วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 00:34:41

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  มือใหม่ถามทางนี้
| | |-+  จะซื้อรถคันแรกในชีวิต มอง 405 GR รบขอคำแนะนำด้วยครับ
0 สมาชิก และ 25 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถคันแรกในชีวิต มอง 405 GR รบขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3949 ครั้ง)
mungkone
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2011 เวลา 19:16:45 »

สวัสดีครับพี่ ๆ สมาชิกทุกท่าน  ผมเพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากมีรถซักคันเป็นของตัวเอง (รถคันแรกของชีวิต) ผมมองรถ 405 GR ไว้คันนึง
จำปีไม่ได้ เจ้าของเดิมเขาบอกว่า วางเครื่องใหม่เป็นโตโยต้า 7afe 1800CC.หัวฉีด ช่วงล่างทำใหม่หมด ราคา 70000 บาท
สภาพรถตามรูปที่แนบมานี้ครับ รบกวนพี่สมาชิกให้คำแนะนำด้วยครับ (ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อแค่ว่าจะซื้อครับ)  และรบกวนถามอีกอย่างนะครับ ระหว่างรุ่น 405 GR กะ 405 GRI มันต่างกันอย่างไรและควรซื้อรุ่นไหนดีกันครับ

ขอบคุณครับ

* 3.jpg (34.99 KB, 450x375 - ดู 418 ครั้ง.)

* 2.jpg (33.02 KB, 450x330 - ดู 440 ครั้ง.)

* 5.jpg (27.77 KB, 450x225 - ดู 429 ครั้ง.)

* 6.jpg (23.8 KB, 450x225 - ดู 425 ครั้ง.)

* index.jpg (37.71 KB, 450x315 - ดู 446 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2011 เวลา 19:54:38 »

เดิมๆ 405 GR จะเป็นเครื่อง คาร์บิว 1900 CC. ออกมาก่อน..

ส่วน GRI เป็นเครื่อง 1600CC.เครื่อง หัวฉีด ออกมาทีหลัง

แล้ว ก้อ มี SRI เป็นเครื่อง  2000CC. เครื่อง หัวฉีด  น่าจะพร้อมๆ GRI (ไม่แน่ใจ)

หากมองหาเดิมๆ ก้อควรจะเล่น SRI จะใหม่กว่า เครื่องแรงกว่า...

แต่หากคุณหมายตาเอาใว้แล้ว ก้อให้ลองขับดูว่าพอใจมั้ย

แล้ว รถติดแก็สแล้ว หรือยัง แต่ อยากให้ต่อราคา เขาสักหน่อยนะ ...

ส่วน เรื่อง อืนๆ รอท่าน ผู้รู้มาแนะนำอีกทีนะครับ...(เข้ามาอ่านบอ่ยนะจะมีข้อมูลมากมาย)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2011 เวลา 20:27:42 »

:โอ้ววววววววววว: :ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ  เพียงมาขอสนับสนุนในความคิดที่จะใช้ เจ้าสิงห์ยกขา เป็นคันแรก เหมียนผมเลยก็ใช้เจ้าตัวจ้อยคันแรก ในซีวีตและก็ๆๆ.....คงจะเป็นคันสุดท้ายด้วยเหมือนกัน  อนาขดมันไม่ใช่อนาตรง  Devil ไม่รู้ใครจะไปก่อนกัน :........: ถ้ามันไปก่อนก็จะไปหา รถที่จะออกใหม่ของอินตะระเดีย NANO TATA  คิดเอาเพื่อชาติหน้าตอนบ่ายๆๆๆ........   555 555 555 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ :มอบดอกไม้:
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2011 เวลา 20:31:04 »

ถ้าเปอร์โยไม่ดีจริง หลายท่านคงไม่มีกันตั้งหลายคัน ต้องเข้าถึงจริงๆแล้วท่านจะได้สมถนะที่ยอดเยียมของเปอร์โย (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Berline
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2011 เวลา 21:15:25 »

