วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 06:16:47

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  เอา 405sri มาให้ดูบ้างครับ พอดีพึ่งทำสีเสร็จ (ระยะนึงแล้ว)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา 405sri มาให้ดูบ้างครับ พอดีพึ่งทำสีเสร็จ (ระยะนึงแล้ว)  (อ่าน 8061 ครั้ง)
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 22:16:49 »

สวยดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
credor
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 มีนาคม 2009 เวลา 22:31:09 »

สวยดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

[email protected]
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 07:50:33 »

ตอนแรกผมก็มองลายนี้ไว้เหมือนกันครับ กับลาย Lenso D-02 แต่ลองไปยกน้ำหนักล้อดู มันหนักมากเลย เลยขอผ่านครับ
เพราะ 17 เนี่ย กินแรงเครื่องพอสมควรเลย หากใส่แม๊กหนัก ๆ อีก มันจะยิ่งวิ่งไม่ออกครับ
ใช่เลยครับ  ผมใส่ lenso ลาย muse 17 นิ้ว อืดไปเยอะเหมือนกันเลย
ลายที่ดุมกลางมันเล็กๆ อย่างลายนี้จะเบาขึ้นไหมครับ

น่าจะไม่หนักนะครับ แต่บางทีการดูลายเฉย ๆ ก็ไม่สามารถบอกได้เท่าไปยกเองครับ
ยกตัวอย่างเช่น Mag Racing dynamic ของ BM ลายห้าก้านเหมือนกัน ดูเหมือนเบา แต่ไปยกดูเนี่ย หนักอึ้งเลย เทียบกับแม๊ก AC Type 1 ลายคล้าย ๆ กัน แต่น้ำหนักต่างกันเยอะครับ

ให้ชัวต้องลองไปยกดู หรือดูเสป็คน้ำหนัก จากโบร์ชัวร์ครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 07:52:33 »

.. สีสวยมากครับ ขนาดมีลูกแล้วยังแต่งขนาดนี นี่ถ้าไม่มีลูกคงเตี้ยติดดินแห๋งๆ
.. ทำสีทั้งคันมาเท่าไรคร๊าบบ

ถ้าไม่มีลูก รับรองเตี้ยกว่านี้แน่นอนครับ เพราะรถที่ผ่าน ๆ มาผมเนี่ยเตี้ยทุกคัน อิอิ
แต่คันนี้และคันอื่น ๆ ต่อจากนี้ต้องขอยกเว้นแล้วครับ เพราะเกรงใจลูกและเมียครับ 55555

ส่วนค่าทำสีนะครับ 12,000 บาทครับ
ใช้สี electron Blue + แลคเกอร์ Dupont ครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 07:55:21 »

สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ล้อดูใหญ่มากเลย ชอบๆๆๆ ครับ

ชอบก็ถอด Volk ขายแล้วมาเปลี่ยนเป็นลายเดียวกันสิครับ อิอิ
ตอนแรกก็ว่าจะใส่ Challenge อยู่เหมือนกัน เพราะผมชอบก้านของ Challenge 18 แต่ลองเอามาเทียบแล้ว
ปรากฏว่ามีปัญหาเรื่องซุ้ม เพราะ Offset ชุดที่ผมไปดูมันไม่เข้ากับรถซักเท่าไหร่

ไปดู Work Euroline ลาย 5 ก้านโครม ก็ปรากฏว่าสวยนะ แต่หนักเหลือเกิน

เลยเอาเจ้าตัวนี้แหละ เบาหน่อย (แต่เบากว่านี้ก็มีนะครับ ก็คือลาย EVO นั่นเอง แต่เป็นแม๊กขนาด 7.5 นิ้ว ผมไม่อยากให้มันอืดครับเลยขอบาย)

แค่นี้กว่าจะวิ่งทะลุสองร้อยเหมือนแต่ก่อนก็เหนื่อยแล้วครับ อิอิ
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 08:35:34 »

สวย ชอบสีนี้เหมือนกัน
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 09:24:32 »

มีคนถามว่าช่วงล่างทำอะไรบ้าง

ตอบตามนี้ครับ

ทั้งหมด ทำที่ร้านเพื่อน "ชาญชัย โช๊คอัำพ" ย่านโชคชัยสี่ ซอย 72
1. อัดลูกหมากใหม่หมดทุกตัว
2. เปลี่ยนหัวเพลาใหม่ สองข้าง เพราะมันพังบ่อย เนื่องจากเป็นเกียร์ลิมิเต็ดสลิป
3. โช๊คสี่ต้น อัดน้ำมันใหม่ นิ่มและหนึบ (มาลองนั่งได้) จะรู้ว่า่ไม่ต่่างกับโช๊คแต่ง
4. สปริงหน้า ขี้เกียจหาของแต่ง เพราะไม่สันทัด ตัดมันทิ้งซะ 1.5 นิ้ว (ก็ยังนิ่ม ไม่กระด้าง) เพราะถ้ากระด้าง ลูกคงร้อง แม่คงไม่ปล่อยไว้

สนนราคา ไม่แพงครับ ถูกกว่าซื้อของตรงรุ่นอย่างต่ำ ๆ สี่เท่า
TolvlT
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 14:19:26 »

