วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 02:50:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้
0 สมาชิก และ 45 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 ... 29 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 31 สิงหาคมนี้ ชวนกันไป ดี.ไอ.ว้ายยยย..! พัฒนาการ แถวจัสโก้  (อ่าน 58336 ครั้ง)
เอ้เอ็มอ้น
สิงห์มัธยม

« ตอบ #216 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:02:33 »

ไปทำอะไร กันที่ไหน เมื่อไหร่ครับพี่!?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำอะไร ได้อย่างนั้น!?
su405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #217 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:05:42 »

อยู่ขอนแก่น  อยากไปร่วมด้วยจังเลยครับ  ถ้ามีโอกาสไป  (ถ้ามีโอกาสได้ไปน่ะครับ)  คงจอดรถไว้ไกล ๆ กลุ่มฝูง PG หล่อ ๆ  สวย ๆ แน่เลยครับ  เพราะรถผม   ไม่สวย  แต่ก็ทำมาเยอะแล้วน่ะครับ  405  GRI  เปลี่ยนเครื่อง  D8  16 V  ช่วงล่างเช็คใหม่หมด  กรองจากคุณธีระ  จะไปติดค้ำโช๊คกับ  อ.สถาพร  จะไปติดท่อใบพัดอัดอากาศ  จากหลำเฮดเดอร์  ถ้าทำเสร็จแล้วก็คงเหลือสีครับ  ทำสีใหม่ทั้งคันคงจบ  ใกล้แล้วครับ  ใกล้จะแรงและหล่อแล้ว   :เหงื่อแตก: โอยยยยย :เหงื่อแตก:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #218 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:19:11 »

อยู่ขอนแก่น  อยากไปร่วมด้วยจังเลยครับ  ถ้ามีโอกาสไป  (ถ้ามีโอกาสได้ไปน่ะครับ)  คงจอดรถไว้ไกล ๆ กลุ่มฝูง PG หล่อ ๆ  สวย ๆ แน่เลยครับ  เพราะรถผม   ไม่สวย  แต่ก็ทำมาเยอะแล้วน่ะครับ  405  GRI  เปลี่ยนเครื่อง  D8  16 V  ช่วงล่างเช็คใหม่หมด  กรองจากคุณธีระ  จะไปติดค้ำโช๊คกับ  อ.สถาพร  จะไปติดท่อใบพัดอัดอากาศ  จากหลำเฮดเดอร์  ถ้าทำเสร็จแล้วก็คงเหลือสีครับ  ทำสีใหม่ทั้งคันคงจบ  ใกล้แล้วครับ  ใกล้จะแรงและหล่อแล้ว   :เหงื่อแตก: โอยยยยย :เหงื่อแตก:
  ...ถ้ามาได้ จอดใกล้ๆฝูงสิงห์เถอะครับ!!!... จอดไกลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ะแดงแก้วผมจองแล้วคร๊าบ!!!...(อีตาก้อง สิงห์สำราญ เค้าอิจฉาผม!!!)55555555555555555555555555555

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
su405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #219 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:25:37 »

...ถ้ามาได้ จอดใกล้ๆฝูงสิงห์เถอะครับ!!!... จอดไกลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ะแดงแก้วผมจองแล้วคร๊าบ!!!...(อีตาก้อง สิงห์สำราญ เขาอิจฉาผม!!!)55555555555555555555555555555

แดงแก้วยังใช้ยางขอบขาวอยู่มั๊ยครับ พระเจ้าจอร์ท โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #220 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:28:55 »

แดงแก้วยังใช้ยางขอบขาวอยู่มั๊ยครับ พระเจ้าจอร์ท โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
[/quote]

...ครับผม!!!... ขอบขาวคือแดงแก้ว... ...แดงแก้วคือขอบขาว อิ อิ!!!...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
su405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #221 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:34:13 »

...ครับผม!!!... ขอบขาวคือแดงแก้ว... ...แดงแก้วคือขอบขาว อิ อิ!!!...

คงมีโอกาสได้ชม  แดงแก้วตัวจริงเสียงจริง  สักวัน  น่ะครับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #222 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2010 เวลา 21:38:42 »

คงมีโอกาสได้ชม  แดงแก้วตัวจริงเสียงจริง  สักวัน  น่ะครับ

...ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าโชว์แย๊ววววววว!!!...  กลัวค๊าบบบบ อีตาสิงห์สำราญ รอขย้ำผมอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน!!!...5555555555555555+++
     ...แต่ตอนนี้ ผมขอชม ขอชม!!!...รถคุณ su405...(ลงรูปให้ดูซะดีๆ...!!!5555555555555555555555555)

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #223 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 07:27:47 »

ไปทำอะไร กันที่ไหน เมื่อไหร่ครับพี่!?

