วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 23:58:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  สอบถามราคากันชนหลัง 405 GRI ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคากันชนหลัง 405 GRI ครับ  (อ่าน 1349 ครั้ง)
Thisan
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 22 กันยายน 2009 เวลา 20:31:07 »

ผมโดนมอเตอร์ไซค์ตำรวจชนท้ายมาสดๆร้อนๆครับ กันชนมีรอยแตกตรงด้านล่างใหญ่พอดู เลยอย่างทราบราคาตัวกันชนหลังครับครับ พรุ่งนี้จะได้ไปเคลียกับเจ้าหน้าที่ได้ถูก T_T  ออรถผมเป็นประกันชั้น 2 นะครับ เลยต้องรับภาระไปเต็มๆ เศร้าได้อีก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
กล้วย แฮปปี้แลนด์
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 22 กันยายน 2009 เวลา 22:24:49 »

ของใหม่ราคาไม่แน่ใจครับ แต่มือสองถ้าขายกันเองก็คงไม่กี่สตางค์ แต่หากซื้อมือสองจากญี่ปุ่นก็ไม่แน่ใจว่าจะมีที่ไหนเก็บไว้บ้างหรือเปล่า ราคาก็ไม่ค่อยแน่นอนเท่าไหร่บางร้านก็ราคาพอซื้อได้ บ้างร้านก็ราคาฟังแล้วตกใจ แต่ที่แน่ๆค่าทำสีนี่ล่ะครับไม่น่าต่ำกว่า 1500.- ขึ้นอยู่กับคุณภาพและมาตรฐานของอู่สี

ถ้ารอยแตกไม่มีชิ้นส่วนใดๆหลุดหายไปและสามารถประกบเนื้อพลาสติกให้แนบสนิทได้ วิธีการซ่อมที่ง่ายๆก็ใช้ทิชชูสอดระหว่างรอบแตกแล้วประกบเนื้อพลาสติกให้เข้าที่แล้วใช้กาวร้อนหยอดลงที่เนื้อทิชชูบริเวณที่แตก(ประกบรอยแล้วนะครับ) ของผมใช้วิธีซ่อมแบบนี้ ทนกว่าไปพอกไฟเบอร์อีกครับ อีกอย่างถูกกว่าไปเชื่อมพลาสติก กาวร้อนก็ใช้ของดีๆหน่อย (ผมซื้อในโลตัส เป็นของญี่ปุ่นหลอดละ 50 กว่าบาท) เคยซื้อหลอด 25 บาท (ตามร้านวัสดุ ฮาร์ดแวร์) ไม่ทนเลยครับ

ผมใช้วิธีการนี้ในการซ่อม ใช้มาเกือบปีแล้วกระแทกโน่นกระแทกนี่ก็ไม่หลุด เอาสตางค์ที่ต้องไปซื้อใหม่มาทำสีน่าจะคุ้มกว่า แต่หากปัจจัยเหลือใช้ก็ซื้อใหม่หรือมือสองก็ได้ครับตามกำลังศรัทธา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 22 กันยายน 2009 เวลา 23:14:39 »

มีของ SRI ครับ

ติดรถสภาพดี แต่ผมว้าท่อนะครับ สีน้ำเงิน

ราคาโทรมาคุย นะครับ สนใจว่ามาได้เลย

อ๊อดครับ 087 041 4747

เกรียนโครตพ่อง
Thisan
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 23 กันยายน 2009 เวลา 07:50:34 »

ขอบคุณครับ เดี่ยวผมลองไปเคลียเรื่องค่าเสียหายก่อนครับไม่รู้จะเปงไงบ้างเด๊๋ยวจะเล่าให้ฟังอีกครั้งครับ
Thisan
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 30 กันยายน 2009 เวลา 11:23:59 »

ซ่อมเสร็จแล้วครับ พี่เจ้าหน้าทีจราจรพาไปทีร้านให้ช่างไฟเบอร์ดูให้ เนื่องจากรอยแตกมีสภาพดีเลยซ่อมได้ครับออกมาเหมือนใหม่ แต่สีเพี้ยนไปนิดหน่อยหรือเพราะสีรถผมมานเก่าหว่า
sid
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 ตุลาคม 2009 เวลา 09:54:36 »

กันชนยังอยู่หรือไม่ครับ ขอทราบราคาด้วย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์