วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2020 เวลา 05:54:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

314,134 กระทู้ ใน 27,340 หัวข้อ โดย 14,772 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Noppol
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  80X
| | |-+  รบกวนสอบถามไฟเลี้ยว 807 ไม่ทำงานข้างซ้ายไม่ทำงานครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามไฟเลี้ยว 807 ไม่ทำงานข้างซ้ายไม่ทำงานครับ  (อ่าน 1255 ครั้ง)
pebee
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ธันวาคม 2019 เวลา 09:25:18 »

รบกวนสอบถามไฟเลี้ยว 807 ข้างซ้ายไม่ทำงานครับ
ก่อนหน้านี้ไฟเลี้ยวไม่ติดมาก่อนหน้าครับ แต่ไฟฉุกเฉินทำงานครับ แก้ไขแล้วเป็นที่ก้านไฟเลี้ยวครับ

อาการตอนนี้ ไม่ทำทั้งไฟเลี้ยว และ ไฟฉุกเฉินครับ ตอนเราปลดล็อค หรือ ล็อคประตูด้วยรีโมท์ก็ไม่ติดครับ เป็นเฉพาะข้างซ้ายครับ
ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขตรงจุดไหนครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toto4
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ธันวาคม 2019 เวลา 09:31:44 »

ถ้าตรวจสอบเบื้องต้น คงเป็นที่ตัว relay ไฟเลี้ยว น่าสงสัยที่สุด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pebee
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 ธันวาคม 2019 เวลา 09:47:50 »

ถ้าตรวจสอบเบื้องต้น คงเป็นที่ตัว relay ไฟเลี้ยว น่าสงสัยที่สุด
ไม่ทราบพอจะบอกตำแหน่งได้ไหมครับ ผมลองไล่จากที่หาในเน็ทแล้วยังไม่เจอเลยครับ
rd
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 ธันวาคม 2019 เวลา 23:44:07 »

เป็นทั้งหน้าหลัง หรือเฉพาะด้านหน้า แล้วมีกระพริบเร็วไหม   ไฟเลี้ยวรุ่นนี้มันมีปัญหาที่ซ้อกเก็ตหลอดครับ ต้องดัดแปลง
ไฟเลี้ยวมันจะจ่ายออกมาจาก BSI  F010 F011 คือไฟเลี้ยวหน้าซ้ายขวา   F030 P060  , F031 P061 คือไฟเลี้ยวหลังและที่กระจกมองข้าง
 ลองเช็คปัญหาที่สวิทช์คอพวงมาลัยด้วย   หรือไม่ก็ปัญหาบนแผงวงจร BSI

* C8 dirrection lamp.jpg (66.64 KB, 676x404 - ดู 120 ครั้ง.)

pebee
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 ธันวาคม 2019 เวลา 00:02:05 »

เป็นทั้งหน้าหลัง หรือเฉพาะด้านหน้า แล้วมีกระพริบเร็วไหม   ไฟเลี้ยวรุ่นนี้มันมีปัญหาที่ซ้อกเก็ตหลอดครับ ต้องดัดแปลง

เป็นไฟเลี้ยวฝั่งซ้ายทั้งหมดครับ ไม่ติดเลย ไม่ว่าจะกดรีโมทล็อคประตู กดก้านไฟเลี้ยว กดสวิทช์ไฟฉุกเฉิน ไม่ทำงานเลยครับ ผมพยายามหาไดอะแกรมฟิวส์ หรือ รีเลย์ ไม่บอกตำแหน่งของไฟเลี้ยวเลยครับ

rd
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 ธันวาคม 2019 เวลา 13:01:55 »

ลองดู diagram น่ะครับ

toto4
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 ธันวาคม 2019 เวลา 00:00:43 »

พอดีไม่เคยใช้เลย ไม่แน่ใจ
แต่ไปถามเซียนมาแล้ว มันอยู่ใน bsi เหมือน 206 จริงๆ

http://www.deruiter.jp/index.php?page=PeugeotBSI&sub=Projects

แต่เบื้องต้นผู้รู้ แนะนำให้เช็คสวิทช์ไฟฉุกเฉินดูก่อน เผื่อไม่ต้องไปแก้ที่ bsi
pebee
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 มกราคม 2020 เวลา 20:01:31 »

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ
redlion
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2020 เวลา 09:19:20 »

สรุปว่า แก้ไขอย่างไรครับ

ผมมีอาการแบบเดียวกันไฟไม่ติดทั้งสามดวงข้างขวา ไฟแสดงผลในคอนโซล กระพริบเร็ว
สรุปว่า ขั้วไฟเลี้ยวหน้าหลวม ควรปรับให้สปริงแข็งขึ้นและสเปรย์น้ำมันอเนกประสงค์
ขอวงจร C8 direction lamp แบบ ชัดฯ ได้ไหม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์