Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: BEAUT
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 09:29:46
" มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! "

คือว่า ในวัันนี้ 23 ธ.ค. 2552

จะออกเดินทาางจาก กทม. ไปยัง เชียงใหม่

ก็เลยอยากจะทราบว่า มีสมาชิกอยู่ที่เชียงใหม่ กันบ้างหรือเปล่าครับ

และมีที่ไหน แนะนำให้เที่ยว หรือไปนั่งกิน บ้างไหมครับ ??

ขอบคุณคร๊าบบบบบ เจ้าาาาา !!

Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: lovepg
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 09:40:06
ระวังหลงสาวเหนือน่ะคับ ....อัยซ์.....  อิอิ
Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: BEAUT
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 09:53:10
ตุ๊กตาหน้ารถตัวเป็นๆตอนนี้ ก็สาวเหนือ นี่หล่ะครับ ..
Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: lovepg
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 10:33:45
ตุ๊กตาหน้ารถตัวเป็นๆตอนนี้ ก็สาวเหนือ นี่หล่ะครับ ..
นั้นงัยว่าแล้ว ตรงประเด็นจริงๆด้วย อิอิ

Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: เด็กนนท์
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 13:14:43
ไปถึงเชียงใหม่แล้ว ถ้ามีเวลาเหลือละก็ เลยไปเยี่มผมที่ดวงจันทร์หน่อยนะ เหงาอะ อือๆๆ
Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: BEAUT
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 13:58:56
ไปถึงเชียงใหม่แล้ว ถ้ามีเวลาเหลือละก็ เลยไปเยี่มผมที่ดวงจันทร์หน่อยนะ เหงาอะ อือๆๆ

ถ้ารถผมไปถึง .. ก็จะไปน่ะครับ !!

แต่ไม่ขออยู่นานน่ะครับ เด๋วจะติดโรคจากนอกโลก !!
Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: xfind
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 15:32:57
แหล่งเที่ยวกลางคืนก็นิมมานฯ ไม่ก็ ท่าช้าง
วันพุธที่ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 23:28:55
ออกเดินทางแล้วครับ ..

เจอกัน ที่เชียงใหม่คร๊าบบบบบ !!
วันพฤหัสบดีที่ 24 ธันวาคม 2009 เวลา 11:22:53
ออกจาก นนทบุรี 24.00 น. ของคืนวันที่ 23 ธันวา

ไปเรื่อยๆ 120-140 กม./ชม.  ถนน ดีบ้าง แย่บ้าง ช่วงกำแพงเพชร และ ก่อนลำปาง

แวะพักทั้งรถ และคนทุกๆช่วง 250 กม.

มาถึงตัวเชียงใหม่ ราวๆ 9.00 น.  ไปซัดโจ๊กสมเพชร ( งั้นๆอ่า )

ไม่ไหวแล้วครับ .. ต้องขอนอนก่อน เด๋วตื่นมาเจ๊อะกันต่อเน้อออ !!
Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: Moolek205
วันพฤหัสบดีที่ 24 ธันวาคม 2009 เวลา 17:54:58
ชาวลำพูนครับ...มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกนะครับ...089-1913355
วันพฤหัสบดีที่ 24 ธันวาคม 2009 เวลา 19:05:55
ตื่นแล้วครับ .. อากาศเย็นยะเยือกดี ..

เตรียม ออกลุยต่อแล้วววว !!

ขอบคุณท่าน พญาขาว 505 มากๆครับ ..
วันเสาร์ที่ 26 ธันวาคม 2009 เวลา 13:13:23
ว๊าววว .. ที่ไปมา ก็มี

ดอยสุเทพ ( ไหว้พระ ทำบุญ ) ( แม่จ๋า หนูมาถึง เชียงใหม่ แล้วน่ะเจ้า )
ดอยปุย ( ไหนๆก็ขึ้นไปแล้ว  ก็เลยเข้าไปดูซ่ะ )
พระตำหนักภูพิงค์
งาน ทิวลิปบาน ( บานแล้ว )
โลตัส เชียงใหม่ ( ไปซื้อของ ไงเจ้า )

ร้านข้าวตามสั่งเจ้าเก่า หน้ามช. ( ตอนนี้ไปอยู่แถว วัดเจ็ดยอด )
ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา เม็ดน้อยๆ + ติ๋มซำ แถวประตูช้างเผือก ( ที่พี่แกรับออเดอร์ได้ใจ คิดเงินโคตรไว )
กาดต่างๆที่นี่ อาหารการกิน ถูกได้ใจ .. ผักสวย และหวาน ( น่ามาตั้งรกรากที่นี่จริงๆ )
ร้านเหล้า มัลดีฟ แถวสันติธรรม
และไปต่อ สแครชชิ้ง ( เด็กน้อยเพียบเลย .. คุกๆๆๆ ทั้งน้านน เจ้า ) แต่ก็ขาวมาก + ร่อนมาก
พอเมา ก็ต้องเข้า 7-11 ก่อนนอน เป็นเวลา 3.30 น. แล้วเจ้า
เข้านอน พร้อมออกลุยต่อ ..

รูป และอื่นๆ จะพามาให้ดูอีก น่ะค่ะ !!

Re: มีชาวเชียงใหม่ บ้างไหมครับ .. จะเดินทางแล้วววววววว !! By: maxkrub
วันเสาร์ที่ 26 ธันวาคม 2009 เวลา 20:03:33
เอาสาวมาฝากผมคนสิ   เอาขาวๆ สวยๆ  อะ   ฮิฮิฮิ
วันพฤหัสบดีที่ 31 ธันวาคม 2009 เวลา 13:37:29
โอว์ .. กลับมาถึง กทม. แล้วครับ

เหนื่อยดี !!