วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 18:26:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  Micky Mousessssssssss...........
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Micky Mousessssssssss...........  (อ่าน 1397 ครั้ง)
pang23
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 11:03:35 »

สวัสดีครับ   รถผมโดนหนูบุกห้องเครื่องครับ  จอดไว้ไม่ได้ใช้เกือบ 1 เดือน สตาทรถแล้วเครื่องกระพือเหมือนจะดับในตอนแรก....พอเปิดฝากระโปรงรถออกมา แทบช๊อกครับ จากห้องเครื่องที่สวยสุดๆอยู่แล้วยิ่งสวยไปกันใหญ่ มันเล่นกัดสายไฟ ตอนนี้นับได้ เกือบ 20 เส้น ไม่นะ ไม่นะ  ท่านใดพอมีแนวทางป้องกันไหมครับ มันมีspray อะไรฉีดป้องกันไม่ให้มันขึ้นมาไหมครับ   :นอนตายดีกว่า:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 11:28:03 »

รถที่บ้านพ่อตาเคยโดนเหมือนกัน..วิธีแก้มันมีหลายขั้นตอนครับ...ขึ้นอยู่กับว่าพวกหนๆเนี่ยหนูเล็ก(หนูผี)หรือหนูใหญ่(หนูท่อน้ำทิ้ง) ขั้นตอนเร่งด่วนคือฉีดยากันยุงเอาแบบชนิดกลิ่นแรงๆฉีดเข้าไปในห้องเครื่อง,ล้อทั้ง 4 ,ใต้เครื่อง ขั้นต่อไปเอากาวดักหนูว่างใต้ห้องเครื่อง..ขั้นต่อไปรอบตัวอย่าให้มันรกจนเป็นที่อยู่ของหนูได้..ขั้นสุดเป็นทางเลือกถ้าขั้นตอนต่างๆเอาไม่อยู่ก็คือเลี้ยงแมวนะไม่ใช่คุณแมว....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 11:38:15 »

สวัสดีครับ   รถผมโดนหนูบุกห้องเครื่องครับ  จอดไว้ไม่ได้ใช้เกือบ 1 เดือน สตาทรถแล้วเครื่องกระพือเหมือนจะดับในตอนแรก....พอเปิดฝากระโปรงรถออกมา แทบช๊อกครับ จากห้องเครื่องที่สวยสุดๆอยู่แล้วยิ่งสวยไปกันใหญ่ มันเล่นกัดสายไฟ ตอนนี้นับได้ เกือบ 20 เส้น ไม่นะ ไม่นะ  ท่านใดพอมีแนวทางป้องกันไหมครับ มันมีspray อะไรฉีดป้องกันไม่ให้มันขึ้นมาไหมครับ   :นอนตายดีกว่า:

คันไหนครับคุณpang23

คันจีอาร์หรือปล่าว

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
pang23

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 12:06:09 »

แม่นแล้วครับ 405 gr ครับ ตอนนี้รถมาลากไปแล้ว หมดปัญญาสตาทแล้ว น้องหนูนะน้องหนู  ทำกันได้

คันไหนครับคุณpang23

คันจีอาร์หรือปล่าว
pang23

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 12:07:53 »

รถที่บ้านพ่อตาเคยโดนเหมือนกัน..วิธีแก้มันมีหลายขั้นตอนครับ...ขึ้นอยู่กับว่าพวกหนๆเนี่ยหนูเล็ก(หนูผี)หรือหนูใหญ่(หนูท่อน้ำทิ้ง) ขั้นตอนเร่งด่วนคือฉีดยากันยุงเอาแบบชนิดกลิ่นแรงๆฉีดเข้าไปในห้องเครื่อง,ล้อทั้ง 4 ,ใต้เครื่อง ขั้นต่อไปเอากาวดักหนูว่างใต้ห้องเครื่อง..ขั้นต่อไปรอบตัวอย่าให้มันรกจนเป็นที่อยู่ของหนูได้..ขั้นสุดเป็นทางเลือกถ้าขั้นตอนต่างๆเอาไม่อยู่ก็คือเลี้ยงแมวนะไม่ใช่คุณแมว....
ขอบคุณครับคุณโจ.....รถโดนลากไปแล้วครับ หวังว่าหนูมันคงไม่ตามไปนะ.....555
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 12:10:30 »

