วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 12:43:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ใครเคยโดน ใบสั่ง แล้วไม่ไปจ่ายบ้าง
0 สมาชิก และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยโดน ใบสั่ง แล้วไม่ไปจ่ายบ้าง  (อ่าน 4890 ครั้ง)
gunner
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันอังคารที่ 03 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:56:35 »

-*- ได้ใบสั่งแต่ไม่ แจ้งยอด ปรับ คือ ยังไง ไว้ คุยกันหลังไมค์หรือ ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

3S-FE
chinnalit1994
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:24:39 »

ถ้าไม่ไปจ่าย ตอนเราไปเสียภาษี ขนส่งให้เราไปเสียค่าปรับครับ 400 บาทถ้าจำราคาไม่ผิด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:27:54 »

โดน แต่ ไม่จ่าย  ต่อทะเบียนไปแล้วด้วย ครับ 

ใบสั่งแบบที่เขียนลายมือ ไม่ว่าจะข้อหาอะไรก็แล้วแต่ แล้วผมไม่โดนยึดใบขับขี่ กุญแจ รถ ( มอไซค์ )  ผมรอจนกว่า รถคันที่โดนครบรอบต่อทะเบียน ครับ

ส่วนแบบที่เป็น ตากล้อง สมองไว แบบส่งรูป ส่งเอกสารมาที่บ้าน อันนี้ โดนปุ๊บ ก็ จ่ายปั๊บเลย  เพราะมันจะทำให้เรา ต่อทะเบียนไม่ได้ 100%

รู้สึกว่า หลังๆ ออกมาตั้งด่านกันเกินความจำเป็นไปหน่อยหรือเปล่า ??   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 พฤษภาคม 2011 เวลา 23:37:25 »

ผมโดนมา 2  ใบ 3 ปีได้แล้ว  ยังทำอะไรได้ปกติ
supreme

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 พฤษภาคม 2011 เวลา 23:42:27 »

มีข่าวลือที่ไม่มีหลักฐานยืนยัน  เขาบอกว่า เล่มที่คุณตำหนวดถือๆกันเนี่ย มีแบบแท้กับไม่แท้ครับ

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
apo
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 06:36:36 »

ประเด็น คือว่า  ทำผิดกฏจราจร หรือเปล่าล่ะครับ ถ้าทำผิดจรืง ก็ ยอมเสียค่าปรับ เถอะครับ  ขอร้องว่า ไปเสียที่ สถานีตำรวจ นะครับ อย่า จ่ายให้ ต่อหน้า.....  ส่วนใหญ่ ไป คุยกับ สารวัตร ท่าน ดีๆ ผมว่า ก็แค่ 200  หรือ 300 บาท นะครับ
SODA 405

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 07:12:18 »

....ผู้ออกใบสั่งไม่สามารถระบุจำนวนค่าปรับได้ จะเป็นหน้าที่ของเสมียนคดีร้อยเวรที่โรงพัก ไปออกตัวขอร้องข้อโทษขอโพยอาจจะได้ราคาที่ไม่น่าเชื่อ ผมไปโดนที่อื่นต้องใช้วิธีนี้ แต่ถ้าในถิ่นสบายไปแปดอย่างครับ... ชิวนะ ชิวนะ

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:26:25 »

โดนยึดใบขับขี่ ไปครึ่งปี ละ
ยังไม่ได้ไปเอาเลย เปงไรป่าว
หมั่นไส้ท่าน แค่คนนั่งข้างๆไม่คาดเบ๊ววววว
สาดดดดด กรูไม่ได้ไปฆ่าใครตายนะเว้ยยย
 :สาบแช่ง:
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:06:15 »

โดนยึดใบขับขี่ ไปครึ่งปี ละ
ยังไม่ได้ไปเอาเลย เปงไรป่าว
หมั่นไส้ท่าน แค่คนนั่งข้างๆไม่คาดเบ๊ววววว
สาดดดดด กรูไม่ได้ไปฆ่าใครตายนะเว้ยยย
 :สาบแช่ง:

