Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  D.I.Y.
Pages: 1
ซ่อมช่องแอร์เอง ให้กล้าสู้หน้าผู้คน By: taneetor
วันพฤหัสบดีที่ 06 มีนาคม 2014 เวลา 17:34:47
รถผม 406 EA9 กำลังปรับแอร์อยู่ดีๆ มันดันไม่ยอมสูั้้้้หน้าผู้คนครับ ปรับเงยทีไรก็ก้มหน้าหนีตลอด...เกิดอาการเซ็ง เลยแกะออกมาดู ปรากฏว่าขายึดหักเรียบร้อยแล้ว เลยเดินไปหาตู้เก็บของ ริ้อๆ ไปเจอยางขอบประตูสำเร็จแบบมีกาวในตัว เลยเกิดไอเดีย เอามาปิดตรงขาแอร์ข้างที่หัก เพื่อเพิ่มความฝืดแล้วใส่คืนที่ ปรากฎว่าคราวนี้ แอร์มีศักดิ์ศรีขึ้น กล้าเงยหน้าสู้ผู้คนได้เรียบร้อยครับ ลองไปทำกันดูนะครับท่าน..ไปละ...ปู๊น...ปู๊น...
Re: ซ่อมช่องแอร์เอง ให้กล้าสู้หน้าผู้คน By: taneetor
วันพฤหัสบดีที่ 06 มีนาคม 2014 เวลา 18:32:54
ภาพเล่าเรื่องครับ
แปะเข้าไปตรงที่หักเลยครับ ใครไม่มีลองเทปสองหน้าโฟม แล้วเอากาวออกด้านนึงก็ได้ครับ
Re: ซ่อมช่องแอร์เอง ให้กล้าสู้หน้าผู้คน By: taneetor
วันศุกร์ที่ 07 มีนาคม 2014 เวลา 10:20:23
รูปชัดๆ ครับ
Re: ซ่อมช่องแอร์เอง ให้กล้าสู้หน้าผู้คน By: I406
วันศุกร์ที่ 07 มีนาคม 2014 เวลา 15:29:30
อีกสูตรหนึ่งครับพี่น้อง
...->>จากอู่ (มะรุปิดหม้อข้าวเค๊ารึเปล่า)ใช้>>> กาวร้อน+ขี้เลื่อย=สารพัดประโยชน์ โชคดี