วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 22:31:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  กราวน์ไวร์ Ground Wire
0 สมาชิก และ 81 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กราวน์ไวร์ Ground Wire  (อ่าน 23850 ครั้ง)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #120 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:11:35 »

ไอ้ตัวคาปาฯเนี่ย ใส่ตรงไหน ยังไงครับ

น้องพีค ใส่ของแท้จากฝรั่งเศษเลย อยากเห็นไม๊เล่า
คืนนี้ไปโคราชมั๊ยเล่า

นั่นไง  อย่าท้านะ  เดี๋ยวเคลีย เจ้าแอนก่อนเหอะ  เดี๋ยวเจอกัน..... 5555555555
อยากเจอพี่เอื้อย(หมายถึงแฟนของพี่ชายครับ)ตัวเป็นๆง่า

อยากเจอแต่ตัวเปล่าๆ  ไม่ต้องมีเสื้อผ้าเลยรึ  5555555555  แล้ววันนั้นเจอแล้วเป็นไง นิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #121 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:16:20 »

ไอ้ตัวคาปาฯเนี่ย ใส่ตรงไหน ยังไงครับ

น้องพีค ใส่ของแท้จากฝรั่งเศษเลย อยากเห็นไม๊เล่า

นั่นไง  อย่าท้านะ  เดี๋ยวเคลีย เจ้าแอนก่อนเหอะ  เดี๋ยวเจอกัน..... 5555555555
อยากเจอพี่เอื้อย(หมายถึงแฟนของพี่ชายครับ)ตัวเป็นๆง่า

อยากเจอแต่ตัวเปล่าๆ  ไม่ต้องมีเสื้อผ้าเลยรึ  5555555555  แล้ววันนั้นเจอแล้วเป็นไง นิ
ตกลงเคลียร์หรือยังเหล้า ไปเลยมั๊ยเหล้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #122 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:17:52 »

ตกลงเคลียร์หรือยังเหล้า ไปเลยมั๊ยเหล้า

วันนี้ขอบาย เมื่อคืนก็ไม่ได้กลับไปนอนบ้าน  ย้งปวดหน้าท้องอยู่เลย
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #123 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:33:43 »

วันนี้ขอบาย เมื่อคืนก็ไม่ได้กลับไปนอนบ้าน  ย้งปวดหน้าท้องอยู่เลย
อย่าหักโหมากนักซีคร้าบ กระด ู ก กระเดี้ยว จะพังเอาง่ายๆนะครับ
เอิ๊กๆ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #124 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:40:17 »

อย่าหักโหมากนักซีคร้าบ กระด ู ก กระเดี้ยว จะพังเอาง่ายๆนะครับ
เอิ๊กๆ

กินซ่า เหรอออออออออ   ดอกไม้กับกาแฟ เหรอออออออออ  โอ้ววววววววววววว  ตัวเดียว(พวงมาลัย)อันเดียว   อย่างอื่นไปหาเอาข้างหน้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #125 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:46:06 »

กินซ่า เหรอออออออออ   ดอกไม้กับกาแฟ เหรอออออออออ  โอ้ววววววววววววว  ตัวเดียว(พวงมาลัย)อันเดียว   อย่างอื่นไปหาเอาข้างหน้า
ว่าแต่ว่าไอ้ที่ว่าปวดหน้าท้องน่ะแอบหนีไปดูตลกเสียงอิสานมาใช่มั๊ยครับ อิอิ

kritsanaphat
สิงห์มัธยม

« ตอบ #126 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:13:49 »

ใครทำใน 306 เครื่อง 1.8 เสร็จแล้ว ช่วยโชว์รูปให้ดูด้วยนะครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #127 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:35:21 »

เห็นพี่โจว่าจะมา วันเสาร์หรืออาทิตย์ที่ถึงนี่แหละ

ยังรอฟังข่าวอยู่ว่ายังไงแน่ครับ

ผมจะเดินทางกลับบ้าน ที่ จ.น่าน  12 - 22  พค  ครับ

สถานที่  แฟลตบ้านพักเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลระยอง

ทางเข้าหาไม่ยาก   ครับ   บ้านพักจะอยู่ บนถนนสุขุมวิท  อยู่หางตัวเมืองประมาณ 6 กม.   

