วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 16:32:48

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  หมดความอดทน...กับศูนย์สุขาฯ3
0 สมาชิก และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หมดความอดทน...กับศูนย์สุขาฯ3  (อ่าน 2897 ครั้ง)
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 21:22:45 »

ผมเอารถไปซ่อมตั้งแต่วันที่ 12 สิงหา.....ไม่ได้ประทับใจเลยครับ
ต้องโทรศัพท์ถามตอนเย็นทุกวัน.....ไม่เคยคิดที่จะแจ้งความคืบหน้าให้ลูกค้าได้ทราบ :สาบแช่ง:
ผ่านไปหนึ่งสัปดาห์.....ทราบปัญหาว่าเป็นที่เกียร์...
เมื่อวันจันทร์ ที่ 22 สิงหา ผมแจ้งว่าขอเอารถออกไปซ่อมข้างนอก(สู้ราคาไม่ไหว) ...ไม่ต้องประกอบเกียร์เข้าที่เดิมก็ได้..ผมไม่ซีเรียส
เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องประกอบเข้าที่เดิม เป็นนโยบาย ของบริษัท.......
งั้นก็ประกอบให้เหมือนเดิม เสร็จแล้วโทรบอกด้วย ผมจะได้มาเคลียร์ค่าใช้จ่าย...
จนถึงวันนี้ยังไม่โทรมาแจ้งผมเลยครับว่าถึงไหนแล้ว
ผมอยากถามผู้รู้ครับว่า การประกอบเกียร์เข้าที่เดิม มันใช้เวลานานมากไหมครับ...... อะไร งง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 21:54:14 »

เกียร์ธรรมดา  ช่างที่เป็นงาน 2 คน ไม่เกิน 1 ชม. ถ้าทำจริงๆ  ถ้ารวมผ่า แล้วยำเกียร์ 2 ลูก ไม่เกิน ครึ่งวัน

เกียร์ออโต้ ไม่หนีกัน   ถ้ายกใส่ ร้อยน๊อต เสียบปลั๊ก  ก็ ไม่มีอะไร 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 22:01:02 »

ผมเสียเวลามา ห้าวันแล้วครับ........ :เหนื่อยร้อน:
พอดีว่าตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด.......จะได้เจอรถอีกทีก็คงวันจันทร์......แย่จัง :นอนตายดีกว่า:
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 22:12:48 »

406ไม่จำเป็นที่จะต้องซ่อมที่ศูนย์หรอกครับแต่ช่างที่รู้จักมันจริงๆที่ผมเคยเห็นมามีแค่คนเดียวน่ะ แต่ให้แนะนำในนี้คงไม่ได้หรอกครับ โชคดีครับ
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 22:28:29 »

ผมได้คันนี้มา ครบปีพอดีครับ....ใช้บริการศูนย์ตลอด....มาคราวนี้แย่มาก...การบริการแย่มาก
ยังมีหน้ามาชวนให้เปลี่ยนคันใหม่อีก........ดูแลลูกค้าแบบนี้....จบ โกรธนะ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 23:25:33 »

เพราะการบริการแบบนี้ เปอร์โยต์ ถึง ไม่เป็นที่ นิยม
ทั้งที่ รถก็ดี ออก เฮ้ออออ เซ็งแทน ครับ
เปอร์โยต์ น่ามาทำตลาดมันซะเองเผื่อจะดีขึ้น
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 สิงหาคม 2011 เวลา 23:52:24 »

ใช่ครับ....รถดีมากๆ love love love
ผมจะหาอู่ดีๆ รักษามัน ให้อยู่กับผมไปนานๆ :อะหา อะหา:
jiratt
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 07:00:20 »

รถดี แต่อาภัพเรื่องตัวแทน(ใหญ่)  +  การบริการของอู่ใหญ่ๆ แถวฝั่งธนฯ ..ไม่รู้ปิดกิจการหรือยัง ผมเคยพบกับช่างขี่ PG เหมือนกัน ถ้าซ่อมให้ลค. ได้สักครึ่งของตัวเอง ตลาด PG จะกว้างกว่านี้
jiratt

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 07:03:18 »

ผมเอารถไปซ่อมตั้งแต่วันที่ 12 สิงหา.....ไม่ได้ประทับใจเลยครับ
ต้องโทรศัพท์ถามตอนเย็นทุกวัน.....ไม่เคยคิดที่จะแจ้งความคืบหน้าให้ลูกค้าได้ทราบ :สาบแช่ง:
ผ่านไปหนึ่งสัปดาห์.....ทราบปัญหาว่าเป็นที่เกียร์...
เมื่อวันจันทร์ ที่ 22 สิงหา ผมแจ้งว่าขอเอารถออกไปซ่อมข้างนอก(สู้ราคาไม่ไหว) ...ไม่ต้องประกอบเกียร์เข้าที่เดิมก็ได้..ผมไม่ซีเรียส
เจ้าหน้าที่บอกว่า ต้องประกอบเข้าที่เดิม เป็นนโยบาย ของบริษัท.......
งั้นก็ประกอบให้เหมือนเดิม เสร็จแล้วโทรบอกด้วย ผมจะได้มาเคลียร์ค่าใช้จ่าย...
จนถึงวันนี้ยังไม่โทรมาแจ้งผมเลยครับว่าถึงไหนแล้ว
ผมอยากถามผู้รู้ครับว่า การประกอบเกียร์เข้าที่เดิม มันใช้เวลานานมากไหมครับ...... อะไร งง