ถ้าเปอร์โยไม่ดีจริง หลายท่านคงไม่มีกันตั้งหลายคัน ต้องเข้าถึงจริงๆแล้วท่านจะได้สมถนะที่ยอดเยียมของเปอร์โย (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
เป็นจริงอย่างคุณเต้ว่าไว้ครับ ที่เมืองนอก เปอร์โยต์ บีเอ็ม เบ็นซ์ เป็นรถระดับเดียวกัน ราคาไม่ต่างกันมาก อย่าง 405 SRi ก็ระดับเดียวกับ BMW E36 กับ เบ็นซ์ C Class มาถึงเมืองไทยราคาต่างกันฟ้ากับเหว รถมือสองดีๆราคาไม่ถึงแสนจึงมีแต่เปอร์โยต์เท่านั้นแหละครับ

รีไซเคิลคลับไทย
http://facebook.com/recycleclubthai
mungkone
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 10:05:33 »

รถเกียร์ออโต้และยังไม่เคยติดแก๊สครับ ดูจากรูปเป็นเครื่องโตโยต้าจริงมั้ยครับ แล้วสภาพของรถ+รุ่น เหมาะสมกับราคาหรือเปล่า
ผมเคยพาพี่ไปดูและลองขับดูแล้ว (พี่เค้าไม่เคยใช้รถยี่ห้อนี้แต่ก็เคยมีประสบการณ์เรื่องรถมาก่อน)พี่เค้าบอกว่าดูจากสภาพรถ เครื่องรถ
และได้ลองขับดูแล้ว พี่เค้าก็ OKครับ ผมก็รู้สึกชอบเหมือนกันครับ แต่ก็อยากได้ความคิดเห็นจากพี่สมาชิกที่เคยเล่นรถยี่ห้อนี้ รุ่นนี้มาก่อน
เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจครับ

ต้องขอโทษด้วยครับที่ถามแบบซื่อ ๆ เพราะผมไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลยจริง ๆ ครับ คืออยากได้แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกะรถเลยครับ 

ขอขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็นและคำแนะนำดี ๆ จากพี่สมาชิกทุกท่าน

ขอบคุณครับ
pong-pun
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 13:00:36 »

ถ้าอยากได้เครือง sri เดิมๆของเปอร์โย ใน gr สีบรอนเหมือนในรูปพร้อมดิสเบรค4ลอ้ ในราคาเดียวกันใช้แก้ส 100%เกียธรรมดาให้เบอร์โทรไว้ครับ
mungkone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 13:26:07 »

ถ้าอยากได้เครือง sri เดิมๆของเปอร์โย ใน gr สีบรอนเหมือนในรูปพร้อมดิสเบรค4ลอ้ ในราคาเดียวกันใช้แก้ส 100%เกียธรรมดาให้เบอร์โทรไว้ครับ

เบอร์ครับ 0847991664 (ติ)  ถ้ามีรูปรบกวนลงให้ดูหน่อยนะครับ หรือส่งรูปไปที่เมล์ก็ได้ครับ [email protected]
ขอบคุณครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 13:38:48 »

