วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 02:23:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)
0 สมาชิก และ 125 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 5 ... 12 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)  (อ่าน 31789 ครั้ง)
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 08:43:01 »

ขอเรียนเชิญผู้ที่มีจิตศรัทธาครับ...คือว่าในวันที่ 9 กรกฎาคม 2554 นี้ ชาวคณะแดงแก้วจะร่วมกันทำบุญที่มูลนิธิเด็กพิการซ้ำซ้อน ตั้งอยู่ถนนรามอินทรา ช่วง กม.5 ซึ่งเป็นสถานรับเลี้ยงเด็กพิการซ้ำซ้อน ที่ผู้ปกครองทอดทิ้ง ทางชาวคณะแดงแก้วจึงอยากเรียนเชิญท่านที่มีจิตศรัทธาจะร่วมบรจากข้าวของเครื่องใช้ต่างๆ อทิเช่น ข้าวสาร(ขาวๆสวยๆ)  นมกล่อง  อาหารแห้ง  หนังสือ ผ้าอ้อม  หรือ ของใช้ที่อื่นๆที่จำเป็นต่อเด็กพิการซ้ำซ้อน ก็สามารถร่วมบริจากได้ที่มูลนิธิฯหรือท่านไหนที่ไม่สะดวกไปแต่อยากบริจากทางชาวคณะแดงแก้วยินดีเป็นศูนย์กลางเพื่อรวบรวมสิ่งของไว้เพื่อนำไปบริจากในวันที่ 9 กรกฎาคม 2554 ต่อไป.....
ปล.ศูนย์กลางที่จะเปิดรับบริจากได้แก่ ก้อง ท้ายรถตู้...แถวนวมินทร์
                                                 เจมส์ แดงแก้ว...สาย 2
                                                 โจ เทียนทะเล....พระราม 2 , 3 , 4 และซอยร่วมฤดี(ถ.วิทยุ)
                                                 บอม ตลาดอะไรไม่รู้จำไม่ได้.....พระราม 2 ช่วงมหาชัยเก่า
                                                 เต้ ห้าพัน...........มหาชัยทั้งเก่าทั้งใหม่
 ปล.มีท่านไหนอีกที่จะขอเป็นศูนย์กลางอีกเชิญได้ครับช่วยๆกันครับ......

รายนามผู้ที่แจ้งความประสงค์ร่วมบริจากแล้วดังนี้ครับ.....
      1.มีท่านที่ไม่ประสงค์ออกนาม.....บริจาก...มาม่า 2 กล่อง........................ผมเป็นตัวแทนรับมาเรียบร้อยแล้วครับ
      2.พี่ริน..แห่งขับรถดอดคอม........บริจาก...ข้าวสาร 4 ถุง (ถุงละ 5 กก.)...... รอการส่งมอบต่อไป

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
banganlbk01
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 09:34:03 »

คุณโจ พอหาคนเขียนผ้าให้ได้สัก3ผืน ยาวแค่ เมตรกว่า ถ้าได้ให้เขียน 1ชาวพระโขนงยินดีเป็นตัวแทนท่านอะไรทำนองนั้น 2ชาวออ่นนุช53ร่วมกับวลีไพแมนชั้น 3ออ่นนุช81ร่วมกับชาวแฟลตผ่องใส ยินดีรับประสานงานให้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 09:45:02 »

ติดต่อทีมงานแดงแก้วได้เลยครับ....น่าจะเป็นเจมส์นะครับ 086-0001498 เพราะจบเพาะช่างมา..อิๆๆ
ปล.ดีครับช่วยๆกันได้บุญได้กุศลครับ.......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 09:51:09 »

โครงการดีๆ สนับสนุนครับ  ขอบคุณ ต้นเรื่องและทีมงานครับ

เอาไปโพสไว้ที่  เว็บ clubroad.com ด้วยก็ได้นะครับ

เดี๋ยวจะปรึกษาผู้ใหญ่เอา  ชุดไฟนีออน  ฟลูเซ็ทไปบริจาคเผื่อมูลนิธิฯ ได้เอาไว้ใช้งานครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:01:00 »

พี่ โจ เทียนทะเล ผมจะบริจากเป็นข้าวสารแต่คงลำบาก
พี่ช่วย PM เลขบัญชีมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับเดียวโอนเป็นเงินไปให้ครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:08:56 »