เกี๊ยว..พี่จะบอกให้รีบไปไถ่ถอนใบขับขี่กลับคืนมาด่วนก่อนที่จะถูกยกเลิกการใช้แล้วเกี๊ยวจะต้องเสียเวลาไปสอบใบขับขี่ใหม่ซึ่งเดี๋ยวนี้สอบใบขับขี่ทีเรื่องมากต้องไปอบรม..ไม่เหมือนแต่ก่อนสอบข้อเขียน+สอบขับก็จบแล้ว........
ไปเอาใบขับขี่กลับมาซะ..ไปหาร้อยเวรแล้วตีน่าเซ้าเล่าความเท็จ...เดี๋ยวร้อยเวรใจอ่อนเองคืนปล่อยนานจะเสียใจภายหลัง....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:31:30 »

เคยโดนอ่ะทนายโจร  เอ๊ยยยย โจ  ใบขับขี่ตลอดอายุขัยด้วย  โดนไปเกือบปี ไปเอามาก็ชิวล์ๆ แต่ หาโค ตะ ระ นานเลย

จำมิได้รึ  หลังสุดที่ทนายไปเอาให้ผมอ่ะ  โดนข้ามปีเร๊ยยยยยยย
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:06:34 »

โดนยึดใบขัขี่ 5ปี กว่าๆผ่านไป  ทำงัยต่อดีหว่า งง
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:47:00 »

โหไม่นะ หมายฟามอย่างไร  อะไร เคยโดนเหมือนกันเป็นทำดาการขับขี่รถ แต่ไม่เคยไปเสียกะตัง เพราะวานพักพวกไปเอาให้ แต่ถ้าโดนจะๆๆๆ ก็  :ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ พูดดีๆๆๆเพราะๆๆๆๆขอโทษท่าน แล้วก็อ้างเหตุผลแล้วก็ฟักใบขับขี่ให้ท่านดู  :เอิ๊กๆๆๆ: ท่านจราจรบางท่านก็ใจดีให้ไปแต่ก็มีการต่อว่านิดหน่อย  จราจรบางท่านก็หน้าแดงเชียวพูดและดูใบขับขี่ไม่รู้เรื่อง(ไม่รู้รับประทานอะไรในขณะปฏิบัติหน้าที่ตั้งด่าน)ก็ให้ไป แล้วไปเอาทีหลัง 555 555 555
            :Oww:ขอตั้งสังเกตุการตั้งด่านของท่านจราจรทำเหมือนกับจะตั้งด่านเหมือนเมืองนอกเขาเวลามีเหตุรุนแรง จะต้องสกัดจับโจร  น่ากลัวมากมีท่านจราจรเป็นสิบ :เอิ๊กๆๆๆ: จับหมูๆๆๆๆ สิบล้อบรรทุก รถกะบะบรรทุก บางทีก็ผู้ไม่คาดเข็มขัดนิลภัยฯลฯ  (ในความเห็นของผมจะไม่เหมือนใคร คือคิดว่าใครอยากตายก็ทำไป ถ้าใครไม่อยากเจ็บและตาย ก็ปฏิบัติตนให้รอบครอบก็เท่านั้น ของทุกอย่างมันต้องเกิด มาจำกัดการเจ็บบ้าง ตายบ้าง มันเป็นธรรมชาติ เมื่อมีฅนมากขึ้น การเกิดอะไรก็ย่อมมีผลมากขึ้นเป็นธรรมดา แต่เวลานี้มีผู้เอาความคิดดีๆมาแสดงความห่วงใย บางฅนไม่เคยขี่รถเช่นแมงกะไชเลยเป็นต้น  มาออกกฎหมายให้เป็นเครื่องมือของส่วนใดส่วนหนึ่งให้ได้ประโยชน์ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ คิดกันบ้างหรือเปล่าว่า ฅนนั้นมันยุติธรรมมีคุณธรรมที่แท้จริงหรือเปล่า เห็นยังมีกิเลสหนา กันทั้งน้าน ลองไปถามผู้ขับรถบรรทุกหรือรถกะบะดูให้เขาจะเล่าประสบการณ์มันๆๆๆๆก็มันไปอีกแบบให้ฟัง) 555 555 555
            :correct:ยกตัวอย่างสักอัน กฏหมายห้ามรถแมงกะไชขึ้นสะพานข้ามถนน ต้องมาข้างล่างรถไฟเขียวแดง ใน กทม. แทบทุกสี่แยก อ้างว่าเพื่อความปลอดภัย แต่เวลาข้ามสะพานแม่น้ำต่างๆๆ สะพานข้ามถนนวิภาวดีได้ไม่ต้องกลัวว่าไม่ปลอดภัย  สะพานข้ามสี่แยกต่างๆๆตอนเช้า-เย็น ในเวลาเร่งด่วนข้ามได้ แต่ถ้าเลยไปแล้วจะมีด่านรออยู่ที่ตีนสะพานอีกด้าน ก็ ส.บ.ม. :เอิ๊กๆๆๆ: :เหงื่อแตก: :ยินดี อุอุอุ:
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:35:50 »