love love loveข้อความโดย: mungkone ต้องขอโทษด้วยครับที่ถามแบบซื่อ ๆ เพราะผมไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลยจริง ๆ ครับ คืออยากได้แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกะรถเลยครับ
                  :ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับไม่เป็นไรมิได้ การถามตรงๆๆไม่มีเสียหายอะไร มีแต่ความดีๆๆๆ :มอบดอกไม้: ความจริงย่อมหนีไปไม่พ้นและไม่บาบๆๆๆ ตกนรกหมกไหม้ด้วยๆๆๆ......  Devil ผู้ที่มาตอบก็มาต้อบแบบตรงไปตรงมา ไม่ได้เชียร์ไม่มีส่วนได้เสียใดๆๆทั้งสิ้น ดีว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี ถ้าใครโกหกตอแห.......ก็ขอให้ตกนรกไปเองก็แล้วกันน๊ะ :เอิ๊กๆๆๆ: 
                     ถูกต้องแล้วครับ  ผมตัวหนึ่งละที่ไม่เคยมีและรู้เลยเรื่องรถยนต์และไม่เคยขับรถยนต์จนอายุขึ้นวัยสรุ่นแรกแย้มแล้ว (แย้มฝาโรงๆๆ... :เอิ๊กๆๆๆ:) ตอนก่อนก็ใช้แมงกะไชมาตลอดเวลา  พอเก็บกะตังได้ก็สักหน่อย กิเลสก็พองขึ้นเลย    ให้น้องชายที่ลำปางหาซื้อรถเล็กๆๆให้สักคัน คิดว่า แบบมิร่าก็ได้ และราคาไม่เกินแสน  แต่น้องชายบอกพี่มี P 205 อยู่คันหนึ่งเขาขายราคานี้ กิเลสก็ยุเอาเลย ยังไม่เคยเห็นเจ้าตัวจ้อยเลย แต่ก็เชื่อใจน้องชาย สรุปแล้วผมก็ไปขับรถมาจากลำปางโดยมี เมียๆๆ...... :โอยยยยย:และน้อยชายอีกคนนั่งปะกบสอนมาตลอดสักระยะผมรำคราญเลยแก้งตอนทางที่เขากำลังทำทางแคบอยู่มันต้องเลี่ยวซ้ายสักน่อย น้องก็บอกพี่ๆๆๆ..เบาๆๆๆ...หน่อย ไอ้ผมมันเคยกับแมงกะไข ก็ตบเกียลงหักควับเขาทางเดิมเลย ตั้งนั้นมามันไม่สอนอีกเลย 555 555 555 พระเจ้าจอร์ท นี่เล่าประสบการณ์ของ ฅนที่ไม่เคยมีรถเลย พอใช้มาใช้ไปรักมันมากซ่อมสาราคาค่าซ่อมเกินตัวมันอีก แล้วก็จะรักจนกว่าใครจะไปก่อนกันน๊ะ สะบายดีครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ :อะหา อะหา: :มอบดอกไม้: โชคดี
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 14:02:19 »

ดูตัวถัง  อย่าผุ อย่าหมก ดูให้ดีๆ  ดูละเอียดๆ ไม่ต้องรีบร้อน ราคานี้มีให้เลือกเยอะแยะ 

เครื่อง เกียร์ เปลื่ยนมาแล้วไม่น่าห่วง

If you want peace. Prepare for war.
mungkone
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 15:09:30 »

ดูตัวถัง  อย่าผุ อย่าหมก ดูให้ดีๆ  ดูละเอียดๆ ไม่ต้องรีบร้อน ราคานี้มีให้เลือกเยอะแยะ 

เครื่อง เกียร์ เปลื่ยนมาแล้วไม่น่าห่วง

ขอบคุณครับ
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 16:28:51 »

รถเปลี่ยนเครื่อง ราคาตกมาก(ไฟแนนไม่เอาเรย) ควรต่อรองอีกได้ ราคานี้น่าจะได้405sri
mungkone
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 19:30:54 »

รถเปลี่ยนเครื่อง ราคาตกมาก(ไฟแนนไม่เอาเรย) ควรต่อรองอีกได้ ราคานี้น่าจะได้405sri

ขอบคุณครับ
mungkone
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 19:34:34 »