พี่ โจ เทียนทะเล ผมจะบริจากเป็นข้าวสารแต่คงลำบาก
พี่ช่วย PM เลขบัญชีมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับเดียวโอนเป็นเงินไปให้ครับ

เอางี้ก็ได้ครับ ถ้าไม่เป็นการคิดมาก  เดี๋ยวจะจะไปเอารถอยู่แล้ว ผมจัดการไปห้างซื้อแล้วเอาไปให้อีตาก้อง(คนต้นเรื่อง)  พร้อมกับรางไฟนีออนฟลูเซ็ท เลยก็ได้ครับ  โดยคุณ jatupum  ก็แจ้งจำนวน ที่บริจาค  ส่วนผมเมื่อได้รับเงินก็มีหน้าที่ไปบริหารดูว่าควรซื้อยี่ห้อไหน ที่ถูกที่สุดดีที่สุด  ได้กี่ถุง (ขาดก็เติมเงินทำบุญเข้าไป  เหลือคงไม่มี)  แล้วก็นำส่งกรรมการจัดการพร้อมใบเสร็จ  ดีไม๊ครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:17:16 »

เอางี้ก็ได้ครับ ถ้าไม่เป็นการคิดมาก  เดี๋ยวจะจะไปเอารถอยู่แล้ว ผมจัดการไปห้างซื้อแล้วเอาไปให้อีตาก้อง(คนต้นเรื่อง)  พร้อมกับรางไฟนีออนฟลูเซ็ท เลยก็ได้ครับ  โดยคุณ jatupum  ก็แจ้งจำนวน ที่บริจาค  ส่วนผมเมื่อได้รับเงินก็มีหน้าที่ไปบริหารดูว่าควรซื้อยี่ห้อไหน ที่ถูกที่สุดดีที่สุด  ได้กี่ถุง (ขาดก็เติมเงินทำบุญเข้าไป  เหลือคงไม่มี)  แล้วก็นำส่งกรรมการจัดการพร้อมใบเสร็จ  ดีไม๊ครับ

เอ้ออออออ  ลืมไป บ้านตาโจ  อยู่ข้างห้าง(ไปจีบสาวห้างบ่อย)  เลยนี่  งั้นตาโจรับลูกจะดีกว่า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:26:35 »

500 บาทครับ ขอเลข บช.ด้วยครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:31:14 »

ขอบคุณแทนเด็กๆครับที่พี่อยู่ตจว.ยังมีใจบุญบริจาก...ขออธิบายนิดนึงครับคือโครงการนี้เป็นความคิดที่ดีของ ก้องท้ายรถตู้ที่เสนอในที่ประชุมสามัญประจำปีของแก็งแดงแก้วเมื่อคราวที่ได้ไปประชุมกันมา......(ไม่น่าเชื้อว่าคนอย่างอีตาก้องก็มีความคิดดีๆกะเค้าเหมือนกันเป็นบุญของเด็กๆแท้ๆ)...คือทางทีมงานไม่อยากรับบริจากเป็นเงินเพราะมันเปรียบเหมือนดาบ 2 คมครับ..ทำดีเสมือนตัวแต้ถ้าผิดพลาดเจ็บตัวเสียชื่อเลย....แต่เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่อยู่ตจว.และอยากบริจากเป็นตัวเงิน................
ผม โจ เทียนทะเล..ยินดีแอ่นอกรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวสำรับท่านที่จะโอนเงินมาให้นะครับเพื่อเด็กๆ...แต่มีข้อแม้ว่าท่านจะต้องโพสข้อความ+ถ่ายสลิปการโอนมาในกะทู้นี้ที่เดียวนะครับเพื่อให้ท่านอื่นได้ร่วมตรวจสอบอย่างโปรงใส..แล้วผมจะได้สรุปรวบรวมในวันที่ 8/7/54 เวลา 16.30 น.ว่าตัวเงินและสิ่งของที่ท่านทั้งหลายได้บริจากมาไม่ว่าจะเป็นเงิน+สิ่งของมีอะไรบ้างและท่านไหนบริจากมา........... ชื่อ ธนาคารธนชาต สาขา พระราม 4 บ/ช ออมทรัพย์ 005-2-03872-4

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:39:03 »

