วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 02:28:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)
0 สมาชิก และ 182 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 ... 12 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)  (อ่าน 31837 ครั้ง)
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 12:50:20 »

มีไม้เท้ากับไม้คำยัน พัดลม และอื่นๆอีกหลายรายการ  ได้ไปมหาชัยเมื่อไหร่ จะเอาไปฝากไว้ที่น้องบอม  จริงๆแล้วอยากไปด้วย

แต่กลัวมีภาระกิจฉุกเฉิน   :มอบดอกไม้:
ยินดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #49 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 13:11:12 »

...ผม jamesdrum...ขอบริจาคพัดลมเพดาน(42") จำนวน 2 ชุดครับ...!!!(และอย่างอื่น ตามรายการที่ลงไว้)
   ...ส่วนสิ่งของที่จะบริจาคอื่นๆ คงต้องคุยกันเพื่อเช็คจำนวนของกันอีกที(แบบสรุปไปเลยครับ)...จะได้ไม่ซ้ำกันมากเกินไป...!!!
     ปล.ขอขอบพระคุณ คุณ TAKO2528...ที่ร่วมทำกุศลครั้งนี้ครับ...ขอขอบคุณจากใจแทนทุกๆท่านๆ...!!!
                                                                                                                                              ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #50 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 13:20:25 »

กำหนดวันไปร่วมทำบุญ วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฏาคม 2554

สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง
เวลาช่วงเช้านะครับ รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง

ช่วงบ่ายเราจะรวมตัวกันและเดินทางไปรับประทานอาหารร่วมกันที่ ชายทะเลบางแสน
"ร้าน ครัวต้นข้าวนะครับ"

เรียนเชิญพี่น้อง  คนรักเปอร์โยต์ประเทศไทยทุกคนนะครับ
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ:

...งานนี้...ผมขอติดรถไปด้วยนะครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 13:29:29 »

กำหนดวันไปร่วมทำบุญ วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฏาคม 2554

สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง
เวลาช่วงเช้านะครับ รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง

ช่วงบ่ายเราจะรวมตัวกันและเดินทางไปรับประทานอาหารร่วมกันที่ ชายทะเลบางแสน
"ร้าน ครัวต้นข้าวนะครับ"

เรียนเชิญพี่น้อง  คนรักเปอร์โยต์ประเทศไทยทุกคนนะครับ
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ:

...งานนี้...ผมขอติดรถไปด้วยนะครับ...!!!

ไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ต้องเอาแดงแก้วไปโชว์ตัวครับ
 Aah
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #52 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 13:38:12 »

[/quote]

ไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ต้องเอาแดงแก้วไปโชว์ตัวครับ
 Aah
[/quote]

...เช๊อะๆๆ...!!! เดี๋ยวเบนซินไปกระเด็นใส่สิงห์สำราญดี(แตก) ขี้เกียจฟังมานบ่นอ่ะแอ๊ป...!!! ปากคอยิ่งเราะร้ายอยู่ไอ้นี่...... ว๊าก ว๊าก

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #53 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 13:52:27 »

อย่างรัชชัยว่านุ่ะถูกต้องแล้ว ต้องเอา "แดงแก้วไป"
เหลือเวลาอีกหลายวัน ก็เอาไปติดแก๊สดิ....!!
เผื่อจะเปลี่ยนใจ "ฝากไว้ที่บ้านบางปะกงเลย"
ไม่รู้เค้ารับสงเคราะห์ รถชรา แอร์ไม่มี แก๊สไม่ติดหรือเปล่า?
เอิ๊กๆๆๆ ต้องว่าให้เจ็บ จะได้ทำสักกะที
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #54 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 15:04:42 »

...ก็ได้ ก็ได้...!!! แอร์ไม่เย็น แก๊สยังไม่ติด เอาฟ่ะ...!!! ค่าน้ำมันแพงกว่าที่จะบริจาคก็ยอมมมม........ ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ
   ...เดี๋ยวเบนซิน 91 (คาร์บูร์ฯ) จะฉีกบรรดาแก๊สให้กระจายเรยยยยยยย.......... Ho Ho Ho Ho Ho Ho Ho Ho
     ปล.ว่าแต่........ทริปงานบุญนี้ ค่าน้ำมันแดงแก้ว 2,000 ไป-กลับ พออ่ะป่าวค๊าบพี่???............ :เครียดดูดบุหรี่:

draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #55 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 15:14:46 »