ไปทำอะไร  พาน้องๆ ไปคาราวะท่านพี่ อิอิ
กันที่ไหน  สะต๊าดคร๊าบ
เมื่อไหร่ 31 ส.ค. 53 เวลา 12.30 น.>>>>>>>

ไม่มีอะไรมากมาย แค่คนไม่เคยเห็นหน้าอยากเห็นหน้ากันนะครับ เอ้
ว่างก็มาเน้อ สบายๆ ไร้สาระ คิ๊กๆๆๆ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #224 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 07:28:45 »

เรื่อง DIY ไม่ค่อยถนัดเท่าไร แต่งานนี้ เหล้า หรือ เบียร์ ดีละ
**ป.ล.**บอมส์ เดี๋ยวลองขับ505 เดิมดูแล้วจะรู้จักเสน่ห์ของ 505 อาจไม่แรงเท่าเครื่อง เจ หรอกนะ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #225 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 07:35:48 »

เรื่อง DIY ไม่ค่อยถนัดเท่าไร แต่งานนี้ เหล้า หรือ เบียร์ ดีละ

ออนแต่เช้าเหมือนกันนะ  หรือยังไม่ได้นอน ฮ่าๆๆๆ
D.I.Y. ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับงานนี้ มาแชร์สิ่งที่สามารถทำได้ในรถเรา
ด้วยตัวของเราเอง (หรือเพื่อนๆ ช่วยกัน) มากกว่า
สุดท้าย ก็มานั่งคุยกันเรื่อยเปื่อยนะครับ หนุกๆ

ปล. อย่าลืมแวะแถวตลาดลีลา ด้วยเน้อ...!!!!
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #226 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:16:03 »

งานนี้ดูแล้วอดใจไม่อยู่แล้วต้องชแวบไปแป๊ดเดียวยังดีกว่าไม่ได้ไป (จะไปแอบถอดไอ้ตัวอะไรไม่รู้เรียกไม่ถูกเอาเป็นว่ามันเป็นพลาสติดสีดำที่ติดอยู่กระจกบังลมหลังแดงแก้วนะชอบๆๆๆ )
ว่าแต่เริ่มกี่โมง โอยยยยย
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #227 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:31:18 »

งานนี้ดูแล้วอดใจไม่อยู่แล้วต้องชแวบไปแป๊ดเดียวยังดีกว่าไม่ได้ไป (จะไปแอบถอดไอ้ตัวอะไรไม่รู้เรียกไม่ถูกเอาเป็นว่ามันเป็นพลาสติดสีดำที่ติดอยู่กระจกบังลมหลังแดงแก้วนะชอบๆๆๆ )
  ...คุณ ABC!!!... นี่แหละความฮาล่าสุดของแดงแก้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ!!!...แต่...ได้โปรดอย่าพรากความฮาของผมเรยยย ตาดำๆ
     ...ไอ้ตัวเนี๊ยะ!!!...ผมก็ขอเรียกมันว่า "กันสาดหลังนะครับ!!!..." แต่เอ๊ะ!!!...แสดงว่ามันต้องมี "กันสาดหน้าน่ะสิ!!!...อุ๊บ...!!!"
   ตอนนี้ อยู่ในช่วงตัดแต่งพันธุกรรมค๊าบบ... ตั้งแต่แต่งตัวให้แดงแก้ว ไอ้เนี๊ยะ!!!...ยากสุดๆ   :เครียดดูดบุหรี่: :เครียดดูดบุหรี่: :เครียดดูดบุหรี่:      ...ยากมากกกกกกกกกกกก  แต่รับรอง...เนี๊ยบบบบบบ!!!... :สะกดจิต:                                             

เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #228 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:39:01 »

31 เป็นวันหยุด ปะหรอ ครับ 

แล้ว เด็กใหม่ อย่างผม ไม่รู้จักใคร เลย อ่ะครับ จะมีคน คุยกับผมปะอ่ะ
ช่ายพี่ฟ้าใสหรือเปล่าอ่ะครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #229 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:43:59 »

ดี..ไอ..ว้ายยยยยยยยย รอบนี้ใครมีแนวคิดทำที่เปิดฝากระโปรงหน้าแบบดีดนิ้วได้บ้างครับ..วานบอก (ไอ้แบบใช้มือยกไม่ต้องนะครับเพราะผมทำเองด้ายยยยยยย)
                                                                  ชิวนะ ชิวนะ

แบบนี้ไม่กล้าเอาแฟนไปด้วยแล้ว น่ากลัว อิอิอิ

คุณภณ ไม่ต้องกลัวครับ ที่นั่นมีทางพิเศษ ครับ[/size]

* ทางหนีเมีย.jpg (33.97 KB, 320x240 - ดู 137 ครั้ง.)
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #230 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:44:41 »

