Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  D.I.Y.
Pages: 1
...ยางอะหลั่ยที่(เกือบ)ถูกลืม...!!! By: jamesdrum
วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2014 เวลา 16:07:31
 ...พอดีเมื่อคืนมีเหตุฉุกเฉินเรื่องล้อที่ใส่อยู่ เลยต้องเอายางอะหลั่ยมาสวมแทน แต่ด้วยความที่(เกือบ)ถูกลืม ใส่แล้วจึงคิดว่าตอนตื่นเช้า ทำอะไรสนุกๆดีกว่า.......จึงเป็นอย่างที่เห็นครับ...!!!
   ขั้นตอน...
   1.ล้างๆขัดๆ แล้วเช็ดให้แห้ง
   2.จัดการบรรเลงด้วยความสนุกสนาน
   3.แค่ล้อเดียว จึงใช้เวลาน้อยนิด
   4.แห้งสนิท...........เล็บจิกดูติดแน่นไปกับเนื้อยาง...!!!
   5.รอใช้งานจริง ว่าเวลาวิ่งแล้วเกิดการยืดหยุ่น จะเกิดอาการแตกลายงาหรือไม่...!!!
  ปล. สีกระป๋องนี้ เป็นสีทายางโดยเฉพาะครับ เพราะกลุ่มคนเล่นรถคลาสสิคจะเอามาทายางเพื่อความสวยและคลาสสิค
  ปล.1 ผมสั่งซื้อมานานหลายปีแล้ว(ไม่รู้จะบูดรึไม่???) ยังไม่เคยได้ใช้เพราะมาใช้ล้อขอบ 16" เนื้อที่แก้มยางจึงน้อยเกินไปที่จะทา
  ปล.2 แต่ไม่แน่ ถ้าแห้งสนิทแล้วใช้งานได้ อาจจะทาล้อ 16" เพื่อความสวยงามตามที่ผมชอบ(มานานแล้ว)
Re: ...ยางอะหลั่ยที่(เกือบ)ถูกลืม...!!! By: jamesdrum
วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2014 เวลา 16:23:08
 ...เสร็จสมบูรณ์ รอใช้งานจริง
 ...สีทายางนี้จะไม่ได้ขาวจั๊วะ แต่จะออกครีมๆ สวยคลาสสิคทีเดียว...!!!
Re: ...ยางอะหลั่ยที่(เกือบ)ถูกลืม...!!! By: jamesdrum
วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2014 เวลา 16:51:20
 ...สีที่บรรดานักเลงรถคลาสสิคเขาทากัน.........งามจริงๆ
 ...ทำให้ผมเกิดกิเลส อยากได้ล้อ 15" ที่ใส่ใน Mi-16(ลาย 5 ก้าน) จัดการหายางเปอเซ็นต์ดีๆใส่ แล้วจัดการทาขอบขาว อยากให้ล้อล้นนิดๆก็รองสเปเซอร์หน้า 15 มิล หลัง 20 มิล สงสัยสเตปนี้ผมคงต้องเก็บตังค์แล้วหล่ะ...!!!
Re: ...ยางอะหลั่ยที่(เกือบ)ถูกลืม...!!! By: sonicthai
วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2014 เวลา 17:29:17
จัดเลยครับสวยคลาสสิคดีครับ Like
Re: ...ยางอะหลั่ยที่(เกือบ)ถูกลืม...!!! By: noom2503
วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2014 เวลา 18:21:19
แบ่งไว้ด้วย มาจัดให้หน่อย ชอบๆ
วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน 2014 เวลา 20:45:55
อ้างจาก: เจ้าชาย อสูร ที่ วันเสาร์ที่ 08 พฤศจิกายน  2014 เวลา 18:21:19
แบ่งไว้ด้วย มาจัดให้หน่อย ชอบๆ

...ได้เลยพี่ แต่เอ.....ล้อเขียวมณีแก้วขอบ 16" มิใช่หรอ??? แต่ถ้าพี่จะทาก็จัดไป ผมจะได้เอาด้วย อิอิ...!!!
   ปล.มา เรามาทำรถแนวๆกัน 555555555
Re: ...ยางอะหลั่ยที่(เกือบ)ถูกลืม...!!! By: noom2503
วันอาทิตย์ที่ 09 พฤศจิกายน 2014 เวลา 06:41:35
รอดูยางอะไหล่ก่อนจิ ว่าจะสีทนได้ไหม หากสีทนไม่ได้ล่ะแย่เลยนะ กระดำ กระด่าง มีหวังล้างกันขรี้แตกแน่
วันอาทิตย์ที่ 09 พฤศจิกายน 2014 เวลา 15:45:36
 ...เอาไปลองวิ่ง เทสต์เหยียบหินแบบใช้งานจริง กลับมาก็เรียบร้อยดี สีที่ทาไม่มีแตกลายงาหรือปริตรงที่ทาเลยครับ...!!!
   ปล.สรุปว่า(น่า)จะผ่าน...!!!