ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
วันจันทร์ที่ 19 สิงหาคม 2019 เวลา 22:20:47

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

314,367 กระทู้ ใน 27,319 หัวข้อ โดย 14,731 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Joseph B.
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขาย [ Buy & Sell ]
| |-+  รถ Peugeot ทุกประเภท
| | |-+  รถสปอร์ตเปิดประทุนไฟฟ้า PEUGEOT 206 CC ขายเป็นสภาพต้องเก็บงาน รายละเอียดด้านในครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถสปอร์ตเปิดประทุนไฟฟ้า PEUGEOT 206 CC ขายเป็นสภาพต้องเก็บงาน รายละเอียดด้านในครับ  (อ่าน 734 ครั้ง)
rorokung
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 สิงหาคม 2019 เวลา 10:53:51 »

รถทะเบียนแท้นะครับ ภาษีขาดปีกว่าๆ รถปี 2004 ดีไซด์ยังดูทันสมัยครับ ถ้าแต่งช่วงด้านหน้าหน่อย สวยมากเลย เป็นรถสปอร์ตเปิดประทุน ที่นั่งได้ 4 คนด้วย ตัวนี้เป็นเปิดประทุนไฟฟ้าหลังคาแข็งด้วยนะครับ

สภาพรถคือ ผมเคยขับเร็วแล้วไปซัดน้ำขัง แล้วเครื่องน๊อค ไปหาช่างช่างแนะนำให้วางเครื่องใหม่ เพราะเครื่องรุ่นนี้ไม่แพง 2 หมื่นปลายๆ

แล้วพอวางใหม่ เจอช่างไม่ดีเท่าไหร่ เค้าไม่ออกใบอินวอยให้ซักที ไม่ยอมตามให้ ทวงแล้วทวงอีก ผมเลยจอดทิ้งไว้ยาวๆ จนน๊อค ตอนนี้สตาร์ทไม่ติดแล้วครับ

สรุปคือ ถ้าซื้อคันนี้ไปต้องเอา รถมาลากไปนะครับ ผมขายตามสภาพ

สิ่งที่ต้องทำ
1.วางเครื่องใหม่เลย เครื่องรุ่นนี้ ไม่แพง 2 หมื่นปลายๆ + ค่าแรง อยู่ราวๆ 5 หมื่น หรือจะวางเครื่องญี่ปุ่นเลยก็ได้ ยุคนนี้แล้ว ช่างจบๆ เยอะครับ
2.เก็บงานสีครับ รถมันจอดไว้นานเลยต้องมีเก็บบ้าง

ข้อมูลรถ
1.ช่วงล่างยังปกติครับ ยางใหม่วิ่งไม่ถึง 1000 โล (แต่รถจอดทิ้งไว้เป็นปีแล้วนะครับ)
2.รถตอนก่อนจอดเคยเปลี่ยนหน้ากากคอนโซลแอร์มาใหม่ เบิกศูนย์ 20,000 กว่าบาท
3.ตอนก่อนจอดยังเปิดประทุนได้ปกติ
4.ตอนนี้สตาทไม่ติดแล้ว ต้องเอารถมาลากไปเองนะครับ
5.รถทะเบียนแท้ครับ ทำจบยังไงก็โอนได้ครับผม เอกสารขาดเหลืออะไรมาขอได้ครับ

ขาย 199,000 บาทครับ (ขอคนที่สะดวกราคานี้นะครับ ถ้าต่อเยอะผมเก็บไว้ทำเองดีกว่า)

เพราะว่า รถ 199,000 วางเครื่องใหม่ผมตีกลมๆ 60,000 ทำสีใหม่ผมตีแบบทำใหม่ทั้งคันเลย 30,000
= จ่ายไปไม่ถึง 300,000 ได้รถสปอร์ตเปิดประทุนที่เก็บงานมาใหม่ๆทั้งคัน ขับยาวๆ ถือว่าคุ้มมากแล้วครับผม เปิดประทุนไฟฟ้าหลังคาแข็งด้วยครับ

สนใจติดต่อ นนท์
ดูรถได้แถว ศาลายา
065-848-6397
Line : roroline9
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์