วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:29:56

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58294 ครั้ง)
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #312 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 09:34:09 »

เต้นท์ อยู่ตรงแยก เลย ครับ

ถ้ามาจาก พัฒนาการ ตรง ข้ามแยก เลย ครับไปทางจะไป หมู่บ้านเมืองทอง ครับ แต่ เราต้องกลับรถอันแรกเลยครับ พอกลับ รถแล้ว ตรงไปเรื่อย ๆ ครับ เต็นท์ อยู่่ซ้ายมือครับ จะเห็นป้าย start อยู่ครับบบบบบบบบบบบ

หวัดดีพี่ใส  หายหน้าหายตาไปเลยแถมดึกแล้วยังไม่หลับไม่นอนอีกนะ.5.5.5...

แล้วถ้าไปทางวงแหวนไปได้ป่าวครับ ดูแล้วน่าจะไปได้ แต่ไม่รู้ว่าจะออกจากวงแหวนตรงไหนเท่านั้น
ป๋าจะมาด้วยหรอครับ ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #313 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 11:05:14 »

เต้นท์ อยู่ตรงแยก เลย ครับ

ถ้ามาจาก พัฒนาการ ตรง ข้ามแยก เลย ครับไปทางจะไป หมู่บ้านเมืองทอง ครับ แต่ เราต้องกลับรถอันแรกเลยครับ พอกลับ รถแล้ว ตรงไปเรื่อย ๆ ครับ เต็นท์ อยู่่ซ้ายมือครับ จะเห็นป้าย start อยู่ครับบบบบบบบบบบบ

หวัดดีพี่ใส  หายหน้าหายตาไปเลยแถมดึกแล้วยังไม่หลับไม่นอนอีกนะ.5.5.5...

แล้วถ้าไปทางวงแหวนไปได้ป่าวครับ ดูแล้วน่าจะไปได้ แต่ไม่รู้ว่าจะออกจากวงแหวนตรงไหนเท่านั้น
ป๋าจะมาด้วยหรอครับ ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป๋า  มาให้ได้นะเดี๋ยวเปิด....  รอเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #314 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 13:23:55 »

อิ อิ เปิดไร รอ ครับ พี่วัฒน์

jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #315 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 16:37:23 »

:เครียดดูดบุหรี่: ...ผมขอเสนอ(หน้า)...อีกแล้ว!!!...
     อยากให้เช็คชื่อสมาชิก ที่จะไปกันหน่อยดีมั๊ยครับ???...ขอชัวร์ๆครับ!!!...
 1. พี่วัฒน์
 2. พี่เจษ
 3. อีตาก้อง
 4. บอม
 5. ผม
 ...ท่านอื่นๆ ผมไม่แน่ใจครับ!!!... ยังไง เข้ามาคอนเฟิร์มซ๊ากกกกกกกก นิดดดดดดดดดส์!!!...         ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #316 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 17:16:57 »

ABC ด้วย....
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #317 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 17:26:48 »

ABC ด้วย....
...6. ท่าน ABC

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #318 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 17:31:00 »

แล้วที่ไปนี่ใครจะทำอะไรโปรดเตรียม ของไปด้วยน๊า  ไปหาซื้อวันนั้นมันจะยุ่ง

พรุ่งนี้ เจมส์เขาจะไปคลองถมอาจฝากซื้อพวก โซลินอยเซ็นทรัลล๊อก(แบบสองสาย) รถญี่ปุ่น กับสวิต์ทเปิดล๊อกฝากระโปรงท้ายของรถญี่ปุ่น เหล็กรู อีก 1 เส้น   เพื่อเอามาทำกดเปิดฝากระโปรงท้ายในรถได้ ครับ  ส่วนปุ่มแมนนวลเซ็นทรัลล๊อก นั้น ก็แค่มีสวิต์ทกดติด ปล่อยดับ 2 ตัวก็ได้แล้ว หาได้ตามร้านอิเล็กทรอนิค ครับ ตัวละไม่เกิน 20 บาท  ส่วนสายไฟก้ซื้อเป็นม้วนไปเดี๋ยวไปซื้อวันนั้นแล้วหารกัน(สำหรับคนที่ใช้)ก็ได้ครับ
Chart lp 87
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #319 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 18:32:26 »

