วันอังคารที่ 03 กันยายน 2024 เวลา 15:41:28

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  306ผม เกิดอุบัติเหตุคว่ำครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306ผม เกิดอุบัติเหตุคว่ำครับ  (อ่าน 3995 ครั้ง)
kapikung
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 07:28:16 »

วันก่อน เกิดอุบัติเหตุที่ความเร็วประมาน150ได้ ไม่มีรถขับเลยครับทีนี้คนไม่เปนรายเย็บที่ใต้ตา5เข็ม ใต้จมูก4เข็มเคี้ยวอาหารลำบากต้องกินอาหารอ่อนเป็นน้อยมากครับ ถ้าเปนรถยี่ปุ่นป่านนี้ไม่รู้ไปไหนแล่ว นรกหรือสวรรค์   เหตุเกิดเพราะว่าขับมาเร็วแล้วแท้กซี่อยู่ๆก็เบียดเข้ามาหาจากเลนขวา เลนซ้ายก็มีสิบล้อ ผมหักหลบแท้กซี่ก็ต้องโค้งขวาต่อเลยรถเลยเสียหลักแถเลยครับดึงหน้ารถคืนมาได้จากฝั่งขวาแต่ท้ายชนแล้วดึงออกจากที่กันสะพานฝั่งซ้ายไม่พ้นครับชึพลิกตะแคงลากไปครับ ปกติขับแบบนี้ประจำ แต่ไม่เคยเจอแทกซี่เบียดเข้ามาเลนผมตอนผมจะแซงเบียดแบบน่าเกลียดด้วยขับช้าด้วย แต่ยังไงก็ผมผิดเพราะขับเร็วแหละนะครับ อยากทราบว่าขายซากและทะเบียนมานจะได้ซักเท่าไรอ่ะครับ

* 28092007.jpg (116.71 KB, 640x480 - ดู 512 ครั้ง.)

* 28092007(002).jpg (118.5 KB, 640x480 - ดู 509 ครั้ง.)

* 28092007(003).jpg (119.08 KB, 640x480 - ดู 644 ครั้ง.)

* 28092007(008).jpg (118.59 KB, 640x480 - ดู 509 ครั้ง.)

* 28092007(009).jpg (103.31 KB, 640x480 - ดู 513 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
old-big
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 07:32:32 »

ถ้าไม่ยกมาบ้าน ก็ติดเบอร์โทรไว้ครับว่าขายซาก ผมเคยเห็นขนาดทิ้งไว้จนเป็นสนิม ยังมีพวกเต๊นท์รถมาแปะเบอร์ให้โทรกลับเพื่อขอซื้อเลยครับ ราคาไม่ทราบครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 07:37:23 »

สภาพนี้ยังซ่อมได้ครับ

ผมเคยเห็นรถกระป๋อง

คือ ชนยับจนเป็นกระป๋องอัด

ทางอู่ซ่อม ยังใช้เครื่องดึงตัวถัง

ซ่อมเสร็จจนมันขับเป็นรถได้อีกครั้งครับ
anus
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 07:47:45 »

คิดว่าซ่อมไม่คุ้มคับ..ขายซาก + นิดหน่อยน่าจะได้รถคันใหม่..ไม่ต้องเสียเวลาซ่อมด้วย.ซ่อมเดียวบานปลาย
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 07:51:47 »

ตอนให้ประกัน ตีราคาซ่อม

พาไปเข้าศูนย์ไหนก็ได้

แล้วให้ผู้จัดการศูนย์หรือช่าง ร่วมประเมินด้วยครับ

บอกประกันไปเลยว่า  "ให้ทางศูนย์ร่วมประเมิน เพราะว่าผมไม่ค่อยรู่เรื่องรถครับ

ทางศูนย์เขารู้ดีกว่าผม"

ตอนรถแม่ผมโดนชน ก็ทำอย่างนี้ครับ

แต่ก่อนพาประกันไป

ผมไปคุยกับศูนย์ก่อน บอกว่า ตรงไหนซ่อมแล้วไม่ปลอดภัยไม่ดีเหมือนเดิม บอกเขาให้เปลี่ยนหมดเลยนะ