อย่าได้หลวมตัวเชียวนา......แล้วจาหาว่าขับเปอร์โยต์ด้วยกันแล้วไม่เตือนกัน.....ชาวบ้านเขาโดนกันไปเยอะแล้วนะที่มาหลงคารมแดงแก้วน่ะ ลองกลับไปอ่านกระทู้แดงแก้วหน้าต้นๆดูครับ...ผมพูดจริงๆไม่เชื่อถามพี่วัฒน์ พี่เจษ คุณหนุ่ย น้องบอม ฯลฯ ดูครับ หรือถ้าอยากรู้ว่าอาการหลอนเป็นไงก็ลองดูครับ
                                                             ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #231 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:47:38 »

**ป.ล.**บอมส์ เดี๋ยวลองขับ505 เดิมดูแล้วจะรู้จักเสน่ห์ของ 505 อาจไม่แรงเท่าเครื่อง เจ หรอกนะ
ขอบคุณพี่เต้นะครับ ยังไม่ถึงเจครับพี่เต้ 1จีอ่ะครับ แรงไม่แรงไม่เท่าหร่ครับ แต่ตอนนี้รถโทรมสุดๆ ฝนกระหน่ำทุกวันเลย รถสกปรก ทำใจไม่ได้ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #232 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 08:50:33 »

เต้ รถบอมไม่ช่าย เจ แต่เป็น   1 จีสตริง 555
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #233 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 09:53:17 »

ช่ายๆครับ 1 จีสตริง กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เต้ รถบอมไม่ช่าย เจ แต่เป็น   1 จีสตริง 555
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #234 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 10:03:11 »

เชิญครับเชิญ  ว่างๆมากันเยอะสนุกสนานกันครับ แล้วที่คุณABCจะไปแอบถอดพลาสติกสีดำๆของแดงแก้วน่ะเขาเรียกว่า "ส่วนเกิน" ของรถน่ะครับ อิอิ  งานนี้แดงแก้วเอาคืนเพียบ555555555555555++
                                                             :แคะ: :แคะ: :แคะ:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
โจ ( ABC )

« ตอบ #235 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 10:06:13 »

ผมอาจจะไปตอนบ่ายๆแล้วอยู่ได้ประมาณ3ชม.พอมีเวลาฉกส่วนเกินของแดงแก้วแล้วอาจจะมีกระจกมองข้างเพิ่มก็ได้
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #236 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 10:11:04 »

ผมอาจจะไปตอนบ่ายๆแล้วอยู่ได้ประมาณ3ชม.พอมีเวลาฉกส่วนเกินของแดงแก้วแล้วอาจจะมีกระจกมองข้างเพิ่มก็ได้

เสร็จแน่ๆแดงแก้วเอ๋ย.....งานนี้มีโจทย์เพียบ 555555 เจอฉกส่วนเกินไม่พอ ยังจะมาโดนสิงห์สำราญเผาอีก ฮ่า ฮ่า ฮ่า
                                                      ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #237 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 10:20:27 »

เชิญครับเชิญ  ว่างๆมากันเยอะสนุกสนานกันครับ แล้วที่คุณABCจะไปแอบถอดพลาสติกสีดำๆของแดงแก้วน่ะเขาเรียกว่า "ส่วนเกิน" ของรถน่ะครับ อิอิ  งานนี้แดงแก้วเอาคืนเพียบ555555555555555++
                                                             :แคะ: :แคะ: :แคะ:

เสร็จแน่ๆแดงแก้วเอ๋ย.....งานนี้มีโจทย์เพียบ 555555 เจอฉกส่วนเกินไม่พอ ยังจะมาโดนสิงห์สำราญเผาอีก ฮ่า ฮ่า ฮ่า
                                                      ไออย๋า ไออย๋า ไออย๋า
  ...แกะให้หมด...!!! เจมส์เอ๊ย!!!... ของฮาๆเก็บไว้บ้านดีฝ่า!!!...เสี่ยงจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่นะ ไม่นะ :เครียดดูดบุหรี่:
     ...น่ากลัววววววววว ...แดงแก้วกลัวววววววววววววววววว 5555555555555555555555555555555555555555555555+++

โจ ( ABC )

« ตอบ #238 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 10:31:33 »

ล้อเล่นน่านแค่ขอชมเท่านั้น ว่าแต่ใครก็ได้ช่วยบอกทางไปทีขอเริ่มจากช่อง 3 พระราม4 แล้วกัน
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #239 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 สิงหาคม 2010 เวลา 10:41:49 »

ล้อเล่นน่านแค่ขอชมเท่านั้น ว่าแต่ใครก็ได้ช่วยบอกทางไปทีขอเริ่มจากช่อง 3 พระราม4 แล้วกัน

ยิงยาวออกเพชรบุรี คลองตันโล๊ด แล้วก็มาเจอสี่แยกพัฒนาการเลย แล้วก็ตามแผนที่ที่ลงไว้เลยครับ
หรือ เดี๋ยวให้คนกรุงเทพมาบอกอีกทีดีกว่าครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 ... 29 ขึ้นบน พิมพ์