ถ้าแว๊บได้จะตามไปด้วยครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #320 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 23:13:32 »

แล้วที่ไปนี่ใครจะทำอะไรโปรดเตรียม ของไปด้วยน๊า  ไปหาซื้อวันนั้นมันจะยุ่ง

พรุ่งนี้ เจมส์เขาจะไปคลองถมอาจฝากซื้อพวก โซลินอยเซ็นทรัลล๊อก(แบบสองสาย) รถญี่ปุ่น กับสวิต์ทเปิดล๊อกฝากระโปรงท้ายของรถญี่ปุ่น เหล็กรู อีก 1 เส้น   เพื่อเอามาทำกดเปิดฝากระโปรงท้ายในรถได้ ครับ  ส่วนปุ่มแมนนวลเซ็นทรัลล๊อก นั้น ก็แค่มีสวิต์ทกดติด ปล่อยดับ 2 ตัวก็ได้แล้ว หาได้ตามร้านอิเล็กทรอนิค ครับ ตัวละไม่เกิน 20 บาท  ส่วนสายไฟก้ซื้อเป็นม้วนไปเดี๋ยวไปซื้อวันนั้นแล้วหารกัน(สำหรับคนที่ใช้)ก็ได้ครับ

เจมส์ไปอีกแระ คลองถม ไปมัยอีกเนี่ย
ซื้อเหล็กรูมาเผื่อพี่ด้วยนะ สองอันละกัน
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #321 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 สิงหาคม 2010 เวลา 23:25:18 »

:เครียดดูดบุหรี่: ...ผมขอเสนอ(หน้า)...อีกแล้ว!!!...
     อยากให้เช็คชื่อสมาชิก ที่จะไปกันหน่อยดีมั๊ยครับ???...ขอชัวร์ๆครับ!!!...
 1. พี่วัฒน์
 2. พี่เจษ
 3. อีตาก้อง
 4. บอม
 5. ผม
 ...ท่านอื่นๆ ผมไม่แน่ใจครับ!!!... ยังไง เข้ามาคอนเฟิร์มซ๊ากกกกกกกก นิดดดดดดดดดส์!!!...         ขอบคุณครับ

ใครอ่ะลำดับที่3น่ะ ม่ายคุ้นเลย ถ้าป๋าก้องพอคุยด้ายยยยยยยยยยยยย 555555555....ไปแน่จ้ายืนยัน
                                                       :แคะ: :แคะ: :แคะ:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #322 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 00:21:07 »

...ถึงคลองถม ผมก็ต้องโทรฯหาท่านพี่ทั้งฉองอยู่แล๊นนนนนนนนน...!!!

เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #323 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 08:34:22 »

งง ตาดำๆ อะไร :ย๊าก: :ทำงานจนเวียนหัว: :หนาวจัง:
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #324 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 09:13:27 »

...ถึงคลองถม ผมก็ต้องโทรฯหาท่านพี่ทั้งฉองอยู่แล๊นนนนนนนนน...!!!
เอ...ไปเดินคลองถมหาแผ่นกลมๆบนแผงหรือป่าวช่วงนี้เค้ามีการกระชับพื้นที่อยู่นะ
แต่ถ้าไปตอนกลางคืนต้องสันนิษฐาว่าไปหาผีขนุนหรือป่าวถ้าไปจริงเอามาฝากกันบ้างนะ.... :เครียดดูดบุหรี่:
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #325 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 09:37:12 »

