "k " ครับ เเต่กล่องที่เปลื่ยนใหม่ไม่ทราบว่าของ306sr หรือเปล่า..(เพราะมันเหมือนของเดิมเด๊ะ..เลยครับ)ดูมีวิธีดูยังงัยครับ ..
ครัทช์ ยังไม่เคยยกเลยครับ..
เเล้วถ้าเป็นที่เครื่อง..ต้องดูอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ....ผมไม่กล้าเอารถไปทำงานหลายวันเเล้วครับ..ผมทำงานเเถวบน.6ดอนเมือง วิ่งจากรามอินทรารถติดมาก..กลัวมีปัญหาครับ..
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ..ที่เข้ามาเเนะนำทุกท่านเลยครับ..

น่าจะแวะไปให้อู่เปอร์โยตรวจสอบหน่อยดีกว่าครับ...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
vee
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:39:28 »

ของผม 306 SR AT กล่อง ECU ตามรูป นั้นแหละ

* ECU 2.jpg (18.5 KB, 320x240 - ดู 257 ครั้ง.)
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 13:25:57 »

โจ เทียนทะเล
สิงห์ปริญญาตรี
เเละพี่ท่านอื่นๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์