...ก็ได้ ก็ได้...!!! แอร์ไม่เย็น แก๊สยังไม่ติด เอาฟ่ะ...!!! ค่าน้ำมันแพงกว่าที่จะบริจาคก็ยอมมมม........ ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ
   ...เดี๋ยวเบนซิน 91 (คาร์บูร์ฯ) จะฉีกบรรดาแก๊สให้กระจายเรยยยยยยย.......... Ho Ho Ho Ho Ho Ho Ho Ho
     ปล.ว่าแต่........ทริปงานบุญนี้ ค่าน้ำมันแดงแก้ว 2,000 ไป-กลับ พออ่ะป่าวค๊าบพี่???............ :เครียดดูดบุหรี่:

โถ พี่เจมส์ พูด ซะ นะ อิ อิ แดงแก้ว สวย ๆ ใครๆ ก็อยาก ชม นี่นา
 :อะหา อะหา:
งานเน้ จะเอา จอมมารบลู ไปร่วมพจญภัยด้วย เนะ
 ร้อนจัง
ตอนเน้ พร้อม ละ เหลือ กันชนหน้า อิ อิ
(ของเดิมเตี้ยเกิน โมโห ถีบมันแตกไปละ)
 :เครียดดูดบุหรี่:
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #56 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 15:18:17 »

โถ พี่เจมส์ พูด ซะ นะ อิ อิ แดงแก้ว สวย ๆ ใครๆ ก็อยาก ชม นี่นา
 :อะหา อะหา:
งานเน้ จะเอา จอมมารบลู ไปร่วมพจญภัยด้วย เนะ
 ร้อนจัง
ตอนเน้ พร้อม ละ เหลือ กันชนหน้า อิ อิ
(ของเดิมเตี้ยเกิน โมโห ถีบมันแตกไปละ)
 :เครียดดูดบุหรี่:

...บอกตรงๆ ตอนนี้แดงแก้วขี้เหร่มากๆ(กระโปรงหลังสีแตกเพียบ อายตรงนี้แหละ อายมากๆ...!!!)

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #57 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 16:34:46 »

ขอแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ...
     ตอนนี้มียอดเงินที่ได้รับบริจากแล้วดังนี้..
1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง) บริจาก   500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528               บริจาก   500.09 บ.
3.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม        บริจาก   มาม่า 2 กล่องรับมาแล้วครับ...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #58 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 16:55:07 »

จริงเหรอ   แบบนี้  น้องพีค  ต้องขอคำแนะนำซะแย้วววววววว
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #59 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 17:09:17 »

พี่เจมส์เราชาวคาร์บูร่วมมือกัน ดักความเร็ว สิงห์สำราญ D8 ป้ายแดงกันไหมพี่ ดักหน้าดักหลัง เอาให้วาดลีลาไม่ออกเลยไหมพี่ (ตอนนี้เห็นตอกย้ำชาวคาร์บูดีนัก จะเอาคาร์บูของพี่ก้องจักการตัวเขาเองให้เจ็บใจเล่น 55555 )

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #60 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 17:13:11 »

จริงเหรอ   แบบนี้  น้องพีค  ต้องขอคำแนะนำซะแย้วววววววว

...ผมก็พูดเล่นไปเรื่อยอ่ะพี่ คงไม่มีปัญญาไปไล่ใครๆเขาหรอก เครื่องโบราณๆ แอร์ก็ไม่ทำ แก๊สก็ไม่ติด........ตังค์ก็มี อิ อิ...!!!
   ...จับเอสอาร์ไอเกียร์ธรรมดาสีแดงซักคันดีมั๊ยเนี๊ยะ...!!! 555555555555555555

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #61 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 17:15:43 »