เอ...ไปเดินคลองถมหาแผ่นกลมๆบนแผงหรือป่าวช่วงนี้เขามีการกระชับพื้นที่อยู่นะ
แต่ถ้าไปตอนกลางคืนต้องสันนิษฐาว่าไปหาผีขนุนหรือป่าวถ้าไปจริงเอามาฝากกันบ้างนะ.... :เครียดดูดบุหรี่:
[/quote]

...พี่ ABC...!!! จัดให้ค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ แผ่นกลมๆ...!!! รู้น๊าาาาาาา แซวเล่นๆ แต่เอาจิงนะนั่น!!!... โอยยยยย
      55555555555555555555555555+++ เจแปน หรือ ฝาหรั่ง ...31 นี้ จาดห้ายยยยยยยยย...!!! คิก คิก...
 ...กลางคืนกะผีขนุน!!!... น่ากัวววววว ผมไม่กล้า ผมไม่เคย 555555555555555555555
    ...เรามานคนแดนสยาม ผมจะแวะทักทายน้องๆๆๆๆๆๆๆ แถวๆทางรถไฟ(หลังโรงแรมสยามมมมม)...   ลองปายดูพี่!!!...อิ อิ โอยยยยย

คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #326 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 09:58:36 »

ผมจะจำไว้ใช้ประโยชน์ยามมีโอกาสลงไปกรุงเทพครับพี่เจมส์555

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #327 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 10:05:46 »

อยากไปจังเลยครับแต่ติดที่ว่าต้องเลี้ยงไก่เอามาบำรุงสิงห์แดงแรงน้อยอ่ะครับพี่ๆ
ฟังดูแล้วสิ่งที่พี่จะทำกันมันเท่ห์มากเลย ผู้ชายกับการทำรถเองเนี่ย ชิวๆ ชิวๆ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #328 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 10:06:09 »

ผีขนุนเจอเสี่ยเจมส์เดินเข้าไป มีกระจาย......ครับคุณ ABC  จริงมั้ยก้อง
มันคงนึกว่า จะมา...ตรู หรือจะมาตืบตรูฟะเนี่ย  555

* avatar_5183.png (15.59 KB, 75x100 - ดู 111 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #329 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 10:10:27 »

อยากไปจังเลยครับแต่ติดที่ว่าต้องเลี้ยงไก่เอามาบำรุงสิงห์แดงแรงน้อยอ่ะครับพี่ๆ
ฟังดูแล้วสิ่งที่พี่จะทำกันมันเท่ห์มากเลย ผู้ชายกับการทำรถเองเนี่ย ชิวๆ ชิวๆ

ฝากใครดูแลก่อนสักวันไม่ได้เหรอ คารม เป็น "ต่อ"
มาสักครั้ง แล้วจะได้มิตรภาพที่ดีๆ กลับไปเต็มท้ายรถ
ที่นี่มีหมู ให้สองตัวด้วย เผื่อต้องการไปเลี้ยงเป็นเพื่อนไก่น่ะ
หมูบอม กะ หมูเจมส์
ส่วนมิสเตอร์ก้อง เป็นคนเชือดหมู ฮ่าๆๆๆๆๆ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #330 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 10:46:46 »

ฝากใครดูแลก่อนสักวันไม่ได้เหรอ คารม เป็น "ต่อ"
มาสักครั้ง แล้วจะได้มิตรภาพที่ดีๆ กลับไปเต็มท้ายรถ
ที่นี่มีหมู ให้สองตัวด้วย เผื่อต้องการไปเลี้ยงเป็นเพื่อนไก่น่ะ
หมูบอม กะ หมูเจมส์
ส่วนมิสเตอร์ก้อง เป็นคนเชือดหมู ฮ่าๆๆๆๆๆ