ไอ้ตามไปหนะผมไม่แน่ใจ

ผมกลัวตรงที่มันไปออกลูกออกหลานใว้ในรถอีก

ซึ่งกำลังฟักตัวเลย ยิ่งไม่รู้ใหญ่

ผมว่า ก่อนจะซ่อม  ลองเอาเครื่องพ่นหมอกควัน หรือ เสปรืไล่ยุง ไล่ฉีดตามซอกตามหรืบ ดูดีมั้ย   อย่างน้อยถ้ามันมีตกค้างอยู่ถ้ามันได้กลิ่น มันก้อยังหนีออกมาบ้าง

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
pang23

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 12:16:59 »

ไอ้ตามไปหนะผมไม่แน่ใจ

ผมกลัวตรงที่มันไปออกลูกออกหลานใว้ในรถอีก

ซึ่งกำลังฟักตัวเลย ยิ่งไม่รู้ใหญ่

ผมว่า ก่อนจะซ่อม  ลองเอาเครื่องพ่นหมอกควัน หรือ เสปรืไล่ยุง ไล่ฉีดตามซอกตามหรืบ ดูดีมั้ย   อย่างน้อยถ้ามันมีตกค้างอยู่ถ้ามันได้กลิ่น มันก้อยังหนีออกมาบ้าง
ผมเข้าใจว่ามันคงออกลูกแล้วก็หนีไปแล้วครับเพราะมันมีเศษใบไม้แห้งซึ่งมีกลิ่นสาบหนูอยู่ด้วย ผมเอาSONEX ฉีดจนหมดกระป๋องไปแล้วครับ อิอิ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 19:32:27 »

มีหลายสูตรอยู่ บ้างก็บอกเอาลูกเหม็นใส่กระจายๆไว้ บ้างก็ บอกเอาพริกป่น ใส่ถาดวางไว้  แต่ที่ผมเคยโดนก็คือ ไอ้ฮุนได โซนาต้าของผมไปจอดไว้ที่ม.แห่งหนึ่งที่เมืองกาณจน์ เพียง 2 คืนปรากฏว่าพอตอนไปเอารถสต๊าดเครื่องสักพักมีงูตัวเขื่องยาวประมาณเมตรกว่าเลื้อยออกมาจากห้องเครื่องของรถ  สงสัยมันเข้าไปหาหนูกิน   เอาวิธีนี้ไปใช้ก็ได้นะครับ  พอจะจอดนานๆก็เอางูเหลือมไปปล่อยไว้ในห้องเครื่องรับลองไม่มีหนูมากัดสายไฟแน่นอนครับ 555555555555
SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2011 เวลา 19:39:37 »

มีหลายสูตรอยู่ บ้างก็บอกเอาลูกเหม็นใส่กระจายๆไว้ บ้างก็ บอกเอาพริกป่น ใส่ถาดวางไว้  แต่ที่ผมเคยโดนก็คือ ไอ้ฮุนได โซนาต้าของผมไปจอดไว้ที่ม.แห่งหนึ่งที่เมืองกาณจน์ เพียง 2 คืนปรากฏว่าพอตอนไปเอารถสต๊าดเครื่องสักพักมีงูตัวเขื่องยาวประมาณเมตรกว่าเลื้อยออกมาจากห้องเครื่องของรถ  สงสัยมันเข้าไปหาหนูกิน  คุณจ๊อท เอาวิธีนี้ไปใช้ก็ได้นะครับ  พอจะจอดนานๆก็เอางูเหลือมไปปล่อยไว้ในห้องเครื่องรับลองไม่มีหนูมากัดสายไฟแน่นอนครับ 555555555555
              555 555 555

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์