Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: Wichanun
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 22:02:54
น่าจะเป็นที่ไส้ไฟปกติหรือไม่ครับ ไฟสูงเปิดได้ทั้งสองข้างครับ ตอนนี้มืดแล้ว พรุ่งนี้ค่อยไปรื้อดู
ขอบคุณครับ
Re: ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: needu
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 22:11:30
ไฟต่ำข้างขวาขาด ซื้อหลอดใหม่
Re: ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: torpk102
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 22:12:37
ไส้ไฟต่ำน่าจะขาดนะครับ  ร้อนจัง
Re: ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: Wichanun
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 22:14:44
ไส้ไฟต่ำน่าจะขาดนะครับ  ร้อนจัง
ผมก็สงสัยอย่างนั้นครับ เสียเงินอีกแล้วเรา
Re: ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: torpk102
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 22:16:43
ผมก็สงสัยอย่างนั้นครับ เสียเงินอีกแล้วเรา

แย่เลยครับ ฮ่า ๆ :เหนื่อยร้อน: :เหนื่อยร้อน:
Re: ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: Shutter J
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 23:01:33
ผมเคยใช้หลอดไฟ OSRAM Nightbreaker ( สำหรับ GRI ) แล้วเกิดหลอดไฟต่ำขาดไปข้างหนึ่งทิ้งไปแล้ว ยังเหลืออยู่ 1 หลอดที่ยังไม่ขาด ณ ตอนที่ถอดออกมา ถ้าใส่ด้วยกันได้ผมยกให้ครับ Cheesy
Re: ไฟหน้าเปิดปกติข้างซ้ายดับ แต่เปิดไฟสูงได้ 2 ข้างปกติ By: Wichanun
วันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2013 เวลา 23:11:47
ผมเคยใช้หลอดไฟ OSRAM Nightbreaker ( สำหรับ GRI ) แล้วเกิดหลอดไฟต่ำขาดไปข้างหนึ่งทิ้งไปแล้ว ยังเหลืออยู่ 1 หลอดที่ยังไม่ขาด ณ ตอนที่ถอดออกมา ถ้าใส่ด้วยกันได้ผมยกให้ครับ Cheesy
ขอบคุณครับคุณ Shutter ผมจะลองดูอะไหล่ของรถอีกคัน (Vios) ก่อน จำได้ว่าน่าจะมีอยู่ แต่ต้องไปดูวัตต์ก่อนว่าพอไหวไหม ขอบคุณอีกครั้งครับ