รบกวนถามอีกนะครับ คือเรื่องอะไหล่ของรถรุ่น 405 GR นี้หาง่ายหรือเปล่า โดยเฉพาะช่วงล่าง (เครื่องยนต์เปลี่ยนใหม่แล้ว) ราคาแพงมากน้อยแค่ไหน มีอะไหล่ของรถยี่ห้อไหนในท้องตลาดทั่ว ๆ ไปที่พอจะเอามาใส่ทดแทนกันได้บ้าง เคยเห็นคุยกันในบางกระทู้ว่า 405 เริ่มกินซากกันเองละ เพราะอะไหล่เริ่มหายาก (หายากแถมราคาแพงอีกจริงหรือเปล่าครับ) ถ้ามีแนวโน้มอย่างนั้น ผมเริ่มจะหวั่น ๆ แล้วสิครับ เพราะถ้าได้ 405 มาจริง ๆ ก็ไม่รู้ว่าจะไปซ่อมที่ไหน ผมอยู่สกลนคร คิดว่าอู่ซ่อมรถพวกนี้น่าจะมีน้อยมาก ๆ และจะหาอะไหล่ได้จากที่ไหน ถ้าอะไหล่ราคาแพงแต่หาได้ง่ายก็ยัง OK แต่ถ้าหายากและราคาแพงด้วยนิสิครับน่ากังวล คิดเผื่อไว้น่ะครับ ถ้าพี่สมาชิกท่านใดรู้จักแหล่งอะไหล่ที่หาได้ง่ายและราคาไม่เอาเปรียบจนเกินไปก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ หรือมีอะไรดี ๆ ก็แนะนำได้เลยนะครับ เพื่อจะได้รู้ไว้เป็นประสบการณ์ประกอบกับการตัดสินใจซื้อรถคนแรกครับ
โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้มากครับ ถ้าไม่ห่วงเรื่องอะไหล่ในการซ่อมบำรุงผมคงไม่เรื่องมากถึงขนาดนี้ครับ อือๆๆ

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นและคำแนะนำดี ๆ จากทุกท่านครับ
ขอบคุณมากครับ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 19:54:23 »

ถ้าชอบเปอร์โยจริงๆอย่าท้อก็แล้วกันครับ   เตรียมงบสำรองไว้สักก้อนรถเก่าจำเป็นต้องซ่อมบำรุงให้เต็มที่  ถ้าทำเสร็จเมื่อไรใช้ได้สบายใจเลยครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 21:47:37 »

รบกวนถามอีกนะครับ คือเรื่องอะไหล่ของรถรุ่น 405 GR นี้หาง่ายหรือเปล่า โดยเฉพาะช่วงล่าง (เครื่องยนต์เปลี่ยนใหม่แล้ว) ราคาแพงมากน้อยแค่ไหน มีอะไหล่ของรถยี่ห้อไหนในท้องตลาดทั่ว ๆ ไปที่พอจะเอามาใส่ทดแทนกันได้บ้าง เคยเห็นคุยกันในบางกระทู้ว่า 405 เริ่มกินซากกันเองละ เพราะอะไหล่เริ่มหายาก (หายากแถมราคาแพงอีกจริงหรือเปล่าครับ) ถ้ามีแนวโน้มอย่างนั้น ผมเริ่มจะหวั่น ๆ แล้วสิครับ เพราะถ้าได้ 405 มาจริง ๆ ก็ไม่รู้ว่าจะไปซ่อมที่ไหน ผมอยู่สกลนคร คิดว่าอู่ซ่อมรถพวกนี้น่าจะมีน้อยมาก ๆ และจะหาอะไหล่ได้จากที่ไหน ถ้าอะไหล่ราคาแพงแต่หาได้ง่ายก็ยัง OK แต่ถ้าหายากและราคาแพงด้วยนิสิครับน่ากังวล คิดเผื่อไว้น่ะครับ ถ้าพี่สมาชิกท่านใดรู้จักแหล่งอะไหล่ที่หาได้ง่ายและราคาไม่เอาเปรียบจนเกินไปก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ หรือมีอะไรดี ๆ ก็แนะนำได้เลยนะครับ เพื่อจะได้รู้ไว้เป็นประสบการณ์ประกอบกับการตัดสินใจซื้อรถคนแรกครับ
โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้มากครับ ถ้าไม่ห่วงเรื่องอะไหล่ในการซ่อมบำรุงผมคงไม่เรื่องมากถึงขนาดนี้ครับ อือๆๆ

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นและคำแนะนำดี ๆ จากทุกท่านครับ

อ่าว อยู่ สกล หรอกเหรอ ผมก้อเกิดที่ นครพนม ตอนนี้ ทำงานอยู่กรุงเทพ

นานๆกลับบ้านที เวลากลับบ้าน มองไม่เห็น เปอร์โย เลยอ่ะ เหมือนมีตัวคนเดียวในท้องถนน....

