Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ By: Poppy Flower
วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 15:31:06
ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ
1.ถ้าเอารถไปทำสีทั้งคัน พอเราจะขายรถ เค้าจะคิดว่ารถเราโดนชน หรือไปชนคนอื่นมาหนัก จริงรึป่าวคะ?
2.ถ้าเราทำสีเฉพาะจุดที่เป็นรอย ไม่ทำทั้งคัน สีจะด่างๆ ไม่เท่ากันจริง มั้ยคะ?
3.ทำสีรถเปอร์โย ควรไปอู่เปอร์โยโดยเฉพาะ ถ้าเป็นอู่ทำสีทั่วไป เค้าจะไม่คุ้นกับถอดประกอบเปอร์โยใช่มั้ยคะ?
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Re: ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ By: tawan kansorn
วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 15:58:30
ผมก็รอคิวทำสีทั้งคันอยู่ครับ อู่ทั่วไปแถวพระประแดง ไม่รู้จะออกมาแบบไหน
Re: ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ By: โจ เทียนทะเล
วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 16:31:21
อ้างจาก: Poppy Flower ที่ วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม  2013 เวลา 15:31:06
ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ
1.ถ้าเอารถไปทำสีทั้งคัน พอเราจะขายรถ เขาจะคิดว่ารถเราโดนชน หรือไปชนคนอื่นมาหนัก จริงรึป่าวคะ?
2.ถ้าเราทำสีเฉพาะจุดที่เป็นรอย ไม่ทำทั้งคัน สีจะด่างๆ ไม่เท่ากันจริง มั้ยคะ?
3.ทำสีรถเปอร์โย ควรไปอู่เปอร์โยโดยเฉพาะ ถ้าเป็นอู่ทำสีทั่วไป เขาจะไม่คุ้นกับถอดประกอบเปอร์โยใช่มั้ยคะ?
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ขออนุญาติมั่วหน่อยนะครับ...
 ข้อ 1. อันนี้แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ...
 ข้อ 2. จริงครับแต่จะด่างมากด่างน้อยขึ้นอยู่กับเวลาและการจอดรถครับ(จริงๆเค้าไม่เรียกว่าด่างนะเค้าเรียกว่าสีดมากสีน้อย)
 ข้อ 3. ไม่จำเป็นครับ..เอาอู่ที่น่าเชื่อถือ (วัดดวงเอาครับ),ห้องอบสีมารตราฐาน,มีการรับประกันผลงาน...
Re: ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ By: tokyo_nurses
วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 16:55:50
เรื่องทำสีทั้งคัน กับ การ ชนมา เค้าน่าจะดูที่ร่องรอยการชนมาครับ ไม่น่าดูเรื่องสี อีกอย่าง รถอายุไม่ใช้น้อยๆ แล้ว จะ ทำสีใหม่ ทั้งคันก็ไม่ใช้เรื่องแปลกอะไรนิครับ...

Re: ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ By: jamesdrum
วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2013 เวลา 23:27:11
อ้างจาก: tokyo_nurses ที่ วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม  2013 เวลา 16:55:50
เรื่องทำสีทั้งคัน กับ การ ชนมา เขาน่าจะดูที่ร่องรอยการชนมาครับ ไม่น่าดูเรื่องสี อีกอย่าง รถอายุไม่ใช้น้อยๆ แล้ว จะ ทำสีใหม่ ทั้งคันก็ไม่ใช้เรื่องแปลกอะไรนิครับ...

...เห็นด้วยทุกประการครับ...!!!
Re: ขอถามเรื่องการทำสีรถนะคะ By: jasa
วันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2013 เวลา 09:46:22
ทำสีรถ ก็ต้องทำใจด้วยครับ การที่จะให้ได้ดี 100% ไม่มีแน่นอนครับ ช่างคนเดียวกัน พ่นสีแต่ละครั้งก็ไม่เหมือนกันครับ ถ้าทำราคาสองสามหมื่น ได้สองปีก็โอเค แล้วครับ
สำหรับอู่สี แนะนำที่เรารู้จัก หรือรู้จัก กับคนที่เราสนิท พูดคุยกันง่ายดีกว่าครับ สบายใจดีครับ