วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 18:29:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  405 Gr Bronze : 35,000.-
0 สมาชิก และ 46 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 ... 11 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 Gr Bronze : 35,000.-  (อ่าน 33383 ครั้ง)
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #96 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 18:32:22 »

สนใจแผงประตู sri ทั้ง 4 บานไหมครับ จะได้ลงตัวรับกับคอนโซลเลย ผมจะไปตรังวันที่ 23 จะได้ติดไปด้วย โทรมาคุยก็ได้ครับ 0897234666 เอกชัย (ตอนนี้ของอยู่ที่สุราษฎร์)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
k_tama
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #97 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 18:39:49 »

สนใจแผงประตู sri ทั้ง 4 บานไหมครับ จะได้ลงตัวรับกับคอนโซลเลย ผมจะไปตรังวันที่ 23 จะได้ติดไปด้วย โทรมาคุยก็ได้ครับ 0897234666 เอกชัย (ตอนนี้ของอยู่ที่สุราษฎร์)
โอวววววว..ต้องตัดสินใจอีกล่ะ..เดี๋ยวโทรหาครับ...
ไปตรัง 23 นี้หากไม่รีบ...อยู่ทานหมูย่างเมืองตรังกับผมสักมื้อนะครับ ..
จะได้ขอคำปรึกษา..เรื่องรถสักหน่อยครับ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #98 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 18:44:34 »

ที่ผมไปเพราะลูกชายผมทางโรงเรียนเขาไปแข่งเล่นละครที่วิทยาลัยเทคนิคตรัง(ถ้าจำไม่ผิดครับ) ก็เลยตามไปดูถ้าเขาชนะก็จะได้ไปแข่งชิงแชมป์ที่กรุงเทพครับ ยังไม่รู้ว่าจะค้างคืนหรือเปล่า แล้วแต่ ผบ.ทบ.ครับ เรื่องรถถ้ามีปัญหาโทรปรึกษาได้ตลอดครับ ไม่ต้องเกรงใจ
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #99 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 19:01:04 »

อาจารย์ครับ&คุณเอกชัยครับ
ด้วยความเคารพ- - ประตูSRi กับประตูGR อาจใส่ด้วยกันมิได้ดอกเด้อครับ ลองถามช่างให้แน่ใจก่อน..
k_tama

« ตอบ #100 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 19:10:56 »

ด้วยความเคารพ- - ประตูSRi กับประตูGR อาจใส่ด้วยกันมิได้ดอกเด้อครับ ลองถามช่างให้แน่ใจก่อน..
...ขอบคุณมากกกก...เจ้า "Bronze" คงใช้แผงประตู Gr ตามเดิม..
อาย
k_tama

« ตอบ #101 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 19:13:00 »

เรื่องรถถ้ามีปัญหาโทรปรึกษาได้ตลอดครับ ไม่ต้องเกรงใจ
ขอบคุณมากครับ...

sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #102 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 19:29:37 »

...ขอบคุณมากกกก.....
 อาย
งั้นเปลี่ยนแผน...เอาไว้เป็นอะไหล่เจ้า.."เขียวลาดพร้าว"..ซะดีมั้ง..อิอิ
 ชิวนะ

ฝาประตู SRI กับ  GRI  ที่เห็นว่าเหมือนกันจริงแล้วมือที่จับปิดประตูมันยาวไม่เท่ากัน
k_tama

« ตอบ #103 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 19:57:07 »

อ้างถึง

ฝาประตู SRI กับ  GRI  ที่เห็นว่าเหมือนกันจริงแล้วมือที่จับปิดประตูมันยาวไม่เท่ากัน
ใช่ครับ..ผมเคยจะซื้อมือจับประตูมาเปลี่ยนคัน Sri (เขียวลาดพร้าว) ตอนแรก
ดูคล้ายกันมาก..แต่ทดลองเอามาเที่ยบมันแตกต่างกันเล็กน้อย..
ตอนนั้นเลยไม่ได้ซื้อ..ตอนนี้ผมยังหามือจับของ Sri อยู่เลยครับ...
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #104 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:07:54 »

บานประตู SRI กับ GR รู้สึกระยะหูยึดบานพับ ก็ไม่เหมือนกันอีกต่างหาก

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
k_tama

« ตอบ #105 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:14:22 »

บานประตู SRI กับ GR รู้สึกระยะหูยึดบานพับ ก็ไม่เหมือนกันอีกต่างหาก
เปลี่ยนเฉพาะแผงไม่ได้.. เปลี่ยนทั้งประตูก็ไม่ได้..ทำงัยดีหว่า..
อ๋อ...ใช้ประตูเดิมและแผงเดิมดีที่สุด...จะได้ใช้ความสามารถ
ว่าจะทำให้สวยดั่งใจเราได้อย่างไร...อิอิ
 :ยินดี อุอุอุ:
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #106 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:16:41 »