ขอบคุณแทนเด็กๆครับที่พี่อยู่ตจว.ยังมีใจบุญบริจาก...ขออธิบายนิดนึงครับคือโครงการนี้เป็นความคิดที่ดีของ ก้องท้ายรถตู้ที่เสนอในที่ประชุมสามัญประจำปีของแก็งแดงแก้วเมื่อคราวที่ได้ไปประชุมกันมา......(ไม่น่าเชื้อว่าคนอย่างอีตาก้องก็มีความคิดดีๆกะเขาเหมือนกันเป็นบุญของเด็กๆแท้ๆ)...คือทางทีมงานไม่อยากรับบริจากเป็นเงินเพราะมันเปรียบเหมือนดาบ 2 คมครับ..ทำดีเสมือนตัวแต้ถ้าผิดพลาดเจ็บตัวเสียชื่อเลย....แต่เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่อยู่ตจว.และอยากบริจากเป็นตัวเงิน................
ผม โจ เทียนทะเล..ยินดีแอ่นอกรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวสำรับท่านที่จะโอนเงินมาให้นะครับเพื่อเด็กๆ...แต่มีข้อแม้ว่าท่านจะต้องโพสข้อความ+ถ่ายสลิปการโอนมาในกะทู้นี้ที่เดียวนะครับเพื่อให้ท่านอื่นได้ร่วมตรวจสอบอย่างโปรงใส..แล้วผมจะได้สรุปรวบรวมในวันที่ 8/7/54 เวลา 16.30 น.ว่าตัวเงินและสิ่งของที่ท่านทั้งหลายได้บริจากมาไม่ว่าจะเป็นเงิน+สิ่งของมีอะไรบ้างและท่านไหนบริจากมา........... ชื่อ ธนาคารธนชาต สาขา พระราม 4 บ/ช ออมทรัพย์ 005-2-03872-4
   ชื่อ นายประจักษ์ เมฆโตหุ่นเอก........084-7093279  (โจ เทียนทะเล)

เยี่ยมมมมมม  ครับ  คุณประจักษ์
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 11:21:41 »

ตงลงตามนี้ครับ เรื่องการไว้วางใจที่นี่ผมให้ล้าน%ครับ
เดี่ยวโอนแล้วจะมาแจ้งครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 12:41:17 »

...ขอบคุณพี่โจนะครับ ที่เดินเรื่องและดำเนินการ...!!! ว่าไง ว่ากันครับ...!!!
   ...และขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่มาช่วยกันทำบุญในครั้งนี้ครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 22:16:40 »

โครงการดีๆ สนับสนุนครับ  ขอบคุณ ต้นเรื่องและทีมงานครับ

เอาไปโพสไว้ที่  เว็บ clubroad.com ด้วยก็ได้นะครับ

เดี๋ยวจะปรึกษาผู้ใหญ่เอา  ชุดไฟนีออน  ฟลูเซ็ทไปบริจาคเผื่อมูลนิธิฯ ได้เอาไว้ใช้งานครับ

ขอขอบคุณครับพี่...สำหรับสิ่งดีๆที่พวกเราจะมอบให้สู่สังคม

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 22:19:19 »

ขอขอบคุณจากใจ..ครับ   
   ขอบคุณแทนทีมงาน และ ผู้ที่ได้รับประโยชน์

ขอบคุณครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 22:20:53 »

ขอบคุณแทนเด็กๆครับที่พี่อยู่ตจว.ยังมีใจบุญบริจาก...ขออธิบายนิดนึงครับคือโครงการนี้เป็นความคิดที่ดีของ ก้องท้ายรถตู้ที่เสนอในที่ประชุมสามัญประจำปีของแก็งแดงแก้วเมื่อคราวที่ได้ไปประชุมกันมา......(ไม่น่าเชื้อว่าคนอย่างอีตาก้องก็มีความคิดดีๆกะเขาเหมือนกันเป็นบุญของเด็กๆแท้ๆ)...คือทางทีมงานไม่อยากรับบริจากเป็นเงินเพราะมันเปรียบเหมือนดาบ 2 คมครับ..ทำดีเสมือนตัวแต้ถ้าผิดพลาดเจ็บตัวเสียชื่อเลย....แต่เพื่อความสะดวกสำหรับท่านที่อยู่ตจว.และอยากบริจากเป็นตัวเงิน................
   ชื่อ นายประจักษ์ เมฆโตหุ่นเอก........084-7093279  (โจ เทียนทะเล)

ขอบคุณพี่ชายที่แสนดี....ที่อุทิศตนเพื่อประโยชน์ส่วนรวม และ สังคมที่ดีๆ
                                                            ขอบคุณครับ

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 22:22:55 »

...ขอบคุณพี่โจนะครับ ที่เดินเรื่องและดำเนินการ...!!! ว่าไง ว่ากันครับ...!!!
   ...และขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่มาช่วยกันทำบุญในครั้งนี้ครับ...!!!

