วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 16:27:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สมาชิก ขอความช่วยเหลือด่วน....!!!!
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก ขอความช่วยเหลือด่วน....!!!!  (อ่าน 5321 ครั้ง)
RACHA
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:06:14 »

น้ำใจดีงามทุกท่านครับ ผมอยู่ทางใต้ยังแอบเอาใจช่วย มิตรภาพชาวสิงห์สยาม  ยังหวังไว้ซักวันหนึ่งคงได้นั่งร่วมโต๊ะกับชาวสิงห์ผู้มีจิตใจงดงาม :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:11:58 »

แจ้งทราบ ล่าสุด เวลา 18.00 น.แอ๊ป โทรมาแจ้งว่าถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว

แต่เนื่องจากรถติดมาก และความร้อนขึ้นยาวนาน ทำให้มีปัญหา มีคราบน้ำมัน

เข้ามาที่หม้อน้ำ ไม่รู้จะกลับได้รึป่าว เบื้องต้นแนะนำให้เอาเข้ามาในเมืองแล้วให้ช่างเช็คดูก่อน

หากต้องการอะไหล่ตัวไหนให้แจ้งมา จะลองไปดูที่เอกชัยแล้วจัดส่งให้ แต่ตอนนี้ให้น้องเขาพักผ่อนก่อนแล้วค่อยว่ากัน.... :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ:

โทรไปถามข่าวแต่โทรไม่ติด คิดว่าไม่มีสัญญาณเนื่องจากอำเภอเขาวงเป็นอำเภอที่อยู่กลางหุบเขา มีสภาพพื้นที่เป็นแอ่งกระทะ

แต่ก็ยังดีที่เดินทางกลับถึงบ้าน

แต่สำหรับผมก็เกือบเอาชีวิตไม่รอดเหมือนกัน  ออกเดินทางจาก กทม. จะกลับบ้านหลังจากเสร็จสิ้นภารกิจที่การประปานครหลวง ออกเดินทางเวลา 18.24 น.  ถึงตัวเมืองร้อยเอ็ด 03.30  น. รถเยอะมากติดเป็นบางช่วง  ฝนตกตลอดทาง  อีก 75 กม.จะถึงบ้าน คราวซวยมาเยือน รถวิ่งประมาณ 140 ไปเจอถนนทางออกจากเมืองร้อยเอ็ดไปหนองพอกมันมีน้ำขัง รถผมวิ่งผ่านจุดนั้นปรากฏว่ารถหมุนคว้างกลางถนนไปหลายรอบ ก่อนจะเอาด้านข้าง (ด้านซ้าย) ไถลลงข้างทาง สูง 3 เมตรกว่าๆ และชันด้วย ท้ายรถไปชนเสาป้ายโฆษณาขาดสองท่อน  แล้วทิ่มลงมาที่กระจกหลัง รีบดับเครื่องยนต์ลงมาดูรถ ปรากฏว่ารถยุบบริเวณไฟเลี้ยวซ้ายนิดเดียว  กระจกไม่แตก  แทบจะไม่เสียหายเลย จากนั้นโทรหาเพื่อนที่ทำงานอยู่ ปภ.จังหวัดร้อยเอ็ดเอารถกู้ภัยมาดึงขึ้น ใช้เวลา 30 นาทีกว่าๆ พอเอารถขึ้นมาได้สตาร์เครื่องติดไม่มีปัญหาอะไร จ่ายค่าแรงคนมาช่วยไป 500 บาท ขณะที่รถลงทีแรกมีชายแก่ๆคนหนึ่งเดินมาดูบ้านเขาอยู่ไกล้ๆแถวนั้น  แกบอกว่ารถผมเป็นคันที่ 4 ที่ลงจุดเดียวกัน แต่ของผมโชคดีหน่อยตรงที่ไม่เสียชีวิต และรถไม่พลิกคว่ำ  ส่วนคันอื่นตีลังกาและพลิดไปหลายตลบ เนื่องจากข้างทางมันสูงมาก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:31:41 »