อิจฉาาาาาาา   สีสวยจริง ๆ

ล้อรูไม่ตรง รองสเปเซอร์หรือเปล่าครับ

ระวังน๊อตขาดนะค๊าบบบบบบ

อิอิ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 มีนาคม 2009 เวลา 14:51:30 »

อิจฉาาาาาาา   สีสวยจริง ๆ

ล้อรูไม่ตรง รองสเปเซอร์หรือเปล่าครับ

ระวังน๊อตขาดนะค๊าบบบบบบ

อิอิ

รองเหมือนเดิมต้อม เพราะล้อ อ๊อฟ 40 5555
แต่คงไม่ขาดนะ เพราะคันนี้ใช้น๊อตล้อรถเฟี๊ยตแท้ ๆ

ไหน ๆ แล้ว ฝากกระทู้นี้ไว้ในนี้หน่อยเผื่อเพื่อน ๆ ไปทำ อิอิ

http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=596150
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 มีนาคม 2009 เวลา 06:38:43 »

พี่จอห์นหล่อจริงๆ น๊อตเฟียตไม่น่าขาดครับ เพราะผมก็ใส่ขับซะ............ขนาดนั้นยังไม่เป็นไรเลย แต่ช่างต้องอัดน๊อตให้มันได้ระดับจริงๆนะ
ที่บีเอ็มงานเข้าผมว่าผมไม่อยากโทษน๊อตอ่ะพี่ผมอยากโทษคนที่ประกอบมากกว่าน่าจะรอบคอบกว่านี้

พี่จอห์นจริงอ่ะมีลูกแล้วเลิกซิ่ง จ้างผม 1,000,000 นึงก็ไม่เชื่อหรอก 5 5 5

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
405spec C
PEUGEOT CREW
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มีนาคม 2009 เวลา 00:49:24 »

งานสีดีมั้ยครับ สนใจทำอยู่ อยากทราบลายละเอียดที่ทำสี เค้าทำยังงัยบ้าง

Peugeot never die ,Lion never cry
TiTLe
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มีนาคม 2009 เวลา 01:47:45 »

งามๆครับ
AOP2519
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มีนาคม 2009 เวลา 10:59:35 »

สนใจสถานที่ทำสี และเบอร์โทรติดต่อ มีแผนที่ดวยมั้ยครับ

หรืออธิบายเส้นทางหน่อยได้มั้ยครับ ถ้าผมมาเส้นเรียบทางด่วยรามอินทรา/มัยลาภ ต้องไปยังไงต่อครับ
ขอบคุณครับ
aidred405
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มีนาคม 2009 เวลา 20:38:01 »

สวยดีนะครับทำสีที่ไหน
กำลังคิดว่าจะทำสีอยู่พอดี
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มีนาคม 2009 เวลา 21:16:46 »

พี่จอห์นหล่อจริงๆ น๊อตเฟียตไม่น่าขาดครับ เพราะผมก็ใส่ขับซะ............ขนาดนั้นยังไม่เป็นไรเลย แต่ช่างต้องอัดน๊อตให้มันได้ระดับจริงๆนะ
ที่บีเอ็มงานเข้าผมว่าผมไม่อยากโทษน๊อตอ่ะพี่ผมอยากโทษคนที่ประกอบมากกว่าน่าจะรอบคอบกว่านี้

พี่จอห์นจริงอ่ะมีลูกแล้วเลิกซิ่ง จ้างผม 1,000,000 นึงก็ไม่เชื่อหรอก 5 5 5

น๊อตคันนี้ทนแน่นอนครับ เพราะหาซื้อเอง 5555
แต่สำหรับคัน BM ยังไงก็ไม่ใช่น๊อตแท้ครับ ถอดล้ออื่นออกมาเกลียวยับหมดเลยจริง ๆ นะ

งานสีดีมั้ยครับ สนใจทำอยู่ อยากทราบลายละเอียดที่ทำสี เค้าทำยังงัยบ้าง

ก็ขัดหน้าสีเดิมออกให้ด้าน ถ้าตรงไหนมีผุก็ลอกออกแล้วก็ปะผุครับ
งานสีก็พอรับได้ครับ สมราคาครับ

สนใจสถานที่ทำสี และเบอร์โทรติดต่อ มีแผนที่ดวยมั้ยครับ

หรืออธิบายเส้นทางหน่อยได้มั้ยครับ ถ้าผมมาเส้นเรียบทางด่วยรามอินทรา/มัยลาภ ต้องไปยังไงต่อครับ
ขอบคุณครับ
สวยดีนะครับทำสีที่ไหน
กำลังคิดว่าจะทำสีอยู่พอดี

ทำที่อู่ธนะสินในซอยหมู่บ้านธนะสินครับ อยู่ถนนนวมินทร์ (สุขาภิบาล 1 เดิม) ซอยนวมินทร์ 68 ครับ

เจ้าของชื่อช่างอ๊อด ถ้าจะเข้าไปทำ ก็บอกว่าจอห์นแนะนำมาครับ แจ้งราคาไปเลยว่า 12,000 จะได้ไม่ต้องถามราคาอีกครับ Smiley
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์