ในความคิดผมถ้าหูยึดมันตรงกันใส่กันได้  ผมจะเลาะฝาในที่เป็นแผ่นเหล็กสลับกันเลย
k_tama

« ตอบ #107 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:22:37 »

ในความคิดผมถ้าหูยึดมันตรงกันใส่กันได้  ผมจะเลาะฝาในที่เป็นแผ่นเหล็กสลับกันเลย

โอย..โย่..เอางั้นเลยหรือครับอาจารย์..
ว่าแต่..ไฟตัดหมอก..ฝากอาจารย์จำนูน..
มาให้ผมตอนปีใหม่สักชุดได้ไหมครับ อิอิ
..เสียดายสั่งจองไม่ทันเพราะตอนนั้นยัง
ไม่ได้ซื้อเจ้า Bronze...
  Ho Ho
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #108 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:13:22 »

ในความคิดผมถ้าหูยึดมันตรงกันใส่กันได้  ผมจะเลาะฝาในที่เป็นแผ่นเหล็กสลับกันเลย

โอย..โย่..เอางั้นเลยหรือครับอาจารย์..
ว่าแต่..ไฟตัดหมอก..ฝากอาจารย์จำนูน..
มาให้ผมตอนปีใหม่สักชุดได้ไหมครับ อิอิ
..เสียดายสั่งจองไม่ทันเพราะตอนนั้นยัง
ไม่ได้ซื้อเจ้า Bronze...
  Ho Ho

ปีใหม่ไม่แน่ใจว่าทันหรือเปล่า  ตอนนี้เร่งโรงงานอยู่ครับ   ถ้าอย่างไรส่งทางไปรษณีย์ก็ได้ครับ
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #109 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:23:06 »

เรื่องเปลี่ยนประตู GR เป็น SRI หรือ SRI เป็น GR ทำได้ ถ้าใจถึง .......................

ในนี้ มีคนทำแล้วหลายคน  แต่ไม่แสดงตัว

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
k_tama

« ตอบ #110 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 06:15:28 »

ประตู..ตัดสินใจแล้วว่าไว้เป็นของ Gr คงเดิม..แต่คอนโทรลที่เปลี่ยนจาก Gr  เป็น Sri
วัดรอบยังใช้ไม่ได้..ใครมีแนวทางทำให้วัดรอบทำงานได้
 โหไม่นะ
.....ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
k_tama

« ตอบ #111 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 19:26:31 »

ประตู..ตัดสินใจแล้วว่าไว้เป็นของ Gr คงเดิม..แต่คอนโทรลที่เปลี่ยนจาก Gr  เป็น Sri
วัดรอบยังใช้ไม่ได้..ใครมีแนวทางทำให้วัดรอบทำงานได้
 โหไม่นะ
.....ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

ตอนนี้ดีใจมากๆ และมีความสุขมากๆ เรื่องวัดรอบของคอนโทรล Sri........
เพราะมีผู้ใจดีมากๆ นำความส่วางมาให้ท่ามกลางความมืดมิดและหมดหวัง..
เก่งซ่อมอย่างเดียวไม่ได้...ต้องมีความสามารถในการดัดแปลงแก้ไขด้วย..
ขอบคุณมากๆครับ..สำหรับคุณ....ผู้ใจดีให้คำแนะนำหลังไมล์...
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #112 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 19:38:06 »

ประตูแบบนี้ใช้ได้ไหม

* 7.jpg (101.58 KB, 568x426 - ดู 514 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #113 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 20:10:37 »

ประตูแบบนี้ใช้ได้ไหม
  @ ตอนนี้เรื่องประตูจบแล้วครับ..
   @ เรื่องวัดรอบคิดว่าจบในเวลาอันใกล้ครับ..
       ตอนนี้ก็คงเป็นงานเก็บและหาอุปกรณ์เล็กๆน้อยมาใส่ ครับ เช่น
       1. สวิทย์ไฟฟ้าเปิดกระจก ของGr (ที่ติดอยู่ที่แผงประตู) จำนวน 3 อัน รูป A
       2. ที่ปุ่มพลาสติกเปิดล๊อกประตูจำนวน 4 อัน
       3. ช่องแอร์กลาง จำนวน 1 อัน ด้านข้างซ้าย-ขวา 2 อัน  รูป B
       4. สวิทย์ไฟฟ้าเปิดกระจก ของ Sri จำนวน 4 อัน  รูป C

ร้อนจัง

* 125.jpg (29.86 KB, 412x302 - ดู 492 ครั้ง.)
k_tama

« ตอบ #114 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 21:37:03 »