ร่วมแรง ร่วมใจ.....สร้างสรรค์สิ่งที่ดีสู่สังคม

teei
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 22:48:00 »

ขอเสนอข้อมูลเล็ก ๆ น้อย ๆ นะครับ พอดีไปแถวนั้นอยู่บ้าง
ที่บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อน น้อง ๆ เค้าต้องการของใช้เยอะเหมือนกัน เช่น แพมเพิร์ส แป้งฝุ่น ยาสระผม สบู่ ยาสีฟัน กระดาษทิชชู่ โลชั่นทาผิว น้ำยาฆ่าเชื้อโรค
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 13:25:49 »

พอดีว่าติดงาน ติดธุระ มากพอสมควร
    ขอโทษอีกครั้งนะครับ ที่อาจทำให้เพื่อนๆสมาชิกไขว้เขว ในเรื่องของกิจกรรม
    พอดีว่า ก้องได้เข้าไปที่มูลนิธิ เด็กพิการซ้ำซ้อน อีกครั้งนึง เพื่อที่จะขอรายละเอียด
    ต่างๆ จากทางมูลนิธิ สำหรับวันที่ การจัดกิจกรรมของสมาชิกชาวเปอโยต์ ผลก็มีดังนี้ครับ
    วันที่ 9 กรกฎาคม 2554 ทางมูลนิธิได้แจ้งมาว่า
             - การเลี้ยงอาหาร กลางวันให้กับน้องๆ ได้ถูก คณะอื่นๆจองไว้หมดแล้ว (เต็ม)
             - ในวันดังกล่าว จะมีกลุ่ม คณะอื่นๆ มาทำกิจกรรมที่มูลนิธิค่อนข้างมากครับ (เพราะเป็นวันหยุด)
             - ที่สำคัญเลยครับ ...ที่จอดรถไม่สะดวกครับ   เพราะที่มูลนิธิ มีที่จอดรถไม่น่าเกินสิบคัน

ผมกลัวว่าท่านสมาชิกจะไม่ได้รับความสะดวกตรงจุดนี้ ผมเลยหารือ กับทาง พี่เจษ พี่โจ และเพื่อนๆ ว่าจะทำ
      กิจกรรมดีๆแบบนี้ที่ไหนดี เพื่อที่สมาชิกทุกท่านจะได้รับความสะดวก ในการทำกิจกรรมร่วมกัน

การที่เราจะมอบสิ่งดีๆสู่สังคม หรือ ทำประโยชน์แก่ส่วนรวม เราไม่จำเป็นต้องเจาะจงสถานที่และบุคคลใช่ไหมครับ
      ที่ไหนก็ได้ครับ ที่เราสะดวก และเราเต็มใจเพื่อประโยชน์สูงสุด การที่เราจะมอบสิ่งใด ให้กับใคร ก็ขอให้สิ่งเหล่านั้นได้เป็น
      ประโยชน์ และ มีคุณค่าสำหรับผู้ที่ได้รับสิ่งเหล่านั้น....จากเรา

จุดประสงค์เรื่องการทำประโยชน์สู่สังคมยังคงเหมือนเดิมนะครับแต่ขอเปลี่ยนเป็น วันที่ 10 กรกฎาคม 2554เนื่องจากมีหลายท่านติดทำงานวันเสาร์ที่ 9 กรกฎาคม 2554 กันเป็นจำนวนมากบางท่านแจ้งความประสงค์จะมาร่วมงานซึ่งส่วนมากจะสะดวกวันอาทิตย์กันจึงเห็นสมควรจัดวันอาทิตย์ที่ 10 เพื่อทุกท่านจะได้ร่วมกันคืนสิ่งดีสู่สังคมต่อไป...
                แต่ขอเปลี่ยนจุดหมายในการสร้างประโยชน์เพื่อสังคมในครั้งนี้...นะครับ จากมูลนิธิเด็กพิการซ้ำซ้อน เป็น

สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)