สรุป พอวันจริงพาประกันไป

เขาหน้าซีดครับ เปลี่ยนเยอะมาก

ถ้าผมคุยเอง ประกันคงหั่นราคาแน่ๆ

เอาเป็นว่า ถ้าเน้นซ่อมมากกว่าเปลี่ยนอะไหล่

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดคง 5 หมื่น

พอบอกให้เปลี่ยนอะไหล่ที่เกี่ยวข้องให้หมด

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเลย 1 แสนครับ

แถมซ่อมแล้วใช้ได้ดีเหมือนเดิม เพราะอะไหล่ที่ไม่ใช่ตัวถัง

เปลี่ยนได้เปลี่ยนหมดครับ

ผมเชื่อว่า ประกันเขาคงเข็ดยี่ห้อนี้ไปอีกนานเลย
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 08:10:10 »

เห็นสภาพแล้วน่าตกใจเหมือนกันนะครับ

ยินดีด้วยที่ปลอดภัย

มีเวลาก้อไปทำบุญบ้างนะครับ

poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 10:40:41 »

เสียใจด้วยครับสำหรับเรื่องรถ 

แต่ยังดีที่คนปลอดภัยครับ

ปล.ทุกชีวิตปลอดภัยในเปอร์โยครับ Afro
songdej

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 11:02:03 »

เรียน ท่านผู้รู้ กรณีนี้พอจะมีวิธีขับให้เสียหายน้อยใหมครับ

เพราะรถเจอรถ ผมว่า PG ก็ไม่รองใครด้านความแข็งของตัวถัง เราอาจจะไม่เสียหายมาก

กรณีนี้ที่เสียหายมากคงเพราะ เจอปูนซีเมนต์มากกว่า

หากเจอแบบนี้ ดูแล้วว่าหลบไม่ทัน หรือเอาไม่อยู่ก็ชนกับแท๊กซี่น่าจะดีกว่าใหมครับ

และขอแสดงความเสียใจกับรถด้วยนะครับ
รถสีเดียวกันนี้ ก็ยังไม่ได้ซ่อมเลย ครับ ตั้งแต่เข้าพรรษามาแล้ว
แต่สภาพผมพอซ่อมได้
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=7820.0
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 12:10:55 »

เห็นใจเรื่องรถนะครับ ของนอกกาย หาใหม่ได้ครับ แต่ก็ยินดีด้วยที่ตัวไม่เป็นอะไรมากครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 12:28:48 »

ถ้าเป็นไปได้ ผมว่าวันนั้นชนแท็กซี่ดีกว่า ถ้ามีประกันชั้น 1 หรือชั้น 3 ก็ได้แล้วให้ประกันมาจัดการ ดีกว่าปล่อยให้แท๊กซี่ เลวๆลอยนวล ผมได้รับฟังเรื่องที่ รถอื่นขับไม่ดีแล้วทำให้รถเรา ไปชนกับรถคันอื่นมาเยอะครับ แล้วไอ้ตัวที่ผิดจริงๆ กลับลอยนวล ปล่อยให้รถสองคันที่ไม่รู้เรื่องในความเลวของมัน ต้องมาชดใช้กัน เพื่อนผมขับมอไซค์ แล้วเจอกะบะขับปาดหน้า เลยหักหลบ แต่ไปชนท้าย อัลติส เพื่อนที่ขับมอไซค์ กลายเป็นคนผิดไปเต็มๆ ไอ้กะบะมันลอยนวลตามเคย ครั้งนั้นเสียค่าซ่อมให้ อัลติส ไป เกือบสองหมื่น และต้องรักษาตัวเอง เอา พรบจ่ายค่ายา แต่มอไซค์ต้องซ่อมเอง เสียทั้งเงินเสียทั้งเวลา และแถมเจ็บตัวอีก ถ้าเป็นไปได้ ถ้าต้องหักหลบรถ เลวๆ แล้วไปชนกับคันอื่น ผมว่าไม่ต้องหลบมันครับ เอามันนะแหละ เป็นคู่กรณีไปเลย ถูกคนด้วยครับ อย่าปล่อยให้คนเลว ลอยนวล นะครับ

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
kapikung
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 13:48:05 »

ขอบคุณครับ
fantasia
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 14:17:57 »

ขออนุญาติถามว่า จะขอซื้อแค่หน้ากาก

ล๊อคสายเข็มขัดนิรภัยได้หรือเปล่า

ในกรณีที่จะขายซากนะ

KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 14:57:51 »

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ เรื่องขายซากไม่แน่ใจครับ ไม่เคยทำแต่จะลองถาม เพื่อนๆ ให้ครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
โป
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 17:09:47 »

เห็นสภาพแล้วเคนปลอดภัยก็สุดยอดแล้ว  ขอขอบคุณ PEUGEOT
แต่ขับช้าลงอีกก็ดีนะครับ (จาก150เป็น149...555) 
lekaro
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 17:30:30 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยอีกคนครับ
นายโม
สิงห์มัธยม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 18:39:37 »