โทรไปถามข่าวแต่โทรไม่ติด คิดว่าไม่มีสัญญาณเนื่องจากอำเภอเขาวงเป็นอำเภอที่อยู่กลางหุบเขา มีสภาพพื้นที่เป็นแอ่งกระทะ

แต่ก็ยังดีที่เดินทางกลับถึงบ้าน

แต่สำหรับผมก็เกือบเอาชีวิตไม่รอดเหมือนกัน  ออกเดินทางจาก กทม. จะกลับบ้านหลังจากเสร็จสิ้นภารกิจที่การประปานครหลวง ออกเดินทางเวลา 18.24 น.  ถึงตัวเมืองร้อยเอ็ด 03.30  น. รถเยอะมากติดเป็นบางช่วง  ฝนตกตลอดทาง  อีก 75 กม.จะถึงบ้าน คราวซวยมาเยือน รถวิ่งประมาณ 140 ไปเจอถนนทางออกจากเมืองร้อยเอ็ดไปหนองพอกมันมีน้ำขัง รถผมวิ่งผ่านจุดนั้นปรากฏว่ารถหมุนคว้างกลางถนนไปหลายรอบ ก่อนจะเอาด้านข้าง (ด้านซ้าย) ไถลลงข้างทาง สูง 3 เมตรกว่าๆ และชันด้วย ท้ายรถไปชนเสาป้ายโฆษณาขาดสองท่อน  แล้วทิ่มลงมาที่กระจกหลัง รีบดับเครื่องยนต์ลงมาดูรถ ปรากฏว่ารถยุบบริเวณไฟเลี้ยวซ้ายนิดเดียว  กระจกไม่แตก  แทบจะไม่เสียหายเลย จากนั้นโทรหาเพื่อนที่ทำงานอยู่ ปภ.จังหวัดร้อยเอ็ดเอารถกู้ภัยมาดึงขึ้น ใช้เวลา 30 นาทีกว่าๆ พอเอารถขึ้นมาได้สตาร์เครื่องติดไม่มีปัญหาอะไร จ่ายค่าแรงคนมาช่วยไป 500 บาท ขณะที่รถลงทีแรกมีชายแก่ๆคนหนึ่งเดินมาดูบ้านเขาอยู่ไกล้ๆแถวนั้น  แกบอกว่ารถผมเป็นคันที่ 4 ที่ลงจุดเดียวกัน แต่ของผมโชคดีหน่อยตรงที่ไม่เสียชีวิต และรถไม่พลิกคว่ำ  ส่วนคันอื่นตีลังกาและพลิดไปหลายตลบ เนื่องจากข้างทางมันสูงมาก

คนปลอดภัยไม่เป็นอะไร ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ....

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:35:29 »

ความจริงที่ท้ายรถผมมีกล้อง วีดีโอ แต่ไม่อยากถ่ายเนื่องจากดูแล้วมันทำให้หวนคิดถึงตอนที่มันอยู่คลองข้างทางมันน่าเศร้า

405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:38:46 »

ความจริงที่ท้ายรถผมมีกล้อง วีดีโอ แต่ไม่อยากถ่ายเนื่องจากดูแล้วมันทำให้หวนคิดถึงตอนที่มันอยู่คลองข้างทางมันน่าเศร้า

...คุณ nun ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ระวังๆกันหน่อยนะครับ อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:52:16 »

ถ้าช่างที่เขาวงไม่เก่งเอามาทางหนองพอกก็ได้นะพี่ แอ๊ป

madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:33:58 »

ถ้ามาเสียแถวระยอง จะวิ่งไปเซอร์วิสให้ถึงที่เลย  ไม่รู้จักรถบรรทุกอาหลั่ยซะแร้ววว 

ดูพี่แว่นทำเอาซะผมอายเลย

................