ประเด็น คือว่า  ทำผิดกฏจราจร หรือเปล่าล่ะครับ ถ้าทำผิดจรืง ก็ ยอมเสียค่าปรับ เถอะครับ  ขอร้องว่า ไปเสียที่ สถานีตำรวจ นะครับ อย่า จ่ายให้ ต่อหน้า.....  ส่วนใหญ่ ไป คุยกับ สารวัตร ท่าน ดีๆ ผมว่า ก็แค่ 200  หรือ 300 บาท นะครับ

+1..ครับ....
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:02:51 »

...รบกวนสอบถามหน่อยครับ...!!!
   ...ผม เปลี่ยนชื่อจริงตั้งกะปี'47 ใบขับขี่(ตลอดชีพ)ก็ยังเป็นชื่อเดิม...!!! แต่เวลาขับรถ ผมจะมีใบเปลี่ยนชื่อ(ถ่ายเอกสารไว้กับตัวตลอด) ...เลยอยากทราบว่า ถ้าผมไปขนส่ง ไปแจ้งขอใบขับขี่(ตลอดชีพ)เพื่อเปลี่ยนเป็นชื่อใหม่ จะได้มั๊ยครับ???... ถ้าได้ ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่???...
   ปล.ผมไม่เคยโดนใบสั่ง ไม่เคยโดนตัดแต้มอะไรเลยครับ...!!!
                                                                                                                                  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
gunner

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:16:30 »

-*- ผมโดน จอดรถในเวลาห้ามจอด แต่ ถนนมัน 4 เลน เกือบๆ 5 ก็ว่าจอด

ชิดละ ไป แปบเดียว 25นาที กลับมา ใบขาวๆ นึกว่าอาไร -*- โดน ซะงั้น

3S-FE
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:39:16 »

เศร้าจริงๆๆ คุณต้องขี่รถเบ็นซ์รุ่นใหม่ใหญๆๆๆๆด้วย ก็จะได้รับความสะดวกๆๆๆๆ...... 555 555 555  :NONONONO:ขอแสดงความเสียใจด้วยกฎหมายก็คือกฎหมายถ้าผิดก็ต้องกินยาทำใจ แล้วก็จะซำบายใจ  ถ้าหาที่จอดเสียกะตังสัก 50 หรือ 60 บาท ก็จะไม่ต้องเสียกับความรู้สึก โบราณว่าเสียน้อย เสียมาก เสียยาก เสียเยอะ ถือเป็นการฟาดเคราะห์ไป เดี๋ยวก็โชคดีเองครับ:เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: โชคดี โชคดี โชคดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์