เรื่องตื่นเต้นวันนี้ตอนเช้า...เมื่อวานทดลองเอาเจ้า"Bronze"ไปที่ทำงานไปกลับประมาณ 100 กม ผ่านทางที่เรียกว่า"โค้งน๊อตหลุด"เพราะว่าการทางหลวงกลัวคนขับแหกโค้งเลยไปทำให้ถนนเป็นตะปุ่มตะป่ำเวลาขับรถเก่าๆน๊อตจะหลุดกันเป็นประจำ พวกเลยตั้งชื่อว่า "โค้งน๊อตหลุด" ..เจ้า "Bronze" ของผมน๊อตไม่หลุดครับ..แต่เมื่อผ่านโค้งมาเล็กน้อย ก็มีกลิ่นแก๊สโชยมาเข้าจมูกเต็มๆ..ครั้นจะจอดก็วังเวงเพราะเริ่มมืดล่ะ.. เลยเปิดหน้าต่างรถแล้วฝืนใจขับกลับถึงบ้าน..เอารถไปจอดที่โล่ง..ฝนเริ่มตก..เลยทดสอบการรั่วซึมอีกครั้งหนึ่ง  หลังจากผ่านการอุดไปหลายจุด...
      รุ่งเช้าไปดูว่าน้ำเข้าหรือไม่..ผ่านครับ..น้ำไม่เข้า..เลยนึกได้ว่าเมื่อวานมีกลิ่นแก๊ส เลยเอาสเปร์โฟมไปฉีดตามรอยต่อต่างๆ...ผ่านมาหลายจุดสุดท้ายก็ไปกระทบเอาสายที่ต่อด้วยน๊อต..คราวนี้ได้เรื่องเลยเพราะแก๊สพุ่งออกเป็นสายเลยครับ...ไม่ต้องใช้โฟมทดสอบแล้วล่ะ (สามารถต่อสายไปเตาแก๊สได้เลย)...เอางัยหว่า..ยังไม่เคยเจอ...นึกได้ใกล้บ้านมีอู่ติดตั้งแก๊ส..ลองขยับท่อดูปริมาณแก๊สรั่วลดลงเล็กน้อยพอเสี่ยงขับไปอู่ได้...บอกคุณนายที่บ้านให้ไปรับด้วย....พอไปถึงช่างเจ้าของอู่ปิดวาว์วอย่างรีบด่วนไม่พูดซักคำ..เสร็จแล้วหันมาเปิดฉากสอนสั่งเป็นชุดๆ(ปากร้ายใจดี).... สรุปว่า...เราเสียงมาก..ที่ยังขับต่อไปทั้งที่แก๊สรั่ว...ผมตอบ"ครับ"ได้อย่างเดียว..(เราผิดเต็มๆ) แล้วขอตัวไปทำงาน...อย่างรวดเร็ว..คิดในใจ..."โค้งน๊อตหลุด" ทำเรื่องซะแล้ว..

โอยยยยย
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #115 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 10:51:44 »

สงสัยคงเป็นซี่รี่หนังยาว แบบ แดงแก้ว แน่ๆ ร้อนจัง

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
k_tama

« ตอบ #116 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 13:02:26 »

เสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมา..ไม่ได้ update กระทู้..เพราะไปดูช่างก่อสร้าง..ทำสถานที่เก็บรถ..หรืออาจใช้เป็นที่ซ่อมรถ...หรือไว้สำหรับแยกรถดีหว่า....5555..เพราะที่บ้านหมดที่จอดหรือซ่อมแล้ว....หนุกหนาน แล้วคร๊าบบบบ...ชักจะไปไกลแล้ว... อิอิ

ไออย๋า
มาร์กซ์
สิงห์มัธยม

« ตอบ #117 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 14:49:47 »

พี่ตกลงค่าตัวของคันนี้มันตกอยู่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ (คำนวนเล่นๆ)

ความจริงชีวิตย่อมเสมอภาคกัน  โดยเฉพาะขณะอยู่ต่อหน้าความตายทุกคนต่างยิ่งเสมอภาคกัน 
 แต่มีบางคนกลับต้องรอจนถึงวาระสุดท้ายของชีวิตจึงสามารถเข้าใจเหตุผลข้อนี้ได้
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #118 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 15:06:53 »

พี่ตกลงค่าตัวของคันนี้มันตกอยู่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ (คำนวนเล่นๆ)

ร้อนจัง ตาดำๆ Ho Ho

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
ecco

« ตอบ #119 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 16:37:13 »

ผ๊มก็อยากรู้เหมือนกัน
ณ บัดเดี๋ยวนี้ว่ามันไหลไปถึงไหนแล้ว
เกินแสนไปเยอะยังครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 ... 11 ขึ้นบน พิมพ์