...มาเถอะค๊าบบบบบบบบบบ!!!...Please!!!... ตาดำๆ ...แล้วจารู้ว่า "แก๊งค์สิงห์ หญิงตรึม!!!..." มีคุณ phizitor อยู่ในกลุ่มด้วย อิ อิ
 ...หนุกๆค๊าบบบบบบบ ...ผมไม่ค่อยอะไรแบบนี้กะใครง่ายๆ(เพราะไม่มีใครคบ!!!...555) แต่ตอนนี้นับวันแล้วววววววว...
 ...เอาเป็นว่า "ถ้าว่าง ก็มาและกานนนนนน"
    โห!!!...พี่เจษ!!! ไม่อยากคุย!!!...เมื่อวาน สดๆร้อนๆ ลูกค้า มาซ้อมดนตรี(หญิงล้วนๆ) ม.จุฬาด้วยยยยยย...!!! แซวไป แซวมา(ลูกค้าประจำ)... บอก"พี่เจมส์...จายดีจังเยยยยย!!!..." ผมบอก "ไม่กลัวพี่เหรอว่ะ???"... น้องบอก "ไม่อ่ะ!!!...พี่ดูใจดี อบอุ่น จิงป่าว พวกเรา???)...เฮ้อออออออออออออออออออออ!!!...
     ...วันนี้!!!... ไม่บอกเวลาหรอก...5555555   นักฉึกฉาลูกครึ่งไทย-ญี่ปุ่น โอยยยยย จามาถ่ายวีดีโอห้องซ้อมผมด้วยยยย!!!...ทำส่ง'จารย์ที่มหาลัย!!!...ชื่อ น้องเคส...เฮ้ออออออ เด็กดื้ออออออออออ...55555555555555555555555555555555555555555555+++
   ...พี่หมูอ้วน พี่เจมส์ พี่หน้าโหด...........พี่ร๊ากกกกกกกกกกหนู!!!...5555555555555555555555555555555555555+++
          ...พอแระ ไปคลองถมก่อนเน๊อออออออออ ถึงแล้ว จายิงไปนะ พี่เจษกะพี่วัฒน์!!!...อุ อุ...คิก คิก...

เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #331 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 11:18:41 »

อะไรนะพี่เจมส์ นักฉึกฉาลูกครึ่งไทย-ญี่ปุ่น  :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: love love love love love love
อยากไปห้องซ้อมพี่เจมส์ อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
pg inlove
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #332 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 12:28:00 »

ขอโทษนะค่ะคำว่า ดี.ไอ.ว้ายยยย แปลว่าอะไรค่ะ (ไม่ทราบจริงๆค่ะเพิ่งจะเป็นสมาชิกใหม่)
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #333 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 12:38:04 »

ขอโทษนะค่ะคำว่า ดี.ไอ.ว้ายยยย แปลว่าอะไรค่ะ (ไม่ทราบจริงๆค่ะเพิ่งจะเป็นสมาชิกใหม่)

น่าจะแปลว่า ทำได้ด้วยตัวเอง (Do It Yourself) อ่ะครับ
pg inlove
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #334 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 12:43:34 »

น่าจะแปลว่า ทำได้ด้วยตัวเอง (Do It Yourself) อ่ะครับ

อ๋อค่ะ D.I.Y ใช่ไหมค่ะ ปฏิบัติงานจริงด้วยตัวเราเองแล้วทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #335 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 สิงหาคม 2010 เวลา 13:00:30 »

อ๋อค่ะ D.I.Y ใช่ไหมค่ะ ปฏิบัติงานจริงด้วยตัวเราเองแล้วทำเกี่ยวกับอะไรค่ะ
[/quote]

ที่คร่าวๆ ข้างต้น น่าจะมี ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้ายรถจากด้านในรถ (แบบพวกรถญี่ปุ่น ซึ่ง pg. ไม่มี)
ที่ปลอดล๊อค เซ็นทรัลล๊อค แบบปุ่มกด แทนการดึงตัวล๊อค (ซึ่งแตกหักบ่อย)
แล้วก็พูดคุยกันเรื่อยเปื่อย ปรึกษาเรื่องรถ

แล้วใช้รถรุ่นไหนอยู่ครับ
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์