วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 12:26:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ขอคำปรึกษาผู้เคยมีประสบการ เจาะดุมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาผู้เคยมีประสบการ เจาะดุมครับ  (อ่าน 1226 ครั้ง)
noTeaw
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 17:09:36 »

ขอคำปรึกษาผู้เคยมีประสบการ เจาะดุมครับเพื่อแปลงใส่แม็คที่ไม่ช่าย4รู108ครับเพราะหายากมากและลายก้ไม่ถูกใจ
ท่านใดเคยเจาะผมอยากทราบว่าหลังจากเจาะแล้วมีปัญหาหรือไม่ เวลาวิ่งเร็วรถสั่นหรือป่าวครับ กลัวทำแล้วมีปัญหาครับ

ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ  ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
p_405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 08:44:55 »

กลัวมีปัญหา...ตัดปัญหา...อย่าทำครับ...เพราะ..ฝีมือแต่ละอู่ย่อมต่างกัน... 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอแรงมั่งดิ...
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 09:17:49 »

การที่จะเจาะดุมล้อ เพื่อที่จะใส่ล้อที่มีระยะรูไม่ตรงกับดุมนั้น จะทำได้ ก็ต่อเมื่อ ล้อที่ได้มาใหม่นั้น
จะต้องมีระยะอ๊อฟเซ็ท ขนาดของรูกลาง หรือเซ็นเตอร์ บอร์ ที่มีขนาดเท่าเดิมนะครับ ผิดแค่ที่ระยะรูเท่านั้น
และ ต้องใช้คนที่มีความละเอียดและเครื่องมือที่มีความแม่นยำดี ในการทำ
แต่ถ้า ล้อที่ได้มา มันต่างกันทุกอย่าง ควรจะใช้วิธี ทำอแด๊ปเตอร์ เปลี่ยนระยะทั้งหมดของรถ ให้มีค่าใหม่เท่ากันกับระยะของล้อชุดใหม่
จะมีความแน่นอนกว่า และที่สำคัญ วันข้างหน้า อาจจะกลับมาหาล้อเดิมได้ โดยแค่เอาอแด๊ปเตอร์นี้ออกเท่านั้น
วิธีทำ ก็เห็นมีร้านที่รับทำโดยเฉพาะ อยู่ทั่วไป หรือให้ง่าย ก็ถามร้านขายยางดูก็ได้ เค้าทำมาหากินร่วมกันครับ
มีสมาชิกท่านนึงในนี้ เคยบอกผมไว้ว่า ในตลาดมหาชัยเมืองใหม่ ใกล้ๆบ้านผม มีร้านทำพวกนี้ ฝีมือดีอยู่ครับ
ลองสอบถามกันดูครับ

ID Line:   manmingmitr
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 12:20:42 »

ตามเฮีย จิรโรจน์ เป๊ะ เลยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์