Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
ข่าวแว่วมาว่า.... By: Webmaster
วันพุธที่ 30 สิงหาคม 2006 เวลา 13:12:50
ทาง Peugeot อาจจะรับติดตั้ง LPG และ NGV ให้กับลูกค้าที่มีความประสงค์จะติดแก็ส

ดีเหมือนกันเหมือนทาง GM ที่ติดตั้งให้รถลูกค้า

ราคา และอื่นๆ เป็นไงเดียวรายงานให้ฟังอีกทีนะครับ  Grin
Re: ข่าวแว่วมาว่า.... By: DrGunner
วันพุธที่ 30 สิงหาคม 2006 เวลา 13:21:51
ถ้าจริงก็ดีนะครับ  แต่ผมคิดว่าเจ้า 406 ที่ใช้อยู่ก็ไม่ได้ทานจุสักเท่าไร... วิ่งทำงานในเมืองกลับบ้านแถววงแหวนทุกวันนี้ก็ประมาณ 10 กม./ลิตร  10-12 วันถึงเติมน้ำมันซะที ไม่ค่อยเดือดร้อนเท่าไร
ถ้าเปลี่ยนมาใช้แก๊สก็รู้สึกไม่ค่อยคุ้มเท่าไรนัก... แต่ถ้าเจ้าโฟกัสอีกคันนี่สิ..น่าเปลี่ยนจริงจริ้ง...  Sad