ต้องขออภัยเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่มีจิตใจอันเป็นกุศล ที่ตั้งใจจะมอบสิ่งดีๆให้กับน้องๆที่พิการซ้ำซ้อนด้วยครับ
                 แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น..เพราะด้วยเหตุผลหลายๆด้านในเรื่องของการดำเนินงาน และ ความสะดวกต่างๆ
                                   หวังว่า..กิจกรรมในครั้งนี้ คงได้รับความสนใจ และ ความร่วมมือจากเพื่อนๆ
                        เพื่อร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งดีๆที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม ไม่มากก็น้อยครับ...จากกลุ่มเล็กๆอย่างพวกเรา

ปล.ผมโจ เทียนทะเล ต้องขอกราบขอโทษทุกท่านที่ได้มีการเปลี่ยนสถานที่ทำบุญทำกุศลกันไปที่สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)...หากมีข้อติเตียงต่างๆ ผม โจ เทียนทะเล ขอน้อมรับไว้แต่เพียงผู้เดียวครับ......

เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 13:36:41 »

สิ่งของที่ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง) ต้องการรับบริจาค

1.นมจืด-หวาน (ด่วน)
2.โจ๊ก (ด่วน)
3. พัดลมโคจร 15 ตัว
4. รถวิลแชร์ เข็นคนพิการ ขนาด 16" จำนวน 6 คัน, 18" จำนวน 10 คัน, 20" จำนวน 5 คัน
5. ผ้าอ้อมผู้ใหญ่
6. แผ่นรองกันเปื้อน
7. โต๊ะสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร     จำนวน 12 ตัว
     (ขนาด 138 x 80 x 75 ซม)
8. ม้านั่งสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร  จำนวน 12 ตัว
      (ขนาด 170 x 40 x 40 ซม)
9. ผงซักฟอก (ด่วน)
10. นำ้ยาทำความสะอาดพื้น
11. นำ้ยาล้างจาน
12. น้ำยาล้างห้องน้ำ
13. กางเกงขาสั้นเอวยางยืดฟรีไซร์(ผู้ชาย)
14.ไม้อัดปูเตียง หนา 4-5 มิลเมตร (ขนาดเตียง 3 ฟุต)
15. คอมพิวเตอร์มือสอง สามารถใช้งานได้
16. กรรไกรตัดกิ่งไม้ 15 อัน
17. เก้าอี้พลาสติก 200 ตัว
18. ไม้เท้าและไม้ค้ำยัน
19. น้ำยาเดทตอล
20. แชมพูสระผม
21. แป้งทาตัว
22. ไม้ถูพื้น
23. ไม้กวาดถนน
24. กางเกงขาสั้นฟรีไซต์เอวยางยืด
25. ถุงมือยาง
26. แปรงทองเหลืองด้ามยาว
27. พัดลมโคจร 20 ตัว
28. พัดลมเพดาน 20 ตัว
29. พัดติดผนัง 15 ตัว
30. เครื่องทำน้ำเย็น 10 เครื่อง
31. ไดโว่แบบจุ่มน้ำ 5 ตัว
32. พัดลมตั้งพื้น 16 นิ้ว 10 ตัว
อัพเดท ณ วันที่ 25 เมษายน 2554

สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง ขอขอบพระุคุณทุกท่านที่มีจิตศรัทธา
บริจาคสิ่งของเครื่องใช้ต่าง ๆ รวมถึงเลี้ยงอาหารให้แก่คนพิการ  ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
ดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ ตลอดไป ขอบคุณครับ

เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 13:37:59 »

ประวัติความเป็นมา "บ้านบางปะกง"

