วันพุธที่ 25 กันยายน 2024 เวลา 02:27:31

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  ตาม หา switchกุญแจมstart
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาม หา switchกุญแจมstart  (อ่าน 1560 ครั้ง)
whatever
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 08:51:54 »

อาการของรถคือบิดกุญแจไปแล้วเงียบ
ไฟหายไปทั้งระบบ ทำให้เซลทรัลล๊อคก็ใช้ไม่ได้
แต่บางทีกลับมาไข เซลทรัลล๊อคกลับมาใช้ได้ ซะงั้น เลยคิดว่าอาการน่าจะมาจาก เจ้า switch start
ท่านใดมีของ 405. ช่วยเสนอราคาทีครับ

ติดต่อ อู๋ 0865447776
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 10:32:05 »

:สะกดจิต:

น่าจะฟิวส์ใบมีด ในกล่องฟิวส์หัวรถไฟมันหลวมมากกว่าครับ

อาการคือ ไฟในเก๋งหาย บิดกุญแจ ไม่มีอะไรขึ้นเลยใช่ไหมครับ Huh 

เอาคีมย้ำขั้วใหม่ ใช้ไปก่อน แล้วค่อยหาเปลี่ยน 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 10:49:09 »

:สะกดจิต:

น่าจะฟิวส์ใบมีด ในกล่องฟิวส์หัวรถไฟมันหลวมมากกว่าครับ

อาการคือ ไฟในเก๋งหาย บิดกุญแจ ไม่มีอะไรขึ้นเลยใช่ไหมครับ Huh 

เอาคีมย้ำขั้วใหม่ ใช้ไปก่อน แล้วค่อยหาเปลี่ยน 
ตามนี้ครับ อาการแบบนี้เคยเป็นมาแล้ว 2 ครั้งครับ อิๆ
whatever

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 10:50:00 »

ฟิวส์อยู่ ตำแหน่งไหนหรอครับ

เพิ่มเติมอาการอีกนิด ตะกี้ลองบิดสวิทไปที่ หนึ่งแกรกแล้วแช่ไว้ วิทยุ และไฟมาปกติ แต่ถ้าบิดเลยไปกว่านั้น ไฟหายไปทั้งระบบ จากนั้นจะไฟจะหายไปเลย และเมื่อลองบิดสวืิทกลับไปแกรกแรกไฟก็ไม่มาแล้วครับ
whatever

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 10:53:58 »

ใช่ฟิวส์ที่อยู่ข้างใต้พวงมาลัยป่ะครับ แต่มันเยอะมากเลย
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 11:02:32 »

ใช่ฟิวส์ที่อยู่ข้างใต้พวงมาลัยป่ะครับ แต่มันเยอะมากเลย
อยูห้องเครื่องด้านขวามือครับ ใกล้ๆ กระปุกน้ำมันเพาเวอร์ เป็นกล่องสีดำๆ คล้ายหัวรถไฟครับ เปิดฝาขึ้นก็จะเห็นฟิวส์เสียอยู่ เป็นแผ่นเหล็ก 2 ตัว (ตัวนีั้้แหละตัวปัญหา ฐานเสียบมันอาจละลายหรือหลวมครับ) ลองขยับๆ ดูก่อนครับ ถ้ามันละลายอาจลามไปถึงปลั๊กด้านล่างได้ครับ
ส่วนฟิวส์ 30 แอม อีก 2 ตัวเป็นฟิวส์พัดลมครับ (ไม่เกียวกับอาการนี้)
whatever

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 11:26:57 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆทุกท่าน โดยเฉพาะพี่ รัชชัย ครับ
^ผู้ชายหัวใจสิงห์^
FACEBOOK.COM/PG405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 11:53:13 »

ถ้าเปลี่ยนฟิวส์หัวรถไฟแล้วไม่หายลองเปลี่ยนฟิวส์ตามรูปนี้ดูนะครับ รถผมเคยเป็นอาการเดียวกันกับรถคุณ

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 12:11:46 »

ยินดีครับ ช่วยเท่าที่ช่วยบได้แหละครับ
อันไหนที่ผมไม่รู้ไม่เคยเจอผมก็ขอความช่วยเหลือจากสมาชิกเว็บนี้แหละครับ
อันไหนที่ผ่านมาแล้ว จำได้ อาการคล้ายๆ กันก็พอได้ครับ  ไออย๋า
ออ อาการของคุณ อู๋ นี่แค่ขั้วแบตหลวมครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆ ครับ (ประสบการณ์เคสแบบนี้ได้มาจาก 405  GRI ของพี่โจเทียนทะเลครับ) 555
whatever

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2011 เวลา 13:10:43 »

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ปล. ขอยกเลิกความจำนงในการซื้อด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์