หากคุณได้คันที่เขาเปลี่ยนเครื่องแล้ว มันก้อไม่น่าจะมีอะไรให้ห่วง อะไหล่ ชวงล่าง กทม.มีมากมาย

สั่ง ซื้อที่ เอกชัย เขาก้อส่งให้นะ   คิดจะรัก อย่ากลัวที่จะเสียใจ สู้ สู้
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 23:18:15 »

อาหลั่ยสึกหรอมีทุกชิ้นครับ ราคาไม่แพง  ร้านขายเยอะแยะ ในจังหวัดมันต้องมีร้านขายอาหลั่ยยุโรปมั่งแหละ

ไม่งั้นก็สั่งร้านที่อยู่ในเวปนี่แหละ สั่งวันเดียวได้    ส่วนที่ว่ากินซากกันเองเค้าหมายถึงพวกอาหลั่ยตัวถัง,ชิ้นส่วน

ภายในที่เป็นพลาสติกครับ มันไม่มีขายแล้ว  ถ้าความสวยงามไม่ใช่สาระสำคัญของการใช้รถของคุณ

ก็ไม่ต้องกังวล    ส่วนเรื่องซ่อมถ้าช่างเก่งจริงทำได้หมดทุกยี่ห้อแหละ รถเปอร์โยต์ไม่ได้พิศดารอะไรมากมาย

อย่าไปเจอช่างโง่ๆก็แล้วกัน 

If you want peace. Prepare for war.
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 09:13:42 »

love love love :ยินดี อุอุอุ:ข้อความโดย: madmax > ข้อความโดย: wech> ข้อความโดย:> เจ้าชาย อสูร (ตู้)> ข้อความโดย: madmax   โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

ถูกต้องแล้วครับ  ขอสนับสนุนความคิดของทุกท่านครับ  :มอบดอกไม้:                
            อะไร ข้อความโดย: vopang รถเปลี่ยนเครื่อง ราคาตกมาก(ไฟแนนไม่เอาเรย) ควรต่อรองอีกได้ ราคานี้น่าจะได้405sri

:ยินดี อุอุอุ: ขอประทานโทษล่วงหน้าก่อนนะครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นเป็นการส่วนตัวนะครับ  ว่าในเมื่อเราจะใช้รถยุโรปมือที่เท่าไร่ไม่รู้??... จะต้องไปคำนึงถึงไฟแนนๆๆๆทำไม??? เพราะเราก็รู้อยู่กันแล้วว่ารถที่มีคุณภาพอย่างพวกเรา ในท้องถนนก็มีน้อยอยู่แล้ว เราซื้อคุณภาพมาใช้งาน ไม่ได้ซื้อมาโชร์และเพื่อจะขายต่อให้ได้กำไร ถ้าเรามีกะตังมากๆๆก็หาซื้อรถที่ไม่มีคุณภาพที่วิ่งกันเกลื่อนประเทศ เวลาขายราคาก็ไม่ตกมากอีกสักคันจะเป็นไร ใช่ใหมครับ ผมเข้าใจในความหวังดีของท่าน แต่ก็มีความเห็นที่แตกต่างจากท่าน ผมหวังว่าท่านคงให้อภัยที่ผมได้สำแดงความเห็นแบบนี้ออกมานะครับ ขอให้ท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข สดชื่น สมหวัง ทุกๆๆประการ ร่ำรวยๆๆๆ  โชคดี โชคดี โชคดี:มอบดอกไม้:
สิงห์ ลั้น..ลา
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 09:13:50 »

ขอโทษนะครับอะไหล่ที่ว่าสั่งในเวป หรือร้านเอกชัยนี้สั่งยังไงครับผมก็อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะทำช่วงล่างอยู่
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 09:25:02 »