ตั้งปณิธานไว้แล้ว ว่าจะไม่ยอมกินข้าวลิงเด็ดขาด ว่าแล้วก็เดี๋ยวต้องหาพัดลมหม้อน้ำไว้ท้ายรถซักตัว บรรทุก
มันให้ท้ายห้อยไปเลย 555

If you want peace. Prepare for war.
jiratt
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #31 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:33:54 »

ถ้ามาเสียแถวระยอง จะวิ่งไปเซอร์วิสให้ถึงที่เลย  ไม่รู้จักรถบรรทุกอาหลั่ยซะแร้ววว 
เห็นรูปแล้วนึกถึงสมัยขับ 305 ท้ายรถมีคาร์บิวของโต-ต้า พร้อมสเปเซอร์ ครับ เคยถอดเปลี่ยนข้างถ. มาแล้ว
yoyoo
ไปเรื่อยไม่รีบ...ใครรีบแซงไปก่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:45:54 »

เพิ่มเข้ามาอ่าน เอาใจช่วยอีกแรงครับ ..พี่ๆ น้องๆ สมาชิก น้ำใจยามกันทุกคนจริงๆ เลย..นับถือจริงๆครับ...

เรียนรู้จากการลงมือทำ...ทำมั่ว..ก็ถามคนอื่น บ้างก็ได้นะ..
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:19:24 »

love love love :อะหา อะหา: รถที่มีคุณภาพก็อย่างนี้น๊ะครับ พ่อ แม่ พี่ น้อง รักกันจริงๆๆๆ.....พร้อมที่จะช่วยเหลือเฟือกันน้ำใจเพียบครับ  555:มอบดอกไม้: โชคดี
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:49:15 »

อ้าว ตอนนี้เปงงัย บ้างครับ
เอาใจช่วย ครับ
bananaha
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 23:48:06 »

สวัสดีครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ชมรถเปอร์โยต์ ผู้มากด้วยน้ำใจ ทุก ๆ ท่าน

ได้อ่านโพส แต่ละข้อความแล้ว น้ำตาจะไหล ขอให้คุณงามความดี อยู่คู่กับคนที่ดีดังเช่น ชาวชมรถคนรักเปอร์โยต์ ตลอดไป

เฮียฮะ นครนายก

* SAM_1486.JPG (101.92 KB, 640x480 - ดู 202 ครั้ง.)
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 17 กรกฎาคม 2011 เวลา 07:17:01 »

ได้อ่านแล้วรุ้สึกอบอุ่นใจให้กับน้ำใจชาวสิงห์ที่มีให้กัน love love love ขอปรบมือให้ดังๆๆเลยครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
ATP89.

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 17 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:18:39 »

ขอแจ้งให้ พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ทราบ ขณะนี้ รถแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ผมโทรเช็คตอน 5 โมงกว่า ๆ

ออกมาเข้าเขต ขอนแก่นแล้ว ขอบคุณ ทุกๆท่านที่ห่วงใย ขอบคุณ ทุกกำลังใจ ที่มีถึง ขอบคุณมากมาย....
:ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:35:46 »

อ้าววววววว รถคุณรัชชัยเองรึ  ต่อโทรหาอยู่เหมือนกัน  ว่าจะถ้าไม่มีจะวิ่งไปดูอยู่เพราะมี 1 ชุด มอเตอร์พร้อมใบ และสแปร์พาทถ่านมอเตอร์ BX 8  อยู่ 4 คู่ 

วันนั้รอฟังข่าวเจ้าต่ออยู่  เหมือนกันว่าได้ไม่ได้อย่างไร  จะได้วิ่งไปจัดการให้ที่ลำตะคอง

หุหุ  พระเจ้าจอร์ท อันนี้ตั๊กช่วยได้แน่นอน ขออนุยืดแนะนำอู่ (ประจำตัว) ในคอราดได้มั้ยอ่า...
KM Clinic Car (สี่แยกพีกาซัส) ถ.ช้างเผือก ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา .....เอิ่มมมม ไกลไปมั้ยคะ  อะไร
แบ่บว่าอยากช่วย... :แคะ:
ดีกว่าเข้าศูนย์เปอร์โยต์แยะมาก เพราะตั๊กโดนศูนย์ฟันหัวแบะมาแระ แต่อู่นี้ดีสุดยอด love love love love love love

ปล.มิได้เป็นญาติ หรือเป็นกิ๊ก หรือมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับเจ้าของอู่ค่ะ

