Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
วันแม่ พาแม่ไปไหนกันบ้างครับ By: Webmaster
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2006 เวลา 09:04:06
ผมพาครอบครัว ไปท่านอาหารแถวเซ็นทรัลพระราม 2 คนอย่างเยอะเลย  Shocked ตกใจมากๆๆ ว่าทำไมมันเยอะแบบนี้หนอ

ก็เลยเปลี่ยนไปกินแถวครัวแสวงแทน ขับไปรถติดพอควรเลย ถึงร้าน โอ้พระเจ้า ทำไมคนเยอะขนาดนี้
เยอะเหมือนแจกฟรีก็ว่าได้  Angry

อืมๆๆ ไปถึง 6 โมง ได้กินทุ่มกว่า เหนื่อยเลยครับ  Undecided กว่าจะกินเสร็จก็ 3 ทุ่มแล้ว

แต่เห็นหน้าแม่มีความสุขก็ OK ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย  Smiley

อย่าลืมเป็นลูกที่ดีของคุณแม่ ทุกๆ วันนะครับ  Grin
Re: วันแม่ พาแม่ไปไหนกันบ้างครับ By: Woody
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2006 เวลา 09:59:17
อุ่นใด ๆ โลกนี้มิมีเทียบเทียม
อุ่นอกอ้อมแขน
อ้อมกอดแม่ตระกอง

ศุ บุญเลี้ยง
Re: วันแม่ พาแม่ไปไหนกันบ้างครับ By: jatupum
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2006 เวลา 21:12:57
แม่คือผู้ให้จริงๆครับ
Re: วันแม่ พาแม่ไปไหนกันบ้างครับ By: pinky
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2006 เวลา 21:43:28
วันที่ 12 เป็นวันที่มันส์สุดเลย ทานอาหารไม่มีโต๊ะ คนเสริฟไม่มี โชคดีที่ได้กินข้าว
แต่แม่ดูมีความสุขมากเลย  ก็เลย โอเคเนอะ รักแม่มากๆเลย
Re: วันแม่ พาแม่ไปไหนกันบ้างครับ By: Webmaster
วันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2006 เวลา 22:40:24
รักแม่เหมือนกันครับ

ปกติผมจะไม่ค่อยกราบเท้าท่านสักเท่าไร แต่ปีนี้ผมกราบเท้าทั้งแม่ และพ่อเลยครับ
Re: วันแม่ พาแม่ไปไหนกันบ้างครับ By: P205
วันอังคารที่ 15 สิงหาคม 2006 เวลา 11:58:09
 Cheesy คนแยะอย่างคุณปอนด์ว่าเลย  ผมได้แต่พาแม่คุณไปทานอาหารจริง ๆ  ส่วนคุณแม่ไปค้าถ่านแล้วคราบ Grin Grin