ล้อนี่ตรงรูมัยครับ หรือว่ารองสเปเซอร์
หรือว่าไปได้ล้อเจาะเอง ชอบลายนี้มากเลย
supreme

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 19:43:24 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับเรื่องอุบัติเหตุ

ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ wut405 นะครับ เพราะเมื่อหลายปีก่อน ผมก็เจอกรณีทำนองนี้เหมือนกัน  คือเขาอาจจะมองไม่เห็นหรืออย่างไรไม่ทราบ เปลี่ยนเลนมาที่ผม จนผมหักหลบทันทีตามสัญชาติญาณ  แต่รถผมก็ไปกินเลนชาวบ้านเขาอีก  โชคดีทีคันข้างๆผมเขาเบรคทัน และความเร็วไม่มากนัก แต่ก็คงหัวเสียไม่น้อย เพราะผมโดนบีบแตรยาวเลย  จากนั้นมา ผมก็ถือคติ ไม่มีน้ำใจถ้าคุณผิด ชนก็ชน ยอมซ่อม  อย่างแท๊กซี่จอมเบียดไม่ยอมต่อคิวนี่ ปกติแทบไม่ได้แอ้มผมเลย  (ที่ได้แอ้มเพราะชนแล้วสงสัยว่าตัวเองจะผิด)  ใครจะว่าผมขับก้าวร้าวก็ยอม

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
หลังบ้าน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 20:02:40 »

เสียใจด้วยครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น...แต่ดีที่ปลอดภัย..

ความรู้ทุกอย่างเป็นของเก่า..แต่เป็นของใหม่สำหรับผู้ที่เพิ่งเรียนรู้
owen

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 20:32:24 »

เสียใจด้วยครับ ช่วงนี้ผมก็ขับเร็วบ่อย 170 อัพ ทุกคร้งบนทางด่วน
เกอืบตายเสียหลักก็หลายครั้ง พยายาม เพลาๆ ลงอยู่เหมอืนกัน เพราะถ้าพลาดเมือไหร่ ก็จะไม่มี owen ในเวปนี้ตลอดไป
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 21:09:25 »

รถเค้าดีจริง

ถ้าคนไม่รู้ ก็ถามเลย ห้อยพระอะไร

ขับขนาดนี้    รถสภาพ ขนาดนี้ แข็งจริงๆครับ   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
kapikung
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 ตุลาคม 2007 เวลา 23:05:51 »

ยังไงก็ขอบคุนนะครับ ผมจาขับช้าให้ได้ฮิๆๆๆ เครียดๆๆ
405spec C
PEUGEOT CREW

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 03 ตุลาคม 2007 เวลา 23:02:26 »

สภาพนี้ถือว่ารถไม่เละเท่าไหร่แต่คงเสียศูนย์ไม่น่าใช้ ถ้าใครเห็นรถพี่ผมละ เละกว่านี้เยอะมากขับเร็วกว่านี้นิหน่อยเองที่180จากแฟนเค้าบอก เพราะพี่ผมแอบหลับเวลาขับง่ะ เหาะลงมาจากสะพานย่านรัชดา ไปฉะกับเสาไฟ เครื่องหลุด ล้อแบะสี่ล้อ ท้องติดพื้น ไม่เย็บเพราะคาดเข็มขัด แต่ต้องงัดเพราะขาติด ไม่มีเลือดออกแต่ช้ำใน ทั้งคู่เลย แต่ตอนนั้นยังไม่มีกล้องดิจิตอล ไม่งั้นจะเอารูปลงให้ดูใครเห็นสภาพก้อต้องนึกว่าไม่ตายก้อสาหัส แต่เค้าห้อยพระรอดนะไม่รู้เกี่ยวรึเปล่านะ หรือไม่ก้อโชค แต่เป็นบีเอ็มนกแก้ว325 ที่ถุงลมไม่ทำงานด้วยต้องฟ้องร้องกับทางยนตกิจในสมัยนั้น ยังงงัยก้ออย่าลืมคาดเข็มขัดกันนะคับเพราะอุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อคับ มันช่วยได้เยอะจริงๆจากเหตุการนี้

Peugeot never die ,Lion never cry
needu
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 12:58:49 »

ซื้อซากไม่เกินแปดพัน
anus
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 14:32:58 »

ทำไมให้ราคาซาก..โหดจัง...แยกขายไม่คุ้มกว่าหรือ No No Big Boss
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์