วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 06:22:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ใขข้อข้องใจ เรื่องซุ้มล้อหน้า 306 ไม่เท่ากันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใขข้อข้องใจ เรื่องซุ้มล้อหน้า 306 ไม่เท่ากันครับ  (อ่าน 1466 ครั้ง)
แมน
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:53:13 »

เอารถไปซ่อมที่อู่แห่งหนึ่งแถวถนน พุธ..สาย... เพื่อเปลี่ยนโช๊คหน้าอย่างเดียวเพราะมีปัญหาแค่โช๊ค แต่ช่างใด้แนะนำให้เปลี่ยนเพลาหน้าทั้งชุดพร้อมดิสเบรค ก็ไม่คิดอะไรเปลี่ยนก็เปลี่ยน ซึ่งก่อนเข้าอู่ซุ้มล้อหน้าเท่ากัน แต่พอออกมากลายเป็นซุ้มล้อสูงข้างต่ำข้าง และขับรถออกมามีเสียงดังโหยหวนตลอด ระหว่างขับได้ซักระยะเพลาล้อหน้าซ้ายหลุดด้วย เฮงมากที่ไม่เป็นไร กรณีเช่นนี้เกิดจาก
   1 ช่างชุ่ย
   2 กรณีที่ซุ้มล้อไม่เท่ากันนี่เกิดจาก เปลี่ยนสลับสปริงให้โดยไม่ใช่ของเดิมใช่ไหมครับ
   3 กรณีที่มีเสียงดังโหยหวนเกิดจากเอาอะไหล่ที่เป็นเพลามาเปลี่ยนซึ่งไม่ตรงเสปคใช่หรือไม่ครับ
   4 ที่เพลาล้อหลุดเกิดจากช่างขันน็อตไม่แน่นแน่ๆ
ซึ่งผมได้กลับไปให้แก้ใขอีกครั้งแต่ก็เหมือนเดิมซุ้มล้อไม่เท่ากัน ดังนั้นผมจึงไปซื้อโช๊คใหม่มาเปลี่ยนเองซึ่งซุ้มล้อก็ลดระดับเกือบเท่ากันแต่ก็ยังสูงข้างต่ำข้างแก้ไม่ได้ซักที รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่าจะต้องทำอย่างไรครับ
   อ้อ...อู่นี้เอารถออกมาชิ้นส่วนช่องแอร์ช่วงใต้คอนโซนบริเวณเท้าด้านในหายครับเหมือนโดนถอดออกแล้วอุดช่องแอร์ด้วยขวดพลาสติกตัดเป็นแผ่นบางๆปิดอุดเอาใว้ครับ ช้ำใจมากๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:26:22 »

เปลี่ยนอู่เถอะครับ ถ้าเราไม่ถูกใจเปลี่ยนไปเลยครับ  0866045560 ซันครับ ลองมาคุยกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์