วัดจากทางที่มาจาก มาบตาพุต เข้าตัวเมืองระยอง

เข้าซอย แสงจันทร์เนรมิตร หรือทางเข้า โรงพยาบาลกรุงเทพ-ระยอง
เข้าซอย มาประมาณ 150 เมตร ก้อจะเจอแท้งค็น้ำสูงๆ เจอป้ายไฟอยู่ซ้ายมือ

ว่า  สนามกีฬา บ้านพักเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลระยอง ครับ

จ๊อดครับ 0813193708

ต้องขออภัยคุณจ๊อด..ด้วยครับ เสาร์-อาทิตย์ นี้คงไม่ได้ไปหาแล้วเนื่องจากต้องทำหน้าที่คนขับรถให้ผบ.ไปชะอำ..จึงต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วย....ส่วนของทั้งหมดฝากไว้ก่อนเอาไว้ผมไปพร้อมป๋าเจษส์เลยดีกว่า..ส่วนค่าของ+ค่าเสียหายทั้งหมดเท่าไหร่ครับขอเบอร์ บ/ช ให้ผมด้วยเดี๋ยวผมโอนไปให้ก่อน.....ปล.อย่างโกธรกันนะ.....
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #128 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:35:59 »

ป๋าโจ.........ตกลงป๋าโจไปอาทิตย์นี้เหรอ (8 พ.ค. 2554) ใช่ปะ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #129 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:38:20 »

พี่โจค่าพรมปูคอนโซน เท่าไร บอกบัญชีให้ด้วยนะครับ หรือเสาร์-อาทิตย์นี้แอบดักแถวมหาชัย รับก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #130 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:44:21 »

อ้าว.... กระทู้สวนกันระหว่างทาง  ตกลงอาทิตย์นี้ป๋าโจไม่ไป....
นั้นคงต้องเป็นหลังจ๊อดกลับจากภาคเหนือกันล่ะครับ

จ๊อด... ค่าของรวมทั้งหมดสามคนเท่าไหร่ ช่วยบอกป๋าโจ ไปด้วยครับ เดี๋ยวให้ป๋าโจ โอนไปให้ก่อนเลย
(pm. ชื่อเบอร์บัญชีให้ป๋าโจด้วยนะ) เดี๋ยวผม กับ บอม ไปเคลียกับป๋าโจเอง อยู่โซนเดียวกัน

แล้วเดี๋ยวจ๊อดกลับจากเมืองเหนือ แล้วเราเจอกันที่ เมืองระยอง ภาคตะวันออกเน้อ แล้วนัดกันอีกที
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #131 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:53:48 »

พี่โจค่าพรมปูคอนโซน เท่าไร บอกบัญชีให้ด้วยนะครับ หรือเสาร์-อาทิตย์นี้แอบดักแถวมหาชัย รับก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

ว่าไง ทนายโจ
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #132 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:07:29 »

อ้าว.... กระทู้สวนกันระหว่างทาง  ตกลงอาทิตย์นี้ป๋าโจไม่ไป....
นั้นคงต้องเป็นหลังจ๊อดกลับจากภาคเหนือกันล่ะครับ

จ๊อด... ค่าของรวมทั้งหมดสามคนเท่าไหร่ ช่วยบอกป๋าโจ ไปด้วยครับ เดี๋ยวให้ป๋าโจ โอนไปให้ก่อนเลย
(pm. ชื่อเบอร์บัญชีให้ป๋าโจด้วยนะ) เดี๋ยวผม กับ บอม ไปเคลียกับป๋าโจเอง อยู่โซนเดียวกัน

แล้วเดี๋ยวจ๊อดกลับจากเมืองเหนือ แล้วเราเจอกันที่ เมืองระยอง ภาคตะวันออกเน้อ แล้วนัดกันอีกที
ถั่วต้ม เอ้ย ถูกต้อง นะครับ

ขอบคุณครับ
บอม.
เซียนสิงห์

« ตอบ #133 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:53:00 »

ว่าไง ทนายโจ

ช่วงนี้คอมฯที่บ้านและที่ทำงานไม่รู้เป็นไรไวรัสมันเข้าประจำเลยดูเวปได้แป๊ปเดี๋ยวมันตัดระบบปิดเวปทันทีเลยมีใครเป็นบ้าง....
ป๋าวัฒน์กะเต้ห้าพัน..ผมมีข่าวดีกะข่าวร้ายจะเอาข่าวไหนก่อน....ข่าวดีคือติดต่อร้านได้แล้ว...ข่าวร้ายคือให้รอไป 1 อาทิตย์เนื่องจากของหมดทางร้านไปโทรสั่งที่โรงงานให้แล้วใช้เวลาทำ 1 อาทิตย์รอได้ป่าวถ้าไม่ได้ก็ต้องรอเพราะสั่งไปแล้ว..อิๆๆ
      คุณจ๊อดรบกวนขอเบอร์ บ/ช + ชื่อ + ธนาคาร + สาขา + ประเภท + ราคารวมทั้งหมด 3 ท่าน (ป๋าเจษส์,บอม,โจ) เป็นเงินเท่าไหร่จะได้โอนให้วันนี้เลย...............................................................
 :สะกดจิต: :สะกดจิต:

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #134 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:53:59 »

โอเค  ครับ

ค่าของยังซื้อไม่ครบเลยครับ

ยังไม่ได้ไปซื้อน๊อตสแนเลสเลยครับ

งานยุ่งมากๆครับ

ว่างเมื่อไหรก้อโทรมานะครับ

เรื่องเงิน  เรื่องเล็กน้อยเดี๋ยวค่อยว่ากัน  ที่สำคัญคืออยากเจอกันมากกว่า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #135 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:56:35 »

ก็เอาแค่ที่ซื้อไปก่อนก็ได้จ๊อด
ไว้วันไปค่อยไปจ่ายเพิ่มค่า น้ำ เอ้ย ไม่ใช่ ค่าน๊อต อีกที
เจอแน่นอน ชัวร์ๆ ไม่ได้กลับไปถิ่นเก่านานแระ (ระยองฮิ)
thank you อีกรอบ..
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #136 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:01:43 »

ขอบคุณมากครับพี่โจ ผมหาซื้อเองไม่เจอซักที่ มีของอย่างนี้ก็ดีมากแล้วครับ แล้วผมจะคอยข่าวดีจากพี่โจนะครับ ขอบคุณครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
เซียนสิงห์

« ตอบ #137 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:02:25 »

ถ้าเช่นนั้นก็แล้วแต่คุณจ๊อดสะดวกแล้วกันแต่ถ้าจะให้โอนก็บอกได้นะถ้าไม่ให้โอนก็ไว้เจอกันที่ระยอง..พร้อมป๋าเจษส์,โจ,บอมและท่านอื่นๆที่อยากไป......อิๆๆ

เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #138 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:21:57 »

เย้ เย้ เย้ ดี ใจ จัง
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #139 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:52:24 »

เดี๋ยวก็มีห้องเครื่องสายสีสวยกันหลายคนแล้วครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #140 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:02:39 »

เดี๋ยวก็มีห้องเครื่องสายสีสวยกันหลายคนแล้วครับ

ถ้าสนก็ไปด้วยเด....จะได้มีสิห์เป็นขบวน......อิๆๆ

mr.not
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #141 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:38:50 »

น่าสนใจแฮะ..
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #142 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:11:19 »

ขออนุญาติ คุณ maw101maw  นะครับ

ก่อนอื่นผมต้องขออภัย คุณ maw101maw  ก่อน

เพราะผมเพิ่งคิดได้ว่า

กระผมเข้าไปโพสข้อความใน หมวด DIY เรื่องกราวน์ไวร์ ที่คุณ maw101maw เป็นคนเริ่มขึ้นซะมากมายเลย อาจจะทำให้คุณ maw101maw ไม่พอใจ  หรือบางท่านอาจจะมองว่ากระผม อวดรู้  อวดเก่ง และอวดดี  จนเกินไป จนทำให้บางท่านเคืองผม

กระผมต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย

ที่ผมทำไปไม่ได้คิดถึงเรื่องเงินทองอะไรใดใดท้งสิ้น   ทำเพื่อมิตรภาพด้วยความจริงใจเท่านั้นนะครับ

ถ้าคุณ maw101maw ไม่ได้โกรธเคืองอะไรผมก้อ จะได้สบายใจ นะครับ

ต้อขออภัย อีกครั้งนะครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เซียนสิงห์

« ตอบ #143 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:22:30 »

ขออนุญาติ คุณ maw101maw  นะครับ

ก่อนอื่นผมต้องขออภัย คุณ maw101maw  ก่อน

เพราะผมเพิ่งคิดได้ว่า

กระผมเข้าไปโพสข้อความใน หมวด DIY เรื่องกราวน์ไวร์ ที่คุณ maw101maw เป็นคนเริ่มขึ้นซะมากมายเลย อาจจะทำให้คุณ maw101maw ไม่พอใจ  หรือบางท่านอาจจะมองว่ากระผม อวดรู้  อวดเก่ง และอวดดี  จนเกินไป จนทำให้บางท่านเคืองผม

กระผมต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย

ที่ผมทำไปไม่ได้คิดถึงเรื่องเงินทองอะไรใดใดท้งสิ้น   ทำเพื่อมิตรภาพด้วยความจริงใจเท่านั้นนะครับ

ถ้าคุณ maw101maw ไม่ได้โกรธเคืองอะไรผมก้อ จะได้สบายใจ นะครับ

ต้อขออภัย อีกครั้งนะครับ

ต้องขออภัยด้วยคนครับที่มาใช่พื้นที่ของท่านเจ้าของกระทู้ครับ......

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 ขึ้นบน พิมพ์