ประวัติความเป็นมา
       สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง กรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ตั้งอยู่เลขที่ 70 หมู่ 3 ตำบลสองคลอง อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา มีพื้นที่ 59 ไร่
       สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง ตั้งขึ้นเมื่อ ปี 2524 ซึ่งเป็นปีที่สหประชาชาติกำหนดให้เป็นปีคนพิการสากล กรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ (กรมประชาสงเคราะห์) ได้ปรับปรุงสถานที่ของนิคมสร้างตนเองบางปะกง ซึ่งถอนสภาพแล้วและเปิดดำเนินการ เป็นสถานสงเคราะห์ คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง เมื่อวันที่ 19 มกราคม 2524 วัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการขยายบริการสถานสงเคราะห์ คนพิการ เพิ่มอีกแห่ง ให้สามารถรองรับจำนวนคนพิการที่ถูกละเลย และทอดทิ้งจากครอบครัวและสังคมที่มีจำนวนมากขึ้น
วิสัยทัศน์
       เอื้ออาทรทุกชีวิต ฟื้นฟูสุขภาพกายและจิต พิทักษ์สิทธิคนพิการ
ภารกิจหลัก
       สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา มีภารกิจหลักสำคัญ คือ การให้ความอุปการะเลี้ยงดูแก่ผู้พิการชาย อายุตั้งแต่ 18 ปีขึ้นไป ที่มีความพิการทางร่างกาย สติปัญญา การมองเห็น ทางการได้ยิน จิตประสาท(พฤติกรรม) ตลอดจนพิการซ้ำซ้อนที่มาจากครอบครัวยากจน หรือ เป็นผู้พิการที่เจ็บป่วยไม่สามารถช่วยเหลือตนเองได้ ขาดผู้ดูแล หรือ ไม่มีที่อยู่อาศัย โดยจะพัฒนาศักยภาพและฟื้นฟูสมรรถภาพ ด้านต่างๆ ให้สามารถช่วยเหลือตนเองได้ตามอัตภาพ

เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 13:38:39 »

เส้นทาง สำหรับผู้มาจากกรุงเทพ จะเดินทางสู่ "บ้านบางปะกง"
          การเดินทางจากกรุงเทพมหานครมายังสถุานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกงนั้น สามารถ
มาได้หลายทางด้วยกัน แต่เส้นทางที่นิยมใช้กันส่วนมากใช้ถนนบางนา-ตราด หากเริ่มจากสี่แยกบางนา ให้ท่าน
วิ่งตรงมา จะผ่านเซ็นทรัลบางนา ผ่านมหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรตื ผ่านอำเภอบางเสาธง วิ่งตรงมา
เรื่อย ๆ จนถึงบริษัท เอ็นวายเคไลน์ จำกัด สังเกตจะเจอป้าย ชลบุรี บางบ่อ และป้าย เดอะวินเทจคลับ
จากบริษัท เอ็นวายเคไลน์มาถึงคลองธนู ระยะทางประมาณ 1 กิโลเมตร ให้ท่านออกจากทางคู่ขนาน
ด้านซ้ายมือจะมีตึกขายเฟอร์นิเจอร์ เก่า ๆ ให้ท่านขึ้นสะพานกลับรถ จากสะพานกลับรถวิ่งตรงมาด้านซ้ายมือ
จะมีปั๊มน้ำมัน ปตท. วิ่งตรงมาอีกประมาณ 50 - 100 เมตร จะมีสะพานลอย ให้ท่านเลี้ยวซ้ายใต้สะพานลอย
แล้ววิ่งตรงมาอย่างเดียว ไม่ต้องเลี้ยวซ้าย-ขวา จะผ่านโรงเรียนอนุบาลชุมชนบางบ่อ (อยู่ซ้ายมือ หน้าโรงเรียน
จะมีสามแยกไฟแดงให้วิ่งตรง) ผ่านหมู่บ้าน เดอะวินเทจคลับ ผ่านวัดท้องคุ้ง จนถึงสามแยกไฟแดง
หากท่านเลี้ยวขวาจะเข้าคลองด่าน แต่ให้ท่านเลี้ยวซ้ายเข้าจังหวัดชลบุรี จากสามแยกไฟแดงนี้วิ่งตรงมาประมาณ
7 - 8 กิโลเมตร สังเกตด้านซ้ายมือจะมืป้ายเขียนว่า ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการคนพิการบางปะกง
และป้ายวังปลานิล วิ่งตรงมาอีกหน่อย จะพบสะพานปูน ที่มีศาลาพักร้อน ให้ท่านวิ่งมาอีก 20 เมตร จะมีสะพาน
อีก และมีป้ายเล็ก ๆ เขียนว่าบ้านบางปะกง ด้านบนจะมี สัญลักษณ์ของคนพิการอยู่ให้ท่านวิ่งขึ้นสะพานนี้ครับ
หรือเข้าไปดูได้ที่ http://map.longdo.com/ 

หรือจะวิ่งมาจากถนน สุขุมวิทสายเก่า กรุงเทพ-ชลบุรีก็ได้

Tako405
ครูบ้านนอก
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 16:06:18 »

ขอร่วมบริจาคด้วยคนนะครับ  แต่คงไม่เยอะตามสภาพครูจน ๆ (อิอิ)  อยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวก   ครับ

ยังสามารถโอนเข้าบัญชี   นายประจักษ์ เมฆโตหุ่นเอก  ได้เหมือนเดิมใช่ไหมครับ

โอนแล้วจะแจ้งเข้ามาครับ...