ถ้าเป็นบางอู่ ผมอยากทายว่าคงยังหาอะไหล่มาใส่คืนรถคุณยังไม่ครบ
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 10:11:47 »

เมื่อเช้าโทรมาแจ้ง ว่าประกอบเสร็จแล้วครับ
ค่าซ่อม 20,700 พระเจ้าจอร์ท
หลักๆ - ยกเกียร์ 4,000
         - ผ่าเกียร์ 5,000
         - คอยล์จุดระเปิด 6,000
อื่นๆอีก 5,700
โหดไปไหมครับ....... :หนาวจัง:
ตอนเอารถไป ยังพอเดินหน้าได้บ้าง....ซ่อมเสร็จเหลือแค่เกียร์ถอยหลังอย่างเดียว
ประเสริฐจริงๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 10:17:17 »

โหดร้าย หมด 2 หมืน ขับไม่ได้ ซื้อเกียร์มีอ 2 ได้สบายๆ....
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 10:23:13 »

ศูนย์สุขาฯ3 เขาเข้ามาอ่านบ้างหรือปล่าวแล้วพวกเรามีเพื่อนที่ทำงานอยู่ที่นั่นบ้างไหมแจ้งให้เขาเข้ามาอ่านบ้างนะครับ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 11:01:33 »

ศูนย์มาตรฐานเขาสูงราคาก็สูงตามไปด้วย
สำหรับเราเหมาะกับอู่นอกมากกว่าๆ ไม่กล้าเข้าล่ะศูนย์ฯ

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 11:20:53 »

ใช่ครับ...มาตรฐานสูง :แคะ:
แต่การบริการควรจะให้คุ้มค่ากับราคาบ้าง อือๆๆ
PRACHAN
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2011 เวลา 21:27:44 »

ช่วยCopy เรื่องพวกนี้ให้ศูนย์เขาหน่อย เผื่อยี่ห้อนี้จะมีอะไรดีขึ้นบ้าง  หรือไม่ก็ไปลงในพันทิเลยครับ
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 07:51:05 »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ  :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
ตอนนี้รถไปอยู่ที่อู่แล้ว...(ก็ตื่นเต้นดี กับการเข้าอู่ครั้งแรก)
ถ้าจบอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ :ยินดี อุอุอุ:
รวมทั้งกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ "โอเวอร์ฮอล หรือ เกียร์มือสองดี "........ขอบคุณมากๆครับ love love love
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 11:03:42 »

รอฟังตอน ต่อไปครับ หวังว่าตอนจบจะ Happy ending ครับ :อะหา อะหา: ร้อนจัง

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
มุมน้ำเงิน
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 15:25:39 »

จริงๆแล้ว มีรายการซ่อมที่ยังจำเป็นต้องเข้าศูนย์อะไรบ้างครับ ที่คิดว่าอู่ข้างนอกไม่สามารถซ่อมได้ หรือไม่น่าจะไว้ใจได้เท่าเข้าศูนย์ เพราะผมเคยไปศูนย์เพียงครั้งเดียวตอนซื้อ D9ใหม่ๆ เพราะแค่อยากรู้ว่าสภาพที่ซื้อมาศูนย์ประเมินสภาพรถเป็นอย่างไร แล้วก็ไม่เคยเข้าอีกเลย
ฮา..มิตร
คิดดี ทำดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 20:30:53 »

มุมน้ำเงิน

จริงๆแล้ว มีรายการซ่อมที่ยังจำเป็นต้องเข้าศูนย์อะไรบ้างครับ ที่คิดว่าอู่ข้างนอกไม่สามารถซ่อมได้ หรือไม่น่าจะไว้ใจได้เท่าเข้าศูนย์ เพราะผมเคยไปศูนย์เพียงครั้งเดียวตอนซื้อ D9ใหม่ๆ เพราะแค่อยากรู้ว่าสภาพที่ซื้อมาศูนย์ประเมินสภาพรถเป็นอย่างไร แล้วก็ไม่เคยเข้าอีกเลย
 ถูกต้องแล้วครับ
ใช่ครับ......ผมก็ยังมีความเชื่ออยู่ว่า งานบางอย่างศูนย์ฯ น่าจะวินิจฉัยได้ ดีกว่าอู่(เครื่องมือ).......อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน :แคะ:
แต่ตอนนี้......ผมฝากความหวังไว้กับอู่ แล้วครับ โชคดี
Jeff405
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2011 เวลา 22:34:13 »

มุมน้ำเงิน

ถูกต้องแล้วครับ
ใช่ครับ......ผมก็ยังมีความเชื่ออยู่ว่า งานบางอย่างศูนย์ฯ น่าจะวินิจฉัยได้ ดีกว่าอู่(เครื่องมือ).......อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน :แคะ:
แต่ตอนนี้......ผมฝากความหวังไว้กับอู่ แล้วครับ โชคดี
ทำใจร่มๆ ครับ คงไม่เกินความสามารถ หากช่างที่มีความชำนาญและจริงใจ
vopang

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 2011 เวลา 06:36:40 »

เฮ้อ กรรมจิงๆ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 สิงหาคม 2011 เวลา 12:26:43 »

ความเห็นส่วนตัว ปรึกษา ในเว็ป ดูก่อนครับ
ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น ดีก่า
อู่ เก่งๆ ข้างนอก เยอะ ครับ
อย่ารีบเข้าไป ศูนย์
เด้วจะพาล หมดรัก เปอร์โยต์ กันซะก่อน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์