ถึงแล้วโดยปลอดภัยก็ขอให้กลับโดยปลอดภัยไหลลื่น ไม่มีอุปสรรคนะคะคุณรัชชัย โชคดี

อู่ช่างด้วงอ่ะป่าว  แยกปิกาซัส เลี้ยวซ้ายแล้วซ้ายอีกทีเข้าถนนเลียบคลอง อ่ะ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:27:36 »

กลับมาแล้วครับพี่น้อง กับอาการน่าเป็นห่วง อิๆๆ
มันช่างเป็นการเดินทางที่แสนพิเศษ.....
ตลอดเวลาเกือบ 10 ปีั ที่ขับรถกลับกาฬสิินธุ์ ปีละหลายครั้ง ไม่มีครั้งไหนที่เหนื่อยขนาดนี้เลยครับ

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:28:21 »

เริ่มจากขอบ่นก่อนครับ ไม่รู้ว่ากระทรวงคมนาคม หรือกรมทางหลวงของท่านจะซ่อมถนนอะไรหนักหนา ซ่อมทุกพื้นที่ ที่ผมเดินทางผ่าน
ทำให้ช่องจราจรเหลือน้อย ถูกบีบเหลื่อแค่ช่องเดียว แต่เนื่องจากเป็นช่วงวันหยุดยาว พี่น้องก็หลั่งไหลกันกลับบ้าน ผลก็คือติดบรรลัยครับ ปีใหม่ สงกรานต์ ผมผ่านมาแล้ว ไม่หนักขนาดนี้ครับ คราวนี้ถือว่าสุดๆ เหนื่อยจริง ๆ ขับรถแทบจะหลับคาพวงมาลัย เฮ้ย....

ระหว่างที่คลานๆ มุ่งหน้าลำตะคอง สังเกตุเห็นความร้อนสูงผิดปกติ ( 95 ) ก็เลยหลบเข้าไหล่ทางก้มดูพัดลมปรากฏว่าไม่ทำงาน 1 ตัว รถก็ติดใช้ความเร็วไม่ได้ ทำให้ระบายความร้อนไม่ทัน ผมไ้้ด้ถอดกระจังหน้าออก แล้วลองเปลี่ยนลีเลย์ที่มีอยู่ท้ายรถ (ไม่รู้เสียหรือป่าว) ก็ไม่ทำงาน สับรีเลย์ที่เสียอยู่ก็ไม่ทำงาน เบื่องต้นก็เลยสงสัยมอเตอร์เสียเป็นอันดับแรก (ใจก็เริ่มเสียแล้วเพราะรถเยอะขนาดนี้จะขับไปยังไง?)
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:33:24 »

ผมได้โทรหาพี่เจษเพื่อขอความช่วยเหลือ ขอคุณพี่เจษที่ช่วยลงประกาศให้ครับ สมาชิกโทรมาถามไถ่กันเต็มเลยครับ เต้มหาชัยที่อุตส่าห์จะเอาพัดลมไปส่งให้ถึงลำตะคอง คุณต่อ ณ พิมายที่อุตส่าห์ถอดพัดลมจากรถตัวเองเพื่อให้ผมยืมมาใช้ก่อน พี่อะไร...จำชื่อไม่ได้ที่โทรมาจากขอนแก่น... จากโคราชก็มีอีก แต่จำชื่อไม่ได้ครับ พี่ตู้ เจ้าชายอสูรที่โทรมาเช็คเป็นระยะๆ คุณนันที่โทรมาคุยแนะนำช่างทั้งๆ ที่ตอนเช้าเพิ่งประสบอุบัติเหตุ (ปลอดภัยก็ดีแล้วครับพี่)ตอนที่โทรมากำลังหลับคุยไม่ค่อยรู้เรื่องอิๆ
เบื้องต้นผมแก้ไขโดยการต่อตรงพัดลมเดินทางกลับถึงบ้านตอน 5 โมงเย็น 5555
............ขอขอบคุณสมาชิกทุกๆ ท่านที่ส่งแรงใจไปช่วยครับ ทั้งที่รู้จัก และไม่รู้จัก บางท่านยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆ แต่อบอุ่นครับ อุ่นใจได้ ไม่กินข้าวลิงแน่นอน (อย่างน้อยก็ต้องมีคนมาส่งข้าวหล่ะ อิๆๆ)
 love love love
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:59:34 »