...ผมก็พูดเล่นไปเรื่อยอ่ะพี่ คงไม่มีปัญญาไปไล่ใครๆเขาหรอก เครื่องโบราณๆ แอร์ก็ไม่ทำ แก๊สก็ไม่ติด........ตังค์ก็มี อิ อิ...!!!
   ...จับเอสอาร์ไอเกียร์ธรรมดาสีแดงซักคันดีมั๊ยเนี๊ยะ...!!! 555555555555555555

เครื่องคาร์บูจีอาร์ มีคนทำทะลุ 200  น๊า
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #62 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 21:22:37 »

ขอขอบคุณ.. คุณ jatupum
                     คุณ TAKO2528
                     คุณ madmax
แทนทีมงานการจัดงานในครั้งนี้ และ ผู้พิการทุกท่านมาใน ณ โอกาศนี้ด้วยครับ
     และขอบคุณจากใจครับสำหรับ ความเอื้ออารีย์ และน้ำใจอันประเสริฐ.

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #63 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 08:24:48 »

ชาวเปอร์โยต์ กับกิจกรรมดีดี กับบรรยากาศ ที่ผ่านมา

เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #64 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 08:56:37 »

ชาวเปอร์โยต์ กับกิจกรรมดีดี กับบรรยากาศ ที่ผ่านมา

เหมือนพี่เจษ เลยครับ คนเสื้อดำอ่ะครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #65 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 09:01:05 »

เกี๊ยวๆๆ ผิดงานปะ..
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #66 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 09:25:37 »

อ่ะจ๊ากกกก เอาบรรยากาศ มาเฉย ๆ อ่ะพี่เจษ
เปอร์โยต์ ก็คือ เปอร์โยต์ อ่ะคร้าบบบ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #67 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 10:08:13 »

วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม 2554 นะครับ
              ขอเรียนเชิญทุกๆท่านที่สะดวกครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #68 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 10:25:37 »

Yessssssss

แต่ผมว่า ภณเค้าคงไม่ว่าหรอกกกกกก  ตัวอย่างกิจกรรมดีๆ  แต่ถ้าเป็นทางโน้นไม่แน่
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #69 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 16:10:31 »

มีผู้ไม่ประสงค์ออกนามโทรมาแจ้งผมว่าอยากบริจากเสื้อผ้าที่ใส่ไม่ได้แล้วเพราะตัวใหญ่ขึ้นหลายตัว..
ผมยินดีรับบริจากครับแต่ผมขออย่างนึงคือขอให้ซักมาก่อนนะครับเพราะถ้าไม่ซักมาก็จะเดือนร้อนทางสถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง) ที่จะต้องเอาไปซักอีกซึ่งทางสถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง) นั้นเจ้าหน้าที่ก็น้อย+งานก็หนักอยู่แล้วในการดูแลคนในศูนย์..เพราะฉะนั้นรบกวนช่วยซักสัก 1 รอบก็OK แล้ว..ไหนๆก็ร่วมกันทำบุญแล้วก็ขอให้ทำตั้งแต่ต้นจนจบเถอะนะ..ซึ่งท่านที่ไม่ประสงค์ออกนามก็เข้าใจและยินดีทำตาม....
    ปล.ที่เล่าให้ฟังก็เพื่อท่านอื่นคิดจะบริจากเสื้อผ้าจะได้บุญแบบเต็มเม็ดเต็มหน่อย......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #70 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 16:30:37 »

คุณธี สุพรรณ จะรวบรวมสิ่งของจากทาง จ.สุพรรณบุรี มาร่วมด้วยคร๊าบบ
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #71 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 16:37:22 »

ตาดำๆ :หวัดดีค่ะ:

ขอร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ, ทีแรกคุยกับภรรยาว่าจะมาร่วมกิจกรรมนี้ด้วยตนเอง แต่ปรากฏว่าช่วงนั้นมีราชการต่างจังหวัด
จึงโอนเงินมาร่วมกิจกรรมด้วยครับ เล็กๆ น้อยๆ ร่วมด้วยช่วยกันครับผม

ไว้โอกาสหน้า มีเวลาเหมาะๆ คงไ้ด้เจอกันครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 ... 12 ขึ้นบน พิมพ์