ขอโทษนะครับอะไหล่ที่ว่าสั่งในเว็บ หรือร้านเอกชัยนี้สั่งยังไงครับผมก็อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะทำช่วงล่างอยู่
ไม่มีอะไรซับซ้อนครับ แค่คุณโทรไปสั่งซื้อ โอนเงิน เขาก็ส่งให้แล้วครับ ส่วนช่องทางในการส่งนั้นก็มากมายเหลือเกิน สะดวกทางไหนก็ส่งทางนั้นครับ สั่งร้านอะไหล่วันนี้ พรุ่งนี้ก็รอรับของได้เลยครับ ไออย๋า
mungkone
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 12:15:35 »

อ่าว อยู่ สกล หรอกเหรอ ผมก้อเกิดที่ นครพนม ตอนนี้ ทำงานอยู่กรุงเทพ

นานๆกลับบ้านที เวลากลับบ้าน มองไม่เห็น เปอร์โย เลยอ่ะ เหมือนมีตัวคนเดียวในท้องถนน....

หากคุณได้คันที่เขาเปลี่ยนเครื่องแล้ว มันก้อไม่น่าจะมีอะไรให้ห่วง อะไหล่ ชวงล่าง กทม.มีมากมาย

สั่ง ซื้อที่ เอกชัย เขาก้อส่งให้นะ   คิดจะรัก อย่ากลัวที่จะเสียใจ สู้ สู้

ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ ไหน ๆ ก็จะชอบมันแล้ว ขอลองซักครั้งจะเป็นไร ซื้อมาก็ไม่คิดจะขายต่ออยู่แล้ว กะจะเก็บไว้เป็นรถประจำบ้านเลย  อย่างน้อยก็เจอคนบ้านเฮาอีกคนนึง (เจ้าชายอสูร) ไว้คอยปรึกษาเมื่อยามเจอปัญหา

mungkone
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 12:23:45 »

รบกวนถามอีกหน่อยนะครับ ที่ว่า"เอกชัย" นี้เป็นชื่อร้านใช่รึเปล่าครับ แล้วมีเบอร์โทรมั้ย เผื่อต้องการอะไหล่จะได้สั่งซื้อด้วยคน
แล้วส่วนมากพี่ ๆ สมาชิกสั่งซื้ออะไหล่กันที่ร้านไหนกันครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำดี ๆ ไว้เป็นข้อมูลและประสบการณ์

ขอบคุณครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 12:27:53 »

ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ ไหน ๆ ก็จะชอบมันแล้ว ขอลองซักครั้งจะเป็นไร ซื้อมาก็ไม่คิดจะขายต่ออยู่แล้ว กะจะเก็บไว้เป็นรถประจำบ้านเลย  อย่างน้อยก็เจอคนบ้านเฮาอีกคนนึง (เจ้าชายอสูร) ไว้คอยปรึกษาเมื่อยามเจอปัญหา

ผิดแล้วครับ  ในนี้ อิสานหลายอยู๊เด้อ  ผมก็เข้ากรุง มาร่วม 30 ปี  ตอนนี้ย้ายกลับมาอยู่ที่เมืองพล  ขอนแก่นแล้วครับ  ผ่านมาแวะได้  ยินดีต้องรับครับ
mungkone
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 15:46:13 »

ผิดแล้วครับ  ในนี้ อิสานหลายอยู๊เด้อ  ผมก็เข้ากรุง มาร่วม 30 ปี  ตอนนี้ย้ายกลับมาอยู่ที่เมืองพล  ขอนแก่นแล้วครับ  ผ่านมาแวะได้  ยินดีต้องรับครับ

เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกอบอุ่นใจขึ้นมาทันที ที่รู้ว่าคนบ้านเฮามีอยู่หลายท่าน แล้วมีท่านใดอยู่แถว สกล - อุดร มั่งน้อครับ
จะได้รู้สึกไม่โดดเดี่ยวเมื่อยามมีปัญหา ขอเสียงแนเด้อครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์