คุณน้องกลับมาถึงแล้ว ก็อย่าลืมไปเช็คระบบพัดลมให้เรียบร้อยซะละคุณน้อง
กรุงเทพน่ะไม่ใช่ต่างจังหวัด มันติดทุกวัน ไม่ต้องรอมีเทศกาล 55.555.55
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:28:19 »

คุณน้องกลับมาถึงแล้ว ก็อย่าลืมไปเช็คระบบพัดลมให้เรียบร้อยซะละคุณน้อง
กรุงเทพน่ะไม่ใช่ต่างจังหวัด มันติดทุกวัน ไม่ต้องรอมีเทศกาล 55.555.55
เมื่อกี้ ฝากพี่โจซื้อรีเลย์แล้วครับ เด๋วออกไปรับ เปลี่ยนหมดเลย อิๆ
แต่ไม่รู้จะปกติหรือป่าว? หรือกล่องมัีนเสียก็ไม่รู้ ดูมันทำงานแปลกๆ ครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:31:28 »

อ้าววววววว รถคุณรัชชัยเองรึ  ต่อโทรหาอยู่เหมือนกัน  ว่าจะถ้าไม่มีจะวิ่งไปดูอยู่เพราะมี 1 ชุด มอเตอร์พร้อมใบ และสแปร์พาทถ่านมอเตอร์ BX 8  อยู่ 4 คู่ 

วันนั้รอฟังข่าวเจ้าต่ออยู่  เหมือนกันว่าได้ไม่ได้อย่างไร  จะได้วิ่งไปจัดการให้ที่ลำตะคอง

หุหุ  พระเจ้าจอร์ท อันนี้ตั๊กช่วยได้แน่นอน ขออนุยืดแนะนำอู่ (ประจำตัว) ในคอราดได้มั้ยอ่า...
KM Clinic Car (สี่แยกพีกาซัส) ถ.ช้างเผือก ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา .....เอิ่มมมม ไกลไปมั้ยคะ  อะไร
แบ่บว่าอยากช่วย... :แคะ:
ดีกว่าเข้าศูนย์เปอร์โยต์แยะมาก เพราะตั๊กโดนศูนย์ฟันหัวแบะมาแระ แต่อู่นี้ดีสุดยอด love love love love love love

ปล.มิได้เป็นญาติ หรือเป็นกิ๊ก หรือมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับเจ้าของอู่ค่ะ

ถึงแล้วโดยปลอดภัยก็ขอให้กลับโดยปลอดภัยไหลลื่น ไม่มีอุปสรรคนะคะคุณรัชชัย โชคดี

อู่ช่างด้วงอ่ะป่าว  แยกปิกาซัส เลี้ยวซ้ายแล้วซ้ายอีกทีเข้าถนนเลียบคลอง อ่ะ
ขอบคุณครับพี่ พอดีผมถอดรีเลย์ออก ต่อตรงซะเลย ก็ขับไปได้ครับ จอดก็ถอดฟิวส์เอา จอดที่ไหนเปิดกระโปรงที่นั่น 555 ทั้งไปทั้งกลับ ตอนแรกว่าจะแวะ แต่เห็นพอไปได้เลยไม่ได้แวะครับ ขอบคุณครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:32:21 »

เมื่อกี้ ฝากพี่โจซื้อรีเลย์แล้วครับ เด๋วออกไปรับ เปลี่ยนหมดเลย อิๆ
แต่ไม่รู้จะปกติหรือป่าว? หรือกล่องมัีนเสียก็ไม่รู้ ดูมันทำงานแปลกๆ ครับ

เข้ามาดิ กินก๋วยเตี๊ยวเนื้อ....
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:36:38 »

ช้าไปนิดครับ เพิ่งจะกินข้าว  555
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:41:13 »

ส่วนใหญ่ รีเลย์ไม่เสียเสียที่ขั้วรับขารีเลย์ กับ ขั้วไฟที่ปลั๊กที่มอเตอร์มันถอย
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์