:สะกดจิต:

ชีวิต คือ การเดินทาง ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ผิดหวังบ้าง  เป็นสิ่งที่คอยย้ำเตือนตัวเราว่า " ยังมีลมหายใจ "
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 16:15:17 »

ขอร่วมบริจาคด้วยคนนะครับ  แต่คงไม่เยอะตามสภาพครูจน ๆ (อิอิ)  อยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวก   ครับ

ยังสามารถโอนเข้าบัญชี   นายประจักษ์ เมฆโตหุ่นเอก  ได้เหมือนเดิมใช่ไหมครับ

โอนแล้วจะแจ้งเข้ามาครับ...

:สะกดจิต:

โอ้ววววววว ผมไม่ใช่กรรมการ หรือทีมงานนะ  แต่ต้องขอขอบคุณแทนผู้ด้อยโอกาสเหล่านั้น  ถึงเงินจะน้อยแต่น้ำใจใหญ่ยิ่งนักครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 16:29:43 »

สิ่งของที่ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง) ต้องการรับบริจาค

1.นมจืด-หวาน (ด่วน)
2.โจ๊ก (ด่วน)
3. พัดลมโคจร 15 ตัว
4. รถวิลแชร์ เข็นคนพิการ ขนาด 16" จำนวน 6 คัน, 18" จำนวน 10 คัน, 20" จำนวน 5 คัน
5. ผ้าอ้อมผู้ใหญ่
6. แผ่นรองกันเปื้อน
7. โต๊ะสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร     จำนวน 12 ตัว
     (ขนาด 138 x 80 x 75 ซม)
8. ม้านั่งสเตนเลสสำหรับรับประทานอาหาร  จำนวน 12 ตัว
      (ขนาด 170 x 40 x 40 ซม)
9. ผงซักฟอก (ด่วน)
10. นำ้ยาทำความสะอาดพื้น
11. นำ้ยาล้างจาน
12. น้ำยาล้างห้องน้ำ
13. กางเกงขาสั้นเอวยางยืดฟรีไซร์(ผู้ชาย)
14.ไม้อัดปูเตียง หนา 4-5 มิลเมตร (ขนาดเตียง 3 ฟุต)
15. คอมพิวเตอร์มือสอง สามารถใช้งานได้
16. กรรไกรตัดกิ่งไม้ 15 อัน
17. เก้าอี้พลาสติก 200 ตัว
18. ไม้เท้าและไม้ค้ำยัน
19. น้ำยาเดทตอล
20. แชมพูสระผม
21. แป้งทาตัว
22. ไม้ถูพื้น
23. ไม้กวาดถนน
24. กางเกงขาสั้นฟรีไซต์เอวยางยืด
25. ถุงมือยาง
26. แปรงทองเหลืองด้ามยาว
27. พัดลมโคจร 20 ตัว
28. พัดลมเพดาน 20 ตัว
29. พัดติดผนัง 15 ตัว
30. เครื่องทำน้ำเย็น 10 เครื่อง
31. ไดโว่แบบจุ่มน้ำ 5 ตัว
32. พัดลมตั้งพื้น 16 นิ้ว 10 ตัว
อัพเดท ณ วันที่ 25 เมษายน 2554

สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง ขอขอบพระุคุณทุกท่านที่มีจิตศรัทธา
บริจาคสิ่งของเครื่องใช้ต่าง ๆ รวมถึงเลี้ยงอาหารให้แก่คนพิการ  ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
ดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ ตลอดไป ขอบคุณครับ

...สิ่งของรายการเหล่านี้ ควรอย่างยิ่งที่จะบริจาคครับ...!!!
   ปล.พี่โจ วันนี้ไม่ว่างครับพี่...!!! ถ้าให้ดี นัดวันประชุมอีกที เอาแบบครบทุกท่านนะพี่(วันธรรมดาก็ได้ครับ...!!!)
                                                                                                                                         ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
หน้า: [1] 2 3 4 5 ... 12